หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์แคมป์นัดพิเศษ: ออกแบบสังคม  (อ่าน 37166 ครั้ง)
ซวยละสิ (เหงื่อแตกพลั่ก)

เจ๋ง

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
อยากไปนะ  ฮือๆ~

ฮ่าๆ ฮือๆ
ต่อที่นี่เลยแล้วกัน

สถานการณ์ของโครงการนี้ ณ ขณะนี้นะครับ
ไหนๆพี่แอนก็หายหัว หมีโหด~

1. จัดทำเป็นโปสการ์ด ชุดแรก จำนวน 15,000 ใบ
(อ่านว่าหมื่นห้าพันใบถ้วน) และถ้าคุยกับสปอนเซอร์ที่ให้การ
สนับสนุนเงินทุนเพิ่ม อาจจะเพิ่มยอดเป็น 50,000 ใบ
(อ่านว่าห้าหมื่น) ซึ่งชุดแรกนั้น จะใช้แจกในช่วงรับน้องของมหาลัย
ซึ่งจะเป็นที่ วันแรกพบ ที่ธรรมศาสตร์ คือวันที่ 11 พ.ค.นี้
และจำนวนแบบที่จะทำ น่าจะเป็น 32 แบบ อันนี้ดูราคาจากโรงพิมพ์ก่อน
ซึ่งจะต้องมีการคัดเลือก และพัฒนาเพิ่มเติมบางชิ้น ซึ่งจะแจ้งและขออนุญาติเป็นรายบุคคลนะครับ
และถ้าหากมันทันก็จะมีงานของนักออกแบบที่มีชื่อร่วมด้วย
แต่ไม่ทันหรอก หมีโหด~

2. เนื่องจากจำนวนแบบพิมพ์มันจำกัด ผลงานที่เหลือไม่ต้องเสียใจครับ
เราจะนำมาจัดในนิทรรศการแบบเต็มรูปแบบอีกครั้ง ที่หอศิลป์กทม.
ซึ่งวันนี้ผมก็ไปดูที่ทาง และดีไซน์คร่าวๆไว้แล้ว รอตกลงเรื่องคิวกับทางผู้อำนวยการหอศิลป์อีกครั้งในสัปดาห์นี้
และรอคุยกับทางสปอนเซอร์ใจดีในต้นสัปดาห์หน้า ว่าจะมีงบสักเท่าไร จึงจะสรุปเรื่องรูปแบบ
ซึ่งที่จะไปคุยก็มี ส.ส.ส. ถ้าใครมีแนะนำอย่างไร ชี้แนะได้เต็มที่เลยนะครับ เพราะจัดที่หอศิลป์กทม.
คงเป็นเรื่องที่ต้องบรรจงอยู่พอสมควร และระยะเวลาน่าจะเป็นตั้งแต่วันที่ 15 เป็นต้นไป
มีเวลาเตรียมการราวๆสองสัปดาห์ ผมออกแบบคร่าวๆไว้บ้าง และมีค็อนเส็ปของงานไว้แล้ว
ส่วนอื่นๆก็คงต้องรอการเจรจาอะไรๆบรรลุผลก่อน ได้ความยังไง ก็ต้องขอแรงพี่น้อง
ชาวฟอนต์มาช่วยยกระดับโครงการของเราให้มันออกมาดีที่สุดนะครับ ขอแรงล่วงหน้า

คืบหน้าเท่านี้ล่ะครับ สำหรับวันนี้ ใครมีไอเดียหรือข้อเสนอแนะยังไง แนะนำได้เลยนะครับ
งานนี้ทุกคนเป็นเจ้าของ ทุกคนคือเจ้าภาพร่วมกัน มาถึงขั้นนี้แล้ว ห้ามชิ่งนะ โวย

I ROCK , THEREFORE I AM
โอ้ว งั้นตรูชิ่งคนแรก  โวย

(มุกนะมุก)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เอางานมาลงในนี้ด้วยไหม
หรือจะดูได้ที่ไหนในบอร์ด
ห้องอื่นเข้าไม่เป็น

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
 (เหงื่อแตกพลั่ก)
เลยไม่กล้าทำส่งไปใหญ่เลยตู ฮ่าๆ ฮือๆ

ขอบใจมากเก้อ เห็นตัวเลขแล้วสนุก

ส่งมาเลยครับ เยอะๆ เจ๋ง
ถ้าว่ากันจริงๆ ในงานดีไซน์มันประชาธิปไตยไม่ได้จริงๆ
คงเอาเป็น Selected Works by บักเก้อเลย
ที่จะใช้เป็นตัวนำในการเชิดหน้าชูตา นึกออกไหมๆ
อันนี้พวกเราทุกคนจงเข้าใจตรงกันว่างานมันต้องสวยและสื่อพอ นี่..อำมาตย์โคตร

แล้วที่เหลือก็คืองานที่ส่งมาร่วมแสดง
ซึ่งจะว่าไปงานนิทรรศการทั่วไปเขาก็ทำแบบนี้ แต่ไม่ได้บอกกันตรงๆ กร๊าก

ตูเพิ่งกลับมาถึงบ้านและกำลังเตรียมแผนประชุมงานที่บริษัทพรุ่งนี้ ..น่าเบื่อมาก
อยากว่างจริงๆ โว้ย (ใกล้ละ) รู้สึกว่าช่วงนี้อยากหยิบจับอะไรหลายอย่าง
ไฟวัยรุ่นมันกำลังมา โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก็มีพี่ที่เครือข่ายเขาเลือกด้วยน่ะครับ วันนี้นั่งเลือกกันบางส่วน
เขาเลือกเท่าที่มีในนั้น แต่ในแง่ของงานออกแบบผมก็คงต้องเอามาคิดเพิ่มเติม
อยากจะกระจายรูปแบบของงาน บางงานไอเดียแข็งแรงมาก แต่โปรดักชั่นยังไม่ได้
ก็อาจจะให้ปรับบ้าง เพราะอย่างที่ว่ามันจะกระจายถึงคนในวงกว้างมากๆ
และพิมพ์จำนวนเยอะมากๆ ก็คงจะต้องมีหลักเกณฑ์อย่างไรให้มันออกมา
เหมาะสมต่อการเผยแพร่ในวงกว้าง ซึ่งข้อนี้ ก็อย่างที่พี่แอนว่าอันนี้ก็คงใช้
หลักเกณฑ์ในการทำงานเหมือนงานอาชีพจริงๆงานนึงเลยน่ะครับ
เพื่อให้ภาพของโครงการที่ออกไปมันออกมาดีที่สุด ขอให้ยึดโรดแม็พมะม่วงดองนี้ไว้

ส่วนงานอื่นๆ  เนื่องจากผมเป็นคนติดต่อพูดคุย ก็คงจะเอามาให้ทุกท่าน
ช่วยชี้แนะ ปรึกษาหารือกันที่นี่เรื่อยๆนะครับ เพราะทุกอย่างที่ออกไป
ต้องเป็นมติแกนนำ งานนี้ไม่มีชาวฟ็อนเทียม โวย

อันนี้ร่างแรกของงานนะครับ อย่าเอาไปโพสหรือแปะที่ไหนนะเออ
เพราะวันที่นั่นพิมพ์มั่วๆ และยังไม่มีอะไรสรุปเลย เดี๋ยวคนเข้าใจผิด กร๊าก
ค็อนเส็ปก็ทำหลังจากได้ยิน นปช.รับโรดแม็พ เลยออกมาแบบนี้
เราจมปลักอยู่กับสิ่งนี้มานานแล้ว ต้องคิดถึงก้าวต่อไปได้เล้ว
ตัวนิทรรศการน่าจะออกมาหลังจากที่ทุกอย่างโอเคแล้ว จึงลงเอยที่แนวคิดนี้ครับ คือก้าวต่อไปของสังคม
คิดเห็นอย่างไร ว่ามาโดยพลัน ส่วนตัวแดงๆที่พาดนั่น ไม่ต้องวิจารณ์นะครับ เต่ามันทำ หมีโหด~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2010, 23:51 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

dark side of the moon หมีโหด~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เออ นั่นแหละ พิ้งค์ฟลอยด์

พิงค์ฟลอยด์ก็เอามาจากรูปการทดลองทางวิทยาศาสตร์มา
ผมก็เอามาจากการทดลองวิทยาศาสตร์นั่นแหละ แค่เอามาทำหลังเค้า หมีโหด~

ลอกนั่นเอง หมีโหด~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 เจ๋ง ให้ช่วยอะไรบอกได้นะจ้ะ
ถ้างบเหลือน่าจะตีพิมพ์เป็นหนังสือรวมงานแจกก็ดีนะครับลองไปขอสปอนเซอร์จะแอสตาลิชดูครับน่าจะคุยง่าย
ปล.ถ้าโปสการ์ดจัดพิมพ์แล้วขอสักชุดนะครับ เกย์ออก

หะแรกงานตูก็จะทำเป็นแสงสะเป๊กตรัมแบบนี้แหละ แต่ไม่มีปัญญา  ฮ่าๆ ฮือๆ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12