หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 19

ผู้เขียน หัวข้อ: Facebook Fanpage ช่องทางการตลาดที่ไม่ Hard Sale  (อ่าน 134864 ครั้ง)
ขั้นต่อไป (ตามที่ Get Started แนะนำ) ก็คือโพสต์บน Wall ของเราค่ะ

จะทักทายอะไรก็ว่าไป คงคอนเซ็ปต์เป็นมิตรเอาไว้ก็พอค่ะ

จริงๆ 3 ขั้นแรกก็ถือว่าสร้างเพจเสร็จในระดับนึงแล้วค่ะ
ขั้น 4 และ 5 ของ Get Started จะทำหรือไม่ทำก็ได้ค่ะ (ตรงนี้ค่อยมาว่ากันอีกทีนะ)

สเต็ปของเดือนคือ "หาคนมากด like" ค่ะ

ซึ่งการหาคนมากด like ขั้นแรกและง่ายที่สุดคือ "ชวนเพื่อนเรามากด" นั่นเองค่ะ กร๊าก
(ตรงไฮไลต์สีเหลือง ที่เขียนว่า write somethings about.. ตรงนั้น
ใส่ข้อมูลเพิ่มไปด้วยนะคะ ว่าเพจของเราเป็นเพจอะไรนั่นแหละค่ะ แต่แบบสั้นๆ นะ
จะใส่ url ก็ได้ค่ะ)

ซึ่งระบบก็จะทำการแจ้งเตือนไปยังคนที่เรากดแนะนำเพจนั่นเอง
เป็นการเพิ่มจำนวน like ง่ายๆ ขั้นแรกค่ะ เจ๋ง

วันนี้พอแค่นี้ ค่อยมาต่อส่วนต่อไปนะคะ
มีอะไรสงสัยถามได้ค่ะ จะชี้แนะติชมเพิ่มเติม จะจ้างงานให้ตังค์ก็ได้ค่ะ กรี๊ดดดดด

มั่นใจว่าคนไทยเกิน 63 ล้านคนไม่รู้จักมัน เกรียน
ถ้ามีแฟนเกินพัน เอาตังค์มาสองร้อยนะ ชิ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ถามครับถาม
เราสามารถเปลี่ยนชื่อเรียกข้างบนของแฟนเพจได้ไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถามครับถาม
เราสามารถเปลี่ยนชื่อเรียกข้างบนของแฟนเพจได้ไหมครับ
ถ้ามีแฟนครบ 25 คน สามารถกดเข้าไปเปลี่ยนที่

http://facebook.com/username ได้เลยค่ะ

กด Set username for your page เลือกเพจที่จะเปลี่ยนชื่อแล้วเปลี่ยนได้เลยค่ะ

เปลี่ยนได้แค่ครั้งนี้ครั้งเดียว เพราะฉะนั้นตรวจสอบการสะกดและเลือก username ให้ดีๆ นะคะ

ความรู้ๆ กรี๊ดดดดด

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
40 นาที คนกด like จะร้อยคนแล้ว โวย

(http://facebook.com/iannnnnfc สนใจเชิญๆ นะฮ้าาาา)

ฮ่าๆ ฮือๆ

คือไอ้ตรงหัวเว็บที่เป็นภาษาไทยน่ะครับ เปลี่ยนได้ไหม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฮ่าๆ ฮือๆ

คือไอ้ตรงหัวเว็บที่เป็นภาษาไทยน่ะครับ เปลี่ยนได้ไหม
ไม่ได้ค่ะ

*คำแนะนำในการตั้งชื่อเพจ*

ควรเป็นรูปคำหรือรูปประโยคที่อ่านเข้าใจง่าย ระบุถึงตัวตนของเรา ทำให้คนดูรู้ได้เลยว่านี่คือเพจอะไร
จะเป็นภาษาไทยหรืออังกฤษก็ได้ หรือจะมีทั้งไทยและอังกฤษก็ได้
ให้นึกว่า title ตรงนี้เป็นสิ่งที่คนที่ไม่ได้เป็น fanpage เรา จะเห็นเยอะอ่ะค่ะ
และด้วยกลไกของ facebook page ที่กล่าวไปแล้วตอนต้นๆ title ตรงนี้จะเป็น keyword ในการทำ SEO ได้ด้วยค่ะ
มีประโยชน์อย่างยิ่งงงงง โดยเฉพาะถ้าเราทำ page แล้วเรามีเว็บไซต์ของเราด้วยค่ะ จะได้ประโยชน์สองเด้ง เกย์ออก

และ คิดให้ดีก่อนตั้งชื่อเพจนะคะ เพราะกลับมาแก้ไม่ได้แล้วค่ะ สำคัญมากๆๆๆๆๆๆๆๆ สำคัญห้าดาวเลยค่ะ หมีโหด~
(ในอนาคตอาจจะแก้ได้มั้ง ต้องแล้วแต่ตามาร์ต ซัคเกอร์เบิ๊ก ซีอีโอเฟซบุ๊ก)

หมีโหด~

ตอนนี้กำลังข้องใจเรื่องการเขียน FBML มาก
และการดึงเอา youtube มาเป็น tab
ยังหาวิธีไม่สำเร็จ  หน้ามึน

วานน้องเดือนหรือผู้รู้ช่วยไขปริศนาทีนะจ้ะ  อ๊าง~

แม่ค้าขายเสื้อผ้าเด็ก อะฮิๆ
https://www.facebook.com/BabyBrandNameHouse
FBML เขียนหลังๆ นู่นเลยค่ะ กร๊าก

เอามาแปะให้น้องเดือน ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่า

http://designm.ag/design/designing-a-facebook-landing-page-12-of-the-best/

เค้าทำยังไงอ่ะ  กรี๊ดดดดด
เป็นเว็บเลย

...
มั่วได้แล้วนิดหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ค. 2010, 10:42 น. โดย •หมูหมู•™ » บันทึกการเข้า

กำลังโหลดข้อมูล .....

ท่าพระจันทร์ลั่ลล้า with Toy Story 3

เข้าไปกด like เล่นๆ กันหน่อยนะครับ  อ๊าง~ #พื้นที่โฆษณา

ตัวคนเดียว :]
มีคน Like เยอะนี่จักรี (แต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร กร๊าก พยายามอ่านแล้วแต่ก็ยังงง)
ไปกดเปลี่ยนเป็น facebook.com/username ได้เลยนะ

บิ๊กครับ บิ๊ก
ไม่ใช่พี่จักรี  ฮือๆ~

ตัวคนเดียว :]
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 19