หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำแนะนำซื้อกล้องใหม่ครับ  (อ่าน 157635 ครั้ง)
อยากไ้ด้เลนส์  กรี๊ดดดดด

200 ฿   หยี/

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
 หมีโหด~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จริงจังกันทุกคน กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
อยากได้เลนส์ 10-20 กรี๊ดดดดด

มายืนยันเลนส์พี่แอนยังในงานได้แจ่มทุกตัวครับ  เจ๋ง
ส่วนกล้องสภาพมันโทรมข้างนอกแต่ยังถ่ายดีคร้าบ

สนใจกระเป๋าเป้  กรี๊ดดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
- เลนส์ Sigma 70-200 สภาพโอเคนะ พอใช้ได้ๆ มีกล่องเรียบร้อยครับ

70-300 ตัวริมแดงรึเปล่า ?

70-200 มัน่าจะหลายหมื่นอยู่นะ  เกรียน

Today you , Tomorrow me.
อยากได้เลนส์ 10-20 กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
น่าสน 10-20 กับ 50 mm ครับ
ราคา sigma 10-20 น่าจะอยู่ราวๆ หมื่นต้นๆ นะแอน
ส่วน 50 mm นี่ก็ 2 พันปลายๆ

ไปตั้งราคาเอาเอง
แล้วก็เเอามาลงขายไว้
รูปชัดๆ ด้วยนะ
รูปชัดๆ ด้วยนะ
 อ๊าง~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
70-300 ตัวริมแดงรึเปล่า ?

70-200 มัน่าจะหลายหมื่นอยู่นะ  เกรียน

เออใช่ ลืมอีกละ ฮ่าๆ ฮือๆ
เป็นพวกไม่จำของตัวเองจริงๆ ทีแรกก็แก้ยี่ห้อผิดไปทีละ

เรื่องของเรื่องที่ไม่ได้แยกก็คือ อยากขายทิ้งให้หมดแผงก่อนน่ะครับ
ภาระในการเอาไปเขวี้ยงทิ้งต่อให้คนซื้อ ฮ่าๆ ฮือๆ
เดี๋ยวไว้ถ่ายมาให้ดูจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กรี๊ดดดดด 10-20 ด้วยคน !!

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
มันเป็นราคาหิ้วมาน่ะ เจ๋ง
ถ้าแบบนี้หิ้วเองเลยดีกว่า กร๊าก

กะว่าจะซื้อตัวกล้อง+เลนส์ 20mm จากไทยนี่แหละ
แล้วก็

กำลังจะหาเวลาว่างประกาศขายอุปกรณ์ทั้งหมดที่มี (เว้นแฟลช) ครับ
ถ้าจะขายทิ้งทั้งชุดแบบเลิกแล้วหย่าขาดเนี่ย ควรตั้งราคาเท่าไหร่ (จริงจังนะ)
ขอคำปรึกษาครับ ฮ่าๆ ฮือๆ

อุปกรณ์ที่มี:
- เลนส์ Sigma 70-300 สภาพโอเคนะ พอใช้ได้ๆ มีกล่องเรียบร้อยครับ - 5500
- เลนส์ Sigma 10-20 ไวด์ในตำนาน อันนี้ยางขอบหลุด แต่สภาพข้างในเนี้ยบอยู่ มีฟิลเตอร์กันรอยกับฟิลเตอร์ทำฟ้าเข้มๆ - 12000
- เลนส์ Tamron 17-50 อันนี้เรียกว่าเลนส์ตาหวาน ถ่ายอะไรก็หวานเหมือนขนมไปหมด ชอบ ใส่เป็นมาตรฐานมาตลอด - 9000
- เลนส์ Canon 50mm F1.8 ที่ใครๆ ก็รัก ..แต่ตูทำฝาหายไปแล้ว เลยเอาฝา Nikon มาใส่แทน เกรียนไหมล่ะ - 2500

แถม:
- กล้อง Canon EOS KissX (400D)
  สภาพทรุดโทรม ช่องมองยางหลุด + มีสนิมเกาะตรงแฟลชหัวกล้อง + ยางรองนิ้วโป้งมือขวาหลุดหาย
  แต่มี Grip แท้แคนอน (ยางบวมตามสไตล์ของแท้) พร้อมถ่านแท้กะเทียมอย่างละก้อน
- กระเป๋าเป้ใส่กล้อง ข้างนอกสีดำ ข้างในสีส้ม แถมไปให้หมด ขี้เกียจเก็บไว้ทับกระดาษ

แถมฟิลเตอร์ครบเสร๊จสรรพ์ เคาะไป 32000 ยังไม่น่าเกลียดเลยครับ
ถ้า 25000 ก็ได้นะครับ ราคานี้ถูกโคตรๆ (เดาว่าคนซื้อคงหวังแค่เลนส์ กล้องเอาให้น้องนุ่งใช้แทนเลย กร๊าก)

โพสใน thaid มั้ยครับ

สนใจตัว50mmครับ  หมีโหด~/
ฮือๆ~ แง

ว่าจะโพสต์ใน ThaiDPhoto ครับ
เอางี้ละกัน เดี๋ยวจะลองโพสต์ดูสัก 29999 ถ้ามีคนเอาก็ขาย
ถ้าไม่มีก็เอามาปล่อยแยกในนี้ กร๊าก

โอนตังค์บัญชีเลย์ รับของที่แอนนะครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เสร็จแล้วคร้าบ นั่งถ่ายอยู่ตะกี้เอง ฮ่าๆ ฮือๆ

กรุแตก!

