หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์แคมป์นัดพิเศษ: ออกแบบสังคม  (อ่าน 37165 ครั้ง)
เสาร์หน้า  โวย
อด  ฮือๆ~

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เมื่อกี้เพิ่งไปรับชมยูทูปจากในงานคราวที่แล้วมาครับ

อยากบอกว่า ผมชอบบรรยากาศเพลงเพื่อชีวิตชิลๆที่พี่ๆเค้ามาเล่นให้ฟังนะครับ
มันดูสันติดี

อย่างไรก็ลองพิจารณาเอาพี่เขามาเล่นอีกในงานดีไหมครับ

น่าจะได้อารมณ์ค่ายอาสาดีนะครับ...สันติสันติ

If the world is playground, Play together.
ถ้ามีวงมาเล่น คงต้องเป็นวงร็อคล่ะครับ
ถึงจะเหมาะกับงานออกแบบ จริงๆก็คิดไว้อยู่
อยากให้มันรู้สึกถึงคนรุ่นใหม่ชัดๆน่ะครับ
เพื่อชีวิตอาจจะไม่ตอบโจทย์ตรงนี้  หมีโหด~

I ROCK , THEREFORE I AM
มีอะไรให้ช่วย บอกนะคะ แต่ตอนนี้ยังนึกอะไรไม่ออก ว่ารู้จักใครบ้าง ขอตั้งสติก่อน  ง่ะ

ที่แน่ๆ จะขอเป็นสปอนเซอร์เรื่องเงินด้วย เพราะเวลาออกแบบงาน ไม่มีแน่ๆ เลย (งานตัวเองยังเอาไม่รอด)  ฮือๆ~
อาจจะไม่ใช่เงินมากมาย แต่อยากช่วยด้วยคนค่ะ และวันงาน 15 พ.ค. ก็จะไปด้วยแน่นอน  ลันล้า
เมทัลครับ

DMC!!! DMC!!! DMC!!!
เมทัลครับ

DMC!!! DMC!!! DMC!!!

ท่าในตำนานข่มขืนเสื้อXXXพันครั้งในหนึ่งวินาทีั ง่ะ(เติมเอาเองในxxx)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2010, 23:46 น. โดย Bozu » บันทึกการเข้า

If the world is playground, Play together.
เข้ามาดู   น้องดำ
ยกมาแปะที่นี่ด้วย (งงล่ะสิ จากที่ไหน น้องดำ)

1.เตรียมงานนิทรรศการ

1.1 นำงานไปอัดเป็นรูปขนาด A4 จำนวน 60 ชิ้น และขนาดโปสการ์ดอีก 100 กว่าตามจำนวนงานที่รวบรวมได้
1.2 นำมาแปะบนการ์ดโฟมขาว
1.3 นำงานของ 9 ศิลปินรับเชิญใส่กรอบ จริงๆมีแค่ 8 ชิ้นที่ต้องใส่ อีก 1 ชิ้นเค้าทำในงานเลย
1.4 รวบรวมแคปชั่นอธิบายใต้ภาพผลงานแต่ละชิ้น ซึ่งต้องมี 2 ภาษา ปริ้นและตัดให้ได้ขนาด
แคปชั่นก็ต้องมีจำนวน 69 ชิ้น ตามจำนวนงาน
1.6 แปลแคปชั่นเหล่านั้น เพราะงานที่แสดงที่หอศิลป์ ทุกงานต้องมีคำอธิบาย 2 ภาษา

* ทั้งหมดนี้ทำในวันพุธ-พฤหัส ซึ่งต้องมีสถานที่เตรียมงานพวกนี้ ซึ่งจะเป็นบ้านพี่แอนนะครับ *
ทั้งนี้ยังไม่ได้บอกเจ้าของบ้าน

