หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: odosketch เว็บวาดรูปน่ารักมากๆ  (อ่าน 39646 ครั้ง)
ไม่รู้ว่าในนี้มีคนเอามาแปะรึยังนะคะ
มีเพื่อนแนะนำเว็บนี้มาให้
พอเบลล์ลองวาดเท่านั้นแหละ

อุ๊ กรี๊ดดดดดดดดดดดด  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
น่ารักโพดๆๆๆ

วาดทุเรศยังไงก็ยังน่าร๊ากกกกกก  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

มาดูรูปที่เบลล์วาดกันก่อนเลย
รูปนี้ได้รับแรงบันดาลใจจากลุงเป็ดค่ะ
ใช้เม้าส์ก้อนวาดๆ แป๊บเดียวเสร็จ

โช๊ะ เด๊ะ

เว็บนี้จะมีฟังก์ชั่นน้อยๆ เบาๆ แต่น่ารักอย่าบอกใคร
เบลล์ยังไม่เคยลองใช้เม้าส์ปากกาวาดนะคะ ไม่แน่ใจว่ามันรับแรงกดตามปากกามั้ย
แต่ไม่รู้แหละ เม้าส์ก้อนธรรมด๊า ธรรมดา ก็วาดรูปน่ารักๆแบบนี้ออกมาได้

ลองกดเข้าไปเล่นเลยค่ะ

http://sketch.odopod.com/

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2010, 01:22 น. โดย i'sharp » บันทึกการเข้า

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com

ถึงเว็บมันจะน่ารักน่ากรี๊ดยังไง
ถ้ามีปัญญาแค่นี้ก็วาดได้แค่นี้ครับ ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

วาดๆๆแปะๆๆ

เซฟไงอ้ะ แคปเจอร์มาด้วนๆ เลย กร๊าก

ไม่มี undo เหรอ กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เบลล์ก็ใช้วิธีแค๊ปเจอร์มาเหมือนกันค่ะ  กร๊าก
มันเซฟแล้วมันไม่มาเป็นรูปอ่ะค่ะ มันจะembedเป็นcode html
ยังไม่เคยลองไปแปะที่ไหน แปะไม่เป็น ฮ่าๆ

undo ไม่ได้อ่าพี่เดือน  ฮือๆ~

กรี๊ดดดดด

ตัวคนเดียว :]
โฮ่ยเล่นด้วยๆๆๆๆๆ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา

เอาบ้างชอบๆ เข้าไปเห็น รีบวิ่งไปเอาเม้าส์ปากกามาเล่นเลย  (อิอิ)

ฮ่าๆ ฮือๆ ทำไมสวยๆ กันทั้งนั้น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
วาดเองไม่เป็น  เลยลองก๊อบรูปชาวบ้านดู  ฮ่าๆ ฮือๆ

http://chriswahlart.blogspot.com/

ทำไมออกมาอ้วน  ฮือๆ~
วาดยากเหมือนกันนะ ฮือๆ~

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

นักเขียนการ์ตูนรายปี
พอมัน Undo ไม่ได้แล้ว วาดลำบาก  ฮือๆ~

หน้า: [1] 2 3