หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิด folder จาก exe  (อ่าน 4744 ครั้ง)
พอดีผม ทำ exe ไว้ตัวหนึ่งครับ ต้องการ ทำปุ่ม ลิ้ง ไปเปิดโฟร์เดอร์  โดยที่โฟรเดอร์ที่จะเปิดอยุ่ที่เดียวกันกับ ตัว exe  มันจะลิ้งไปอย่างไง สคริป อะไร

ช่วยบอกทีครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เขียนด้วยอะไรครับ VB, JAVA, C++,... ??

ลืมดูไป นี่มันห้องแฟลชนี่หว่า  ฮือๆ~
นี่มันห้องแฟลชนะ ก็ต้องเขียนด้วย VB ซี่ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เขียนจาวาไปครอบแฟลช แล้วเปิด folder ด้วยจาวาครับ
ใช้คำสั่ง FilePanel  เกรียน เกรียน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ให้แฟลชเรียก batch file ขึ้นมาครับแล้วเขียนให้มันเปิดโฟลเดอร์ 

ราวๆว่า %SystemRoot%\explorer.exe "ที่อยู่โฟลเดอร์" แต่ใช้บนแมคไม่ได้นะครับ

เปิด folder

กินรอบวง
อ๊าก ฮือๆ

เปิดโฟโ้ด้  กร๊ากกกกก!!!

หน้า: [1]