2. การจัดนิทรรศการ

2.1 ซื้อสี ทาสีบล็อคที่จะใช้ตั้งชิ้นงาน ต้องแปะๆซ่อมๆบางส่วนให้เป็นสีขาวล้วน จำนวน 9 บล็อค
2.2 นำบล็อคเหล่านั้นมาติดตั้งตามที่จัดไว้ ในห้องนิทรรศการ 6 บล็อค และใช้เป็นแบ็คดร็อปด้านนอก
เพื่อใช้เป็นฉากหลังในการถ่ายรูป ทำกิจกรรมต่างๆอีก 3 บล็อค
2.2 แปะชิ้นงาน แปะแคปชั่นอธิบายตามตำแหน่ง
2.3 ตกแต่งผนังด้าน Intro อธิบายที่มาของงาน อันนี้กำลังออกแบบครับ
2.4 ติดตั้งอิงค์เจต, สติกเกอร์ ไวนิลต่างๆรอบงาน แน่ๆก็มีตรงแบ็คดร็อปนั่นล่ะ
2.4 จัดที่นั่ง ดูแลความเรียบร้อยของนิทรรศการ

* ส่วนติดตั้งทำวันศุกร์ *

อันนี้ที่ว่ามา ยังต้องไปคุยกับหอศิลป์อีกครั้งในวันจันทร์นะครับ ว่าเขามีอะไรให้แค่ไหนอย่างไร
และเข้าไปติดตั้ง จัดวางได้เวลาไหนยังไงบ้าง และงบพอแค่ไหน เพราะผู้สนับสนุน
นัดไปคุยในวันที่ 11 แต่เท่าที่ทำได้และอยู่ในราคาไม่แพง ก็ตามแผนที่ว่ามาข้างต้น
ขอให้ยึดถือเป็นโรดแมปเอาไว้ก่อน เรื่องการปริ้นนั้น ก็คงจะต้องพึ่งพิงพี่ศักดิ์การปริ้น อุดหนุนคนกันเอง

ประเดี๋ยวจะเขียนแปลนดีๆมาให้ดู และภาพถ่ายสถานที่ น่าจะเป็นวันจันทร์
แต่จำนวนงานก็ตามที่ว่ามาเลยครับ ใครมีเวลาว่างช่วงไหน หรือสามารถด้านใด
ก็เริ่มจับจองหน้าที่กันได้เลยนะครับ ช้าหมดอดทำนะ

ยังรับงานเพิ่มไหมครับ เพื่อนอยากส่ง

รับเพิ่มตลอดเลยครับ ถ้างานถึงที่หมายตาไว้
ก็จะเข้ารอบทันทีครับ

ยังไม่เห็นมีลงเว็บ http://www.bacc.or.th/exhibition เลยครับ

:)
รับเพิ่มตลอดเลยครับ ถ้างานถึงที่หมายตาไว้
ก็จะเข้ารอบทันทีครับ

รับทราบไปบอกต่อครับผม

ได้ จม.ลับ แล้วนะเก้อ ช่วง 2-3 อาทิตย์นี้ แม่เข้า รพ.เลยวุ่นๆหน่อย ไม่ได้เข้าเว็บอื่นนอกจาก Facebook กับ Twitter
มีอะไรให้ช่วยก็บอกเลย เดี๋ยวตามอ่านย้อนหลังก่อน
โอ้ว พี่ฉึ่งมาแล้ว
ก็ตามนั้นล่ะครับพี่ ศิลปินรับเชิญในงาน
ที่ทุกคนรู้สึกตรงกันว่าต้องมีพี่ฉึ่ง เพียงแต่ว่าเรื่องเวลาพี่จะโอเคไหม
มันกระชั้นไปตามสถานการณ์บ้านเมือง หมีโหด~

ยังไม่เห็นมีลงเว็บ http://www.bacc.or.th/exhibition เลยครับ

คุยกับ ผู้อำนวยการโอเคกันทุกอย่างในวันศุกร์ที่ผ่านมานี้เองครับ
แล้วช่วงนี้คิวงานและสถานที่ของเค้าก็ค่อนข้างยืดหยุ่น (เพราะเสื้อแดงปิดตรงเส้นนั้นน่ะแหละ)
วันจันทร์ถึงจะส่งหนังสือทางการให้เค้าได้ คาดว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ

งานเร่งด่วนมากๆนะเนี่ย แถมงานก็ไม่ได้เล็ก เก้อแม่งเหนื่อยชัวร์ๆ เคยเจอความรู้สึกนี้ตอนจัดงาน +iNDi ครั้งแรก เข้าใจความรู้สึก
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12