หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: TalkAbout: The Star ค้นฟ้าคว้าดาว  (อ่าน 38346 ครั้ง)
ผมเห็นเป็นพี่เจเลย แต่ตอนร้องฝากเลี้ยงโดนด่ายับ  กร๊าก
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด โวย มิน่าล่ะอาทิตย์ที่เกรซออก เห็นโตโน่ร้องไห้ โวย
้เลิกชอบ เลิกๆๆ ชิ กร๊าก

ขอบใจที่แปะคลิปให้นะ +1 เกย์ออก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผมเห็นเป็นพี่เจเลย แต่ตอนร้องฝากเลี้ยงโดนด่ายับ  กร๊าก

เหมือน สมรักษ์ด้วย
แต่ผมว่าเขานี่แหละปั้นได้ และจะดังมาก

ตอนเห็นหน้า และนิ่งๆ แบบไม่ร้องเพลง หล่อโฮกมว่ากกกก   หื่น
แต่พอร้องเพลง  ฮือๆ~

ไม่เคยชอบเซนเลย หมีโหด~

เห็นหน้าแล้วนึกถึงเพื่อน  กร๊าก

Las Noches Rubicundior
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด โวย มิน่าล่ะอาทิตย์ที่เกรซออก เห็นโตโน่ร้องไห้ โวย
้เลิกชอบ เลิกๆๆ ชิ กร๊าก

ขอบใจที่แปะคลิปให้นะ +1 เกย์ออก

Thanksin ครับ  ลันล้า

เหมือน สมรักษ์ด้วย
แต่ผมว่าเขานี่แหละปั้นได้ และจะดังมาก

เห็นข่าววงไหนก็ไม่รู้บอกว่า เร็วๆ นี้ (นานพอสมควร)จะได้ชมละครที่มีคู่พระนางคือ โตโน่และเกรซ  กรี๊ดดดดด

แค่เด็กที่รักคอมพิวเตอร์คนหนึ่ง...ก็เท่านั้น
 ง่ะ ง่ะ ง่ะ

Las Noches Rubicundior
โตโน นี่เหมือนหลายคน
ล่าสุดผมมองว่า ปากและวิธีการร้องเหมือนโจอี้บอย

ผมว่าเวลายิ้มเหมือนป๋าเลย์นะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
โตโน นี่เหมือนหลายคน
ล่าสุดผมมองว่า ปากและวิธีการร้องเหมือนโจอี้บอย

ดูไปบางทีเหมือเจ เจตริน ดูไปอีกครั้งเหมือน Dr.Pop  ฮี่...

แต่ผมไม่ชอบแนวนี้ ผมชอบขนาดเล็กกระทัดรัด ใส่ ซื่อ บริสุทธิ์ (พี่ม้าพูดเองนะ)  หื่น

แค่เด็กที่รักคอมพิวเตอร์คนหนึ่ง...ก็เท่านั้น
โตโน่ - ที่ดูแว๊บแรก รู้สึกว่าคล้าย เจ เจตริน
แต่ท่าทางเชยๆ ทำให้นึกถึง อำพล ลำพูน

ริท -เหมือนบี้เลย

เซน- คล้ายๆ น้องต้น แอลจีเอ็นเตอร์เทรนเนอร์
หน้าตาดูผู้ดีมาก ไม่อยกเชื่อว่าบ้านจน รึเป็นคนรวยปลอมตัวมาหารักแท้ ฮี่ๆ

น้องเกรซ - เห็นแล้วนึกถึง วรรณษา ทองวิเศษ

กัน - คล้ายๆดาราช่อง 7 ที่ชื่อ อู รึ อู๋นี่แหละ จำได้ว่าที่เล่นเรื่องแรก คู่กับ ชมพู่อารยา เค้าเป็นพระเอก เล่นเป็น"ลุงช้าง"
ชมพู่เป็น"ไข่หวาน" (ยกตัวอย่างเก่าไปมั๊ยคะ หนูคิดละครใหม่เค้าไม่อ๊อกกกกกก)

มัวแต่เดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีรอยเท้าของตัวเองให้ใครเดินตาม
กัน - คล้ายๆดาราช่อง 7 ที่ชื่อ อู รึ อู๋นี่แหละ จำได้ว่าที่เล่นเรื่องแรก คู่กับ ชมพู่อารยา เค้าเป็นพระเอก เล่นเป็น"ลุงช้าง"
ชมพู่เป็น"ไข่หวาน" (ยกตัวอย่างเก่าไปมั๊ยคะ หนูคิดละครใหม่เค้าไม่อ๊อกกกกกก)

