หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์แคมป์นัดพิเศษ: ออกแบบสังคม  (อ่าน 37158 ครั้ง)
แตกหน่อมาจากกระจู๋หลักของโครงการ "ออกแบบสังคม" ในห้องศิลป์นะครับ
อันนี้เอามาพูดคุยเรื่องการจัดงานที่อนุสรณ์สถาน 14 ตุลาฯ
ในวันเสาร์ที่จะถึงนี้ (คือมะรืนนี้!!) เวลา 10 โมงนิดๆ

ทีนี้เนื่องจากเป็นงานด่วนมาก (อธฺบายไปแล้วในจู๋นู้น)
และพี่ๆ ทางเครือข่ายฯ มีไม่กี่คน (น้อยกว่าจำนวนพวกเราหลายเท่าแหละ)
ดังนั้นจึงขอประกาศครับ

หลังจากไม่ได้ขอความช่วยเหลือในแนวนัดพบกันมานาน

วันเสาร์นี้ (1 พ.ค.53) เวลาเก้าโมงเช้า (ก่อนงานเปิด)
เรามีงานบุญงานบวชจะขอความช่วยเหลือกันจากชาวฟร้อน
ก็คืออยากให้ไปช่วยพี่ๆ เครือข่ายสันติวิธี
ไปร่วมนิทรรศการเล็กๆ กันที่อนุสรณ์สถาน 14 ตุลา (แยกคอกวัว)
มีคำแถลงจากพี่ๆ ส่งมาดังนี้

นิทรรศการออกแบบสังคม                                                                                                                            
http://www.scribd.com/full/30685372?access_key=key-9z7y8i5zs8by4l96tsg

หรือถ้าใครสะดวกอยากช่วยเตรียมงาน (อันนี้ขอแรงคนอยู่บ้านใกล้แถวนั้นจริงๆ ครับ ไหว้)
ก็ไปช่วยกันได้ วันพรุ่งนี้ตามแผนที่นี้ครับ

อ้อ ขอเช็กหน่อยว่าเก้อไปไหม
ถ้าเป็นไปได้อยากให้เก้อได้พูดอะไรบนเวทีด้วยล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2010, 22:20 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รายชื่อคนไปวันศุกร์ที่ 30 เม.ย.
1.เก้อ
2.ทีมงานเก้อหลายคน (นับเหมาๆ เลขเดียวพอ)

รายชื่อคนไปวันเสาร์ที่ 1 พ.ค.
1.แอน
2.โบว์ (ลากไป)
3.เก้อ
4.ทีมงานเก้อ 5 ชีวิต (นับเหมาๆ เลขเดียวพอ)
5.อิคคิว
6.กวาง
7.อีบวบ
8.เต่า
9.หนูอร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2010, 22:01 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก ขำคนไปคนที่สอง

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
บ้านไกล ไปไม่ได้ เสียดาย  ฮือๆ~

แค่เด็กที่รักคอมพิวเตอร์คนหนึ่ง...ก็เท่านั้น
ไม่อยู่อ่ะ  ฮือๆ~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ผมว่างตลอดล่ะครับ วันนี้ก็ว่างนะครับ
พรุ่งนี้ก็ไปได้เช่นกัน  ถิ่นเก่าผมเลย เด็กวังหลัง กร๊าก

เรื่องรายละเอียดจะใช้ชิ้นไหน และใหญ่ขนาดไหน
น่าจะต้องจัดการและส่งไฟล์กันในคืนนี้เลยหรือเปล่าครับ
(ของผมไม่มีปัญหา ทำใหญ่มากทุกอัน เดาไว้อยู่ว่าต้องมีวันนี้ หมีโหด~)
ถ้าต้องให้ไปช่วยจัดการหรืออะไรยังไง ก็บอกได้เลยนะครับ
จริงๆคือผมไม่ถนัดทำแนวเวบเลย ถ้างานอะไรงี้คุ้นเคยกว่า

I ROCK , THEREFORE I AM
โอ้ว แกนนำมาแล้ว อุ่นใจ
เก้อ ถ้าเขาให้เอ็งพูดบนเวทีก็เตรียมไว้ด้วยนะ
โอเคนะ กร๊าก

(เพิ่มชื่อๆ)

ติดรถใครไปได้มั่งง้ะ ไปด้วยๆ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
วันเสาร์ใช่มะ จะได้เพิ่มชื่อไว้ก่อนเลย

ตอนนี้อยู่กรุงเทพนะแต่ไปไม่ได้ง่ะ  ฮือๆ~

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อนุสรณ์สถานนั่นคือเครือข่ายพุทธิกาในแผนที่น่ะเหรอครับ งง (ไม่รู้จริงๆ รึว่าแผนที่ผิด)

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
วันเสาร์อดไป  ฮือๆ~

ต้องไปจดไฟฟ้าตามโรงงาน  ฮ่าๆ ฮือๆ

อนุสรณ์สถานนั่นคือเครือข่ายพุทธิกาในแผนที่น่ะเหรอครับ งง (ไม่รู้จริงๆ รึว่าแผนที่ผิด)

นั่นน่าจะเป็นสถานที่ทำงานเขาครับ ที่นัดคุยงานกันพรุ่งนี้
อนุสรณ์สถาน 14 ตุลา ก็ตรงแยกคอกวัวไง

โอ้ว แกนนำมาแล้ว อุ่นใจ
เก้อ ถ้าเขาให้เอ็งพูดบนเวทีก็เตรียมไว้ด้วยนะ
โอเคนะ กร๊าก

(เพิ่มชื่อๆ)

ได้เลยครับพี่น๊องเอ๊ยยย โวย

I ROCK , THEREFORE I AM

งานมีสาระ ~   เกรียน

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ถามแม่ละ ไปได้แหละ
แต่นัดเพื่อนไปเที่ยวอะ เสียดาย  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12