หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: TalkAbout: The Star ค้นฟ้าคว้าดาว  (อ่าน 38374 ครั้ง)
เกศนี่ยังไม่ตกไปอีกเหรอ

หลายวันก่อนไปนั่งกินข้าวที่ร้านแล้วร้านเปิด
เป็นรอบเพลงร๊อค

คนชื่อเกศนี่ร้องแบบปวดตับมาก ง่ะ

แต่ไม่ใช่เกศซิลล่านะฮะ อ๊าง~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เชียร์ริท (น้องโรงเรียน...เด็กรร.นี้น่ารักทุกคน หยี)

ชอบเสียงร้องของกันมาก โดยเฉพาะเพลงลูกทุ่งกินใจสุดๆ

ส่วนโตโน่นี่มันสมรักษ์ในร่างอาตี๋ชัดๆ ไม่ล่ะ

ปล.เด็กขอนแก่นมีหน้าตาประมาณโตโน่เยอะนะ เท่าที่เจอมานิสัย..เอี้ย..มาก ตูเลยเฉยๆกะโน่ และไม่ปลื้มคนหล่อเท่าไร
ดู The Star Dailt วีคนี้ดูแล้วเหมือนกับว่าดูละครช่อง ...... เลยอ่ะครับ
  • วันจันทร์ กล้องก็ซูมหาแต่โตโน่ คนอื่นไม่ค่อนมีส่วนร่วม จะกิน จะนอนก็ยังถ่าย ถ้าไม่เคยดู นึกว่าโตโน่ได้แชมป์แล้วน่ะครับเนี่ย
  • วันอังคาร เลือกเพลง วันนี้เป็นวันที่งานเข้าโตโน่ เพราะดันไปบอกว่าร้องเพลงให้เกรซ และบอกว่ายังไม่รู้จิตใจตัวเองดีพอ เลยทำให้สาวโสดหลายคน Hurt กันไปตามๆ กัน ทำให้บอร์ดเด็กดีเกือบแตก เพราะทำใจไม่ได้ที่โตโน่ไปชอบหญิงอื่น
  • วันพุธ เรียน Acting เนื่องจากริทยังสื่อสารภาษาด้วยตัวเลขไม่เป็น ครูเต้ยเลยให้ทุกคนรุมด่าเป็นภาษาตัวเลข เพื่อให้ริทเข้าใจ พอรุมไปรุมมาริทเข้าใจแล้วตามด้วยการร้องให้ โตโน่เลยกอด (แฟนคลับโน่ริทในเด็กดีก็จิ้นกันต่อหลังจาก Hurt เมื่อวาน) แล้วไปสัมภาษณ์ ริทเลยบอกประมาณว่า "น้อยใจที่ตัวเองทำไม่ค่อยดี วีคลูกทุ่งเพื่อนๆ เขานั่งนับเงิน แต่ตัวริทไม่มี ริทไม่อยากได้เงิน แต่แค่น้อยใจ" และก็ต่อด้วยเซนที่ร้องเพลงช้า แล้วร้องให้เพราะคิดถึงแม่
  • วันพฤหัส ประกาศผลคะแนนกลางสัปดาห์ครั้งสุดท้าย ริทได้ที่ 1 เซนที่ 2 โตโน่ที่ 3 กันและเกตุ 2 อันดับสุดท้าย (ดูคะแนนคลิก) - เสร็จแล้วมันมีเรื่องเกี่ยวกับหมอริทเพราะได้ที่ 1 แล้วสัมภาษณ์ว่า หมอริทเขาก็ดีใจ(มาก) แต่ไม่อยากแสดงออก เพราะตัวเองเคยรู้ความน้อยใจ/เสียใจของคนที่ได้คะแนนน้อยมาแล้ว แล้วมันดันไปมีปัญหากับโตโน่เมื่อสัปดาห์ที่แล้วที่ได้ที่ 1 แล้วแสดงความดีใจ แล้วพูดว่า "ทีของเสือ" จึงทำให้เป็นประเด็นเรื่องมรรยาทในสังคมของการแสดงออก ในหลายๆ ที่ของเว็บบอร์ดต่างๆ
  • วันโกหกนานาชาติ (วันพฤหัสยังไม่จบ) ในเว็บบอร์ดเด็กดี ก็มีคนตั้งกระทู้ว่า โอ้ยย กรูเบื่อพวกแฟนคลับรายการเดอะสตาร์ที่จิ้นให้ “โตโน่” กับ “ริท” จับคู่กันจังเว้ย!! แล้วก็ปะทะคารมด้วยจนเกิดเป็นดราม่าของเรื่องนี้
  • วันศุกร์ ไม่มีละคร แต่มีภาพตื่นนอน ภาพตอนโตโน่ถอดเสื้อแล้วเห็นผื่น พร้อมซ้อมกับวงดนตรี