ไม่รู้จักเรื่องนี้เลยครับ สงสัยวัยรุ่นเกินไป  อ๊าง~

ไปติดตามข่าวมา รู้สึกแฟนคลับของใครบางคน  เฮ้ย!?  จะกลัวหรือจะมีคนนำมาเปรียบเทียบว่าคล้ายๆ ศิลปินรุ่นพี่เขาหรือเปล่า

พอเขาไปขอคะแนนโหวตนิหน่อย โดนต่อว่าพอสมควร ส่วนใหญ่จะบ่นว่าไม่ชอบ หนูชอบของหนู ไม่ให้ใครมาเทียบแน่นอน ประมาณนี้

ในความคิดผม ผมว่ามันเห็นได้ 2 แนวทางคือ

• คนตั้งกระทู้มีตาหามีแววไม่ ดังไปตั้งในเว็บแฟนคลับเขา เขาชอบของเขาคงจะมาสนใจเราอยู่หรอก   ใช่ซี้~
  • ฝ่ายเว็บเจ้าบ้านก็เกินไป ก็บอกว่าชอบ หรือไม่ชอบดีๆ ก็พอแล้ว นี่อะไร พอตั้งมาก็ว่าฉอดๆ เลยนะ เอาประมาณว่า จะมาเทียบกันศิลปิน(หรือแฟน!!)ของฉันไม่ได้หรอก ยังไงเขาก็ไม่มีวันเทียบแบบศิลปินของพวดเราได้  ชิ

ที่ผมพูดเป็นส่วนน้อยของเว็บนั้น (หรือส่วนใหญ่ว่ะ) ยังไงก็ขอโทษแฟนคลับอีกส่วนที่พาดพึงด้วยนะครับ  ไหว้

ริท - ดูมาหลายๆสัปดาห์ ปีนี้คิดว่าริทน่าจะได้ The Star จากทีแรกดูไม่มีอะไรที่น่าสู้คนอื่นได้
พัฒนาการ การร้องและการแสดงบนเวทีน่ากลัวขึ้นเรื่อยๆ เป็นคนเดียวใน 4 คนที่เหลือที่ร้องได้ทุกแนว

โตโน่ - ร้องไม่ได้ดีมาก การแสดงบนเวทีก็ขาดๆเกินๆ แต่บุคลิกภาพซื่อๆ ตรงๆ ฮาๆ ทำให้มีแฟนคลับเยอะ
เป็นประเภทปั้นได้เหมือนที่พี่โอ๋บอกเลย

เซน - ตอนเข้ามาอาทิตย์แรกๆราศีจับมาก เสียงดี แต่หลายๆอาทิตย์ผ่านมาเหมือนหยุดนิ่งไม่มีพัฒนาการเพิ่ม

กันย์ - เสียงดีสุดใน 4 คนที่เหลือ แต่ขาดบุคลิกภาพความเป็นสตาร์ และร้องเพลงได้แนวเดียวคือแนวช้าๆ สบายๆ
กันย์ปั้นให้ดังยากถ้าเทียบกับ 3 คนที่เหลือ ยกเว้นไปร้องแนวลูกทุ่งหรือเปิดตัวแบบออฟ ปองศักดิ์ น่าจะรุ่งกว่า
(คิดว่าน้องเขาเป้นเก้งนะ เพียงแต่ยังสับสนเลยไม่มั่นใจที่จะเปิดตัว)

ส่วนเกด ที่พึ่งตกรอบเป็นคนที่เสียงดี เชื่อแน่ว่าคงได้ออกเทปแจมกับพี่สาวชัวร์ๆ เพราะน่าจะขายความเป้นพี่น้องนักร้องเสียงดีได้
ริท - ดูมาหลายๆสัปดาห์ ปีนี้คิดว่าริทน่าจะได้ The Star จากทีแรกดูไม่มีอะไรที่น่าสู้คนอื่นได้
พัฒนาการ การร้องและการแสดงบนเวทีน่ากลัวขึ้นเรื่อยๆ เป็นคนเดียวใน 4 คนที่เหลือที่ร้องได้ทุกแนว

โตโน่ - ร้องไม่ได้ดีมาก การแสดงบนเวทีก็ขาดๆเกินๆ แต่บุคลิกภาพซื่อๆ ตรงๆ ฮาๆ ทำให้มีแฟนคลับเยอะ
เป็นประเภทปั้นได้เหมือนที่พี่โอ๋บอกเลย

