หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศประกวดภาพ จันทบุรี  (อ่าน 9753 ครั้ง)
ชื่องานว่า ดุจดั่งภาพฝันจันทบูญ
ชิงเงินรางวัลเยอะมาก นักล่ารางวัลอะไรต่างๆเพียบครับงานนี้

รูปที่ส่งมาร่วมงานประกวดมีมากกว่า 1800 รูป  โวย

ผมส่ง 8
พี่อู๋ 4
แล้วก็กลุ่ม chanpix(ช่างภาพเมืองจันท์) ก็ส่งกันเพียบครับ

บางคนก็ส่งกัน 24 28 26  โวย โอ้วววว จะโหดไปไหนน

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
รอบแรกคัดจาก 1800 ให้เหลือ 300 รูปครับ

คนนี้ส่งมาฮามาก  กร๊าก

ขึ้น ฮ ถ่ายก็มี

สวยมากกกกกกกก
จะได้มุมนี้ต้องขออนุญาตพิเศษขึ้นตึกไปถ่ายเท่านั้นครับ
เท่าที่คุยๆกันดู คิดว่าเป็นมุมจากตึกธนาคารครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2010, 19:28 น. โดย i'sharp » บันทึกการเข้า

คุณลุงดังแน่ๆ  กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
แต่ล่ะภาพ  :2505:

พวกนี้ของโหดครับ
กรรมการเฉียบมาก จับได้ว่าเป็นรูปรีทัชนกมาแปะซะด้วย
ผมยังมองไม่ออกเลยจนกว่ากรรมการจะชี้

มุมนี้ต้องขึ้นเขาถ่ายไปที่เจ้าหลาวครับ
เดี๋ยวผมจะลองไปหามุมนี้ถ่ายดู

พวก จัดถ่าย หรือ set ถ่าย โต้งๆแบบนี้ตายเรียบครับกรรมการปรับตกหมด
ถึงมันจะสวยก็เถอะ (แต่บางใบก็หลุดเข้าไปรอบชมเชยได้ด้วย)

จะคัดโดยการให้กรรมการเอาสติ๊กเกอร์ำไปแปะรูปที่ชอบครับ
คนละ 1 สติ๊กเกอร์มีกรรมการ 11 คนช่วยกันทำหน้าที่

โหดสาดดดดดใบนี้

แต่ละรูปเห็นแล้วน้ำตาจะร่วง

รูปของผม 2 ใบครับ

เด็กโยนลูกโป่งโหดมาก

แอบเห็นหมาทะเล

เอาอีกๆ กรี๊ดดดดด

ต่อมาเป็นรอบ 300 ใบสุดท้ายครับใช้กติกาเดิม

ตื่นเต้นมาก  ฮือๆ~

คิดในใจ
ก้มไปแปะเลยลุงๆๆๆๆๆๆ

ต่อมา 200 ใบสุดท้าย
จะแยกหมวดหมู่ภาพครับแล้วก็ลุยกันว่ารูปไหนดีกว่ารู้ไหน

ตายๆๆ ตกรอบเกลี้่ยงครับของผม  ง่ะ

หมวดนี้วิจารณ์กันสนุกมากครับ รอดมาได้ 2-3 ใบเอง

บรรยากาศอีกที

ตัดฉากมาที่ 7 ใบสุดท้ายเลย

ข้อสังเกตกว้างๆ

1. รูปที่เข้ารอบจะเป็นกระดาษมันครับเพราะสีสดกว่าเมื่อมันมาเทียบกับกระดาษด้าน

สมมุติ
ถ่ายมามุมเหมือนกันสีคล้ายๆกัน กระดาษมัน ชนะทันทีครับ

2. รูปที่เข้ารอบมักจะเป็นรูปแนวนอน รูปแนวตั้งรอดเข้ารอบยากมากครับ 7 ใบสุดท้ายก็แนวตั้งหลุดมาใบเดียว

3. รีทัชมาได้ อะไรมาได้เต็มที่ครับ แต่อย่าให้กรรมการจับได้ จับได้ป้าบตกรอบทันที (กรรมการพกแว่นขยายทุกคน)

คำวิจารณ์ 7 รูปสุดท้าย
เรียงจากซ้ายไปขวา 1-7

รูปที่ 1 ปลาหมึกแห้ง
ได้คะแนนเรื่องการเล่าเรื่องที่ครบครับ ทั้งบรรยากาศ กิจกรรม แสง
ข้อติ แสงแฟลชแบน

รูปที่ 2 ทะเล
เส้น แสง สี เงาคนที่ทะเล จังหวะ
ข้อติ อย่าจะดูไม่รู้ว่าเป็นจันท์

รูปที่ 3 น้ำตก
รูปธรรมดามาก เบสิกล้วนๆ ครบมากที่สุด
ข้อติ ธรรมดาเกิน

รูปที่ 4 เก็บสละ แสงแฉก
ข้อติ เป็นการจัดถ่าย ภาพหลวม ใช้แฟลชได้หลอนมาก

รูปที่ 5 เขาคิชฌกูฎ (ในภาพเต็มจะเป็นแสงจากเมืองเล็กๆๆๆๆๆ เต็มฟ้าเลยครับ)
ข้อติ องค์ประกอบไม่ได้

รูปที่ 6 แนวตั้ง
ข้อติ ถ้าได้รถวิ่งเข้าไปแทนจะสุดยอดมาก

รูปที่ 7 โบสถ์
ข้อติ ฟ้าเยอะเกิน

ภาพสวยจริง ยอมๆ ไหว้

หน้า: [1] 2