เรื่องมันเริ่มต้นจากที่นี่ : มือใหม่ขอคำแนะนำซื้อกล้องใหม่ครับ

เรื่องของเรื่องคือกระผมอยากขายเลนส์และกล้อง Canon EOS KissX (400D) ตัวใหญ่ที่มีทิ้งไปทั้งหมดครับ
เพราะจะซื้อ GF1 ตัวเล็กจิ๋วมาใช้แทน แก้อาการปวดไหล่ปวดหลัง
โดยมีรายการดังต่อไปนี้

เลนส์ Sigma 70-300mm
อันนี้สภาพโอเคนะ ผ่านการใช้งานมาสักพัก แต่รักษาดีหน่อย (เนื่องจากไม่ค่อยได้ใช้ซูมใคร หื่น)
มีฟิลเตอร์ UV เรียบร้อย กระบอกซูมโอเค ไม่หลวมลื่นพรวดพราดครับ

เลนส์ Sigma 10-20mm 1:4-5.6
อันนี้เป็นเลนส์ไวด์ในตำนานที่มีแต่คนหาแต่ไม่ค่อยมีคนปล่อยขายแฮะ
ราคาไม่ค่อยตกเพราะทุกวันนี้ยังมีคนตามหามือสองอยู่ เลยเอามาขายประชดซะเลย
อันนี้ยางขอบรอบๆ หลุด (ซิกม่ามันทำวัสดุหุ้มห่วยจริงๆ) แต่สภาพข้างในเนี้ยบเฉียบปิ๊งอยู่
มีฟิลเตอร์ UV กันรอย กับฟิลเตอร์ CPL (ทำฟ้าเข้มๆ) ยี่ห้อ Marumi ซื้อมาอันละเกือบสามพันเป็นของแถม

เลนส์ Tamron 17-50mm
มันเขียนข้างกระบอกเลนส์ว่า ASPHERICAL [LD] XR DiII SP Tamron AF 17-50mm 1:2.8 (IF) Ø67 A16
ซึ่งมันแปลว่าอะไรบ้างก็ไม่รู้ จะมีคนอ่านหรือเปล่าก็ไม่รู้ อ่านแล้วรู้เรื่องรึเปล่าก็ไม่รู้ ไม่รู้จะเขียนให้ยาวทำไม!
เลนส์ตัวนี้เราเรียกว่าเลนส์ตาหวาน เพราะถ่ายอะไรก็หวานเหมือนขนมไปหมด
เวลาถ่ายหน้าสาวน้อยเริงร่า ก็จะผิวขาวอมชมพูมีเลือดฝาดเปล่งประกายเหมือนใช้แป้งพม่า
ชอบมากครับ ใส่ติดกล้องเป็นมาตรฐานมาตลอด เพราะระยะมันพอดี ไม่ต้องมานั่งเปลี่ยนบ่อยๆ
แต่มีตำหนิคือพลาสติกชิ้นหน้าสุดของกระบอกเนี่ย มันคล่อกแคล่กๆ
เหมือนไปชนอะไรมา (ไม่รู้เหมือนกันว่าชนอะไร) แต่ไม่มีผลใดๆ ทั้งสิ้นต่อตัวเลนส์

เลนส์ Canon 50mm F1.8
ไอ้จิ๋วตัวเล็กที่ใครๆ ก็รัก เพราะถ่ายทุกคนให้กลายเป็นคนดีได้ ยกเว้นนักการเมืองไทย ..อันนี้ยากจริงๆ
เพราะราคามันไม่แพง แถมทุกคนแนะนำให้ซื้อติดกล้องไว้
ดังนั้นใครมีแล้วก็เอาไปปล่อยต่อเพื่อนได้อีก ไม่ยากๆ เอาแค่ในบอร์ดฟอนต์นี่ก็มีคนอยากรับต่อหลายคนละ หมีโหด~
แต่ทีนี้ตูดันทำฝาหายไปแล้ว เลยเอาฝา Nikon มาใส่แทน ..เกรียนไหมล่ะ (มีอีกฝานึงไม่มียี่ห้อ แต่ไม่ได้ใช้เพราะมันไม่ฮา)

สิริรวมเลนส์ทั้งสิ้น 4 ตัวที่จะขายทิ้งครับ
ขออนุญาตไม่ขายแยกเพราะไม่รู้จะเก็บที่เหลือไว้ให้ช้ำใจทำไม
กะว่าจะตั้งราคาไว้ไม่แพง เพื่อให้คนซื้อสามารถเอาไปหาคนปล่อยต่อง่ายๆ ครับ