เซน - ตอนเข้ามาอาทิตย์แรกๆราศีจับมาก เสียงดี แต่หลายๆอาทิตย์ผ่านมาเหมือนหยุดนิ่งไม่มีพัฒนาการเพิ่ม

กันย์ - เสียงดีสุดใน 4 คนที่เหลือ แต่ขาดบุคลิกภาพความเป็นสตาร์ และร้องเพลงได้แนวเดียวคือแนวช้าๆ สบายๆ
กันย์ปั้นให้ดังยากถ้าเทียบกับ 3 คนที่เหลือ ยกเว้นไปร้องแนวลูกทุ่งหรือเปิดตัวแบบออฟ ปองศักดิ์ น่าจะรุ่งกว่า
(คิดว่าน้องเขาเป้นเก้งนะ เพียงแต่ยังสับสนเลยไม่มั่นใจที่จะเปิดตัว)

ส่วนเกด ที่พึ่งตกรอบเป็นคนที่เสียงดี เชื่อแน่ว่าคงได้ออกเทปแจมกับพี่สาวชัวร์ๆ เพราะน่าจะขายความเป้นพี่น้องนักร้องเสียงดีได้

ในความคิดผมนะครับ (เพิ่มเติม)

กัน - ร้องเพลงได้เพราะครับ แต่เพลงเร็วอาจจะไม่ถนัด ถ้าฝึกดีๆ ก็น่าจะได้ ถ้าเป็นแชมป์ก็ถือว่าดี จะได้ให้เวทีเดอะสตาร์ดีกว่าปีที่แล้ว ที่โดนต่อว่าเรื่องเสียงเยอะ

ริืท - ไม่ว่าแชมป์หรือรองเดาๆ ได้ง่ายๆ ว่าดังแน่นอน เพราจากบุคลิกท่าทาง ความอ่อนน้อมถ่อตน ซื่อ บริสุทธิ์ คงจะถูกดันได้ไม่ยาก เสียงร้องถือว่า OK อยู่ การแสดงถือว่าค่อนข้างได้ (ตอนเซอร์ไพร์วันเกิดเกต ริทแสดงได้ร้ายมากก) ถือว่าดันทางไหนก็ได้ แต่อาจต้องดร็อปหรือเลิกเรียนหมอก่อน ถ้าหากไปเรียน ปี- 2 ปีก็อาจทำให้คนส่วนใหญ่ที่ไม่ติดตามอาจลืมริทไปได้

เซน - หนุ่มหล่อ พ่อจน เข้าเดอะสตาร์เพื่อตามหารักแท้  แหยะ (อันหลังไม่ใช่แล้วมั้ง) ก็ถือว่าหลังๆ พัฒนาการเริ่มดีขึ้น คาดว่าหน้าตาแบบนี้ไม่เป็นนักร้องก็อาจได้เป็นนายแบบ หรือนักแสดง

โตโน่ - หนุ่มนักมวย ผู้ซึ่งไปแอบชอบสาวอีกคน (ไม่รู้ชอบแบบไหนหรอก) เสียงร้องถ้าพูดตามตรงแค่ "แย่" (ครูที่โรงเรียนพูดแบบนี้หลายคน) ที่ผ่านรอบต่างๆ มาได้อาจเป็นเพราะว่าความตรง ซื่อ ของเขา (ซึ่งความตรงของเขาหลายครั้งทำให้เกิดประเด็นดราม่าได้เกือบหลายครั้ง) แต่ส่วนใหญ่ที่โหวตกัน จะมีคำพูดฮิตติดปากแฟนคลับของเขาว่า "ก็ฉันจะโหวตมีปัญหาป่ะ"  น้องดำ โดยเฉพาในเด็กดีทั้งหลาย คาดว่าถ้าหนุ่มนคนนี้ได้เป็นแชมป์ในปีนี้ เรื่องเสียร้องจากเดิมสิงโตมีเสียงค่อนข้างแย่ จะกลายเป็นหนุ่มคนนี้แทนนะซิ  เอือม

ผมว่าตั้งแต่นี้จะเดากันได้ยากว่าใครจะออก อยู่ที่การแสดงของพวกพี่เขาในวันเสาร์แล้วละครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

ตามความคิดผมนะ เดอะสตาร์ปีนี้ไม่สนุกเลย  หยี

กาก
ตามความคิดผมนะ เดอะสตาร์ปีนี้ไม่สนุกเลย  หยี

แต่ในความคิดผม ผมว่ามันส์นะ มีดราม่าให้ติดตามเกือบทุกวัน ทั้งในทีวี และเหล่าแฟนคลับในเว็บบอร์ด  ฮี่ๆ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9