ถือว่าสนุกกับการชมไปอีกแบบแล้วกัน อาทิตย์นี้ก็จะเหลืออยู่แค่ 4 คน แล้วซินะ

ใครจะอยู่ ใครจะไป คุณเท่านั้นคือผู้ตัดสิน (ชิมิเคอะ)

เชียร์ริท (น้องโรงเรียน...เด็กรร.นี้น่ารักทุกคน หยี)

ชอบเสียงร้องของกันมาก โดยเฉพาะเพลงลูกทุ่งกินใจสุดๆ

ส่วนโตโน่นี่มันสมรักษ์ในร่างอาตี๋ชัดๆ ไม่ล่ะ

ปล.เด็กขอนแก่นมีหน้าตาประมาณโตโน่เยอะนะ เท่าที่เจอมานิสัย..เอี้ย..มาก ตูเลยเฉยๆกะโน่ และไม่ปลื้มคนหล่อเท่าไร

เชียร์เหมือนกันเลยครับบบ

แค่เด็กที่รักคอมพิวเตอร์คนหนึ่ง...ก็เท่านั้น
ปีนี้ไม่ได้ดูเลย ทั้งที่ปกติจะดูตั้งแต่รอบคัดเลือก

ถึงจะบอกว่าหน้าตาก็ช่วยทำให้คนโหวต
ทำให้คนเสียงไม่ดีเท่าหน้าตาอยู่ต่อได้
แต่ปกติแล้วรายการนี้คนเสียงดีจะชนะนะ
ตั้งแต่ปีแรก คือสน อันนี้ขายคอนเซ็ปชัดมากว่ารายการนี้ไม่สนหน้าตา  กร๊าก กร๊าก
ปีสองลิงกะหมู ลิงชนะอยู่แล้ว
ปีสาม อาร์ชนะบี้ แน่นอน ถ้าใครดูตอนแข่ง บี้น่ะน่ารัก แต่ตอนนั้นอาร์เจิดมาก
ปีสี่แก้มชนะรุจ อันนี้สงสัยนิดหน่อย โดยส่วนตัวไม่เชื่อว่าแรงโหวตจะดันผู้หญิงชนะได้ ไม่ได้สงสัยความสามารถแก้มนะ
จนปีห้าสิงโตชนะดิว แน่นอนว่าดิวเสียงดี แต่ว่าไม่มีสเน่ห์เอาซะเลย แล้วสิงโตก็พัฒนาการกระโดดมากๆ ในช่วงหลัง

แต่ปีนี้...ไม่ได้สนใจเลย ไม่มีอะไรโดดเด่นเลยอ่ะ  ฮือๆ~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
รู้สึกโล่งใจที่เกตออกจากบ้าน เพราะเกตคือผู้หญิงคนเดียวในบ้าน
นอนกับผู้ชาย 4 คน ดูแล้วมันรู้สึกไม่ดี  กร๊าก

แต่ใจจริงอยากให้เกตได้อยู่ต่อ ตอนเกตรู้ว่าคุณยายเสียแล้วร้องไห้ เซนมาปลอบ ณ จุดนั้นอิจฉาเกต เกย์แอบ

แต่ว่าวันนั้นกันเสียงดี เลยกดโหวตให้กัน 1 คะแนน (เพื่อ?)

สรุปตอน้ไม่รู้เชียร์ใคร ว่าตามเนื้อเสียง อยากให้กันอยู่ต่อไปรอบลึกๆ
โน่ทำเฮิร์ต ไปกินเด็ก รับไม่ได้ ยิ่งวีคนี้ร้องได้อึกอัดมากก  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ปล.พิมพอะไรลงไป รู้สึกตัวเองก็งงๆ

มัวแต่เดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีรอยเท้าของตัวเองให้ใครเดินตาม
ปีนี้ไม่ได้ดูเลย ทั้งที่ปกติจะดูตั้งแต่รอบคัดเลือก

ถึงจะบอกว่าหน้าตาก็ช่วยทำให้คนโหวต
ทำให้คนเสียงไม่ดีเท่าหน้าตาอยู่ต่อได้
แต่ปกติแล้วรายการนี้คนเสียงดีจะชนะนะ
ตั้งแต่ปีแรก คือสน อันนี้ขายคอนเซ็ปชัดมากว่ารายการนี้ไม่สนหน้าตา  กร๊าก กร๊าก
ปีสองลิงกะหมู ลิงชนะอยู่แล้ว
ปีสาม อาร์ชนะบี้ แน่นอน ถ้าใครดูตอนแข่ง บี้น่ะน่ารัก แต่ตอนนั้นอาร์เจิดมาก
ปีสี่แก้มชนะรุจ อันนี้สงสัยนิดหน่อย โดยส่วนตัวไม่เชื่อว่าแรงโหวตจะดันผู้หญิงชนะได้ ไม่ได้สงสัยความสามารถแก้มนะ
จนปีห้าสิงโตชนะดิว แน่นอนว่าดิวเสียงดี แต่ว่าไม่มีสเน่ห