////////

หมายเหตุ:
เลนส์ทุกตัวบอกไว้ตามตรงนะครับว่าสภาพผ่านการใช้งานจริงๆ
แบบไม่ได้เอามากราบไหว้อย่างเดียว ฉะนั้น มีฝุ่นแน่นอน เอาไปหาล้างเองนะจ๊ะ

////////

แต่ช้าก่อน ถ้าคุณโทรมาในสิบนาที
เอาของแถมไปเลย! (จริงๆ โทรมาตอนไหนก็เอาไปเถอะ)

ของแถม:
1.
บอดี้กล้อง Canon EOS KissX (400D) ..
ครับ อ่านไม่ผิดหรอก.. เราแถมกล้อง ..ซื้อเลนส์แถมกล้อง เคยเจอไหมล่ะ
ที่แถมเพราะไม่อยากขาย อายเขา สภาพของมันทรุดโทรมพอได้
ช่องมองยางหลุดหายไปไหนไม่รู้ + มีสนิมเกาะตรงแฟลชหัวกล้อง ทำให้เปิดยาก + แผ่นยางรองนิ้วโป้งมือขวาหลุดหาย
แถมยังปุ่มลั่นชัตเตอร์มันตื้นไปหน่อย เอานิ้วโป้งแตะก็ลั่นทุ่งแล้ว (เลยชอบใช้อันที่อยู่ตรง Grip แทน)
แต่มี Grip แท้แคนอน (ยางบวมตามสไตล์ของแท้แหละ) พร้อมถ่านแท้กะถ่านเทียมอย่างละ 1 ก้อน
แน่นอนว่ามาพร้อมที่ชาร์จ (อันนี้ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม เบาเกิ๊น ทับกระดาษก็ปลิวละ)
อนึ่ง สภาพมันเละเพียงด้านนอกนะ ส่วนคุณภาพข้างในยังดีเยี่ยมสมกับอายุการใช้งาน 2 ปีกว่าๆ ครับ
ทุกวันนี้ก็ยังใช้เป็นปกติ แค่รู้สึกว่ามันใหญ่มากจนไม่ไหวแล้ว ไม่มีถ่ายติดผีอะไรทั้งนั้นจ้ะ
มาพร้อมกับ CF Card 3 อัน ซื้อแยกๆ กันมา 1+1+2=4 GB
(ภาพประกอบเดี๋ยวดูรวมๆ ตอนท้ายละกันครับเพราะถ่ายตัวเองยากจัง)

2.
กระเป๋าเป้ใส่กล้อง ตรา FOTOFILE
ข้างนอกสีดำเงียบขรึมไม่รู้ว่าเป็นกระเป๋ากล้อง ส่วนข้างในสีส้มแว้นๆ แรดๆ แสบตา
เวลาสะพายเป้นี้ พอเดินลงรถไฟใต้ดิน พี่ รปภ แกจะไม่รู้ว่าข้างในมีกล้องอยู่
เวลาเดินผ่านเครื่องตรวจแล้วมันร้องทีนึง ก็วิ่งไล่จะเอาตะบอลตีหัวท่าเดียว

ของแถมสองรายการนี้ขอแถมไปให้หมด ขี้เกียจเก็บไว้ทับกระดาษครับ

ให้ทายว่าราคาทั้งหมดน่าจะเท่าไหร่ ติ๊กตอกๆๆๆๆ

แปดแสนบาท! เราไม่ขาย!!
จะบ้าเรอะ ราคานี้ได้อัลติสคันนึงเลยนะ

สี่หมื่นบาท! เราก็ยังไม่ขาย!!
อันนี้ถ้าของใหม่ๆ จะขายก็พอว่า แต่นี่ใช้งานมาคุ้มแล้วนะยะ ถ้าขายเต็มๆ คงหน้าด้านน่าดู

สามหมื่นบาท! เราก็ยังคงไม่ขาย!!
โอว แล้วจะเหลือเท่าไหร่

สามพันบาท! ถูกไป ไม่เอา!!

เราขอขายทิ้งแบบยกกรุ (ขอไม่แยกชิ้นนะครับ)
โดยสนนราคาอยู่ที่....

25,555 บาท! เท่านั้น นั้น นั้น

วิ่งเอาไปส่งได้ทันทีแถวๆ ลาดพร้าว เกษตร
หรือถ้าค่ำๆ จะให้ไปรถไฟฟ้าสายไหนก็ยังได้

สนใจติดต่อมาได้เลยครับ
ทวิตเตอร์: @iannnnn
อีเมล: iannnnn(แอ๊ด)gmail.com
โทรศัพท์: 08 9120 812หนึ่ง

เดี๋ยวอาจจะเอาไปปล่อยใน ThaiDPhoto.com
เผื่อจะมีลุงแปลกหน้ามารับไปดูแลต่อครับ

หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 33