หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เอาวิดีโอแฟลชใส่ไปในดรีมแล้วมันไม  (อ่าน 5200 ครั้ง)
 งง คือ ผมทำวิดีโอในแฟลชให้มานฟลูสกรีน พอเอาลงดรีม กดรันแล้วไม่ฟลูสกรีน ต้องทำยังไงครับ
ถามละเอียดๆ ครับ จะได้ตอบให้ถูก
ทำยังไง โค้ดยังไง ใส่ยังไง

อ้อ ไม่เอาภาษาวิบัตินะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คือ ผมทำหน้าเว็บอยู่ครับ เป็นเว็บ e-leaning ครับ ต้องการเอาวิดีโอลงหน้าเว็บครับ เอาแบบคล้ายๆยูทูบครับ ที่นี้ พอผมทำวิดีโอแฟลชเสร็จ เอาลงไปใส่หน้าเว็บที่โปรแกรม dreamweaver  (วิดีโอแฟลชมีปุ่มฟลูสกรีนนะครับ) พอ run ใน IE เล่นได้ครับ แต่มันไม่ fullscreen ต้องแก้ที่ไหนบ้างครับ แก้ที่แฟลช หรือที่ดรีมครับ
ปุ่มฟลูสกรีน นี่เขียน โค้ดแบบไหนครับ หรือใช้ คอมโพแน้น ?

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เข้ามาแอบอ่าน  กรี๊ดดดดด
ลองดูตัวอย่างนี้เอามาประยุกต์ดูครับ

http://www.bezzmedia.com/swfspot/tutorials/flash8/True_Fullscreen_Flash_Mode

Today you , Tomorrow me.
ตอนนี้ทำได้แหละครับ ใครสนใจโพสต์ไว้นะครับ เดี๋ยวกลับมาบอก (แจ๋ว แจ๋ว)
อ้าว  กร๊าก

หน้า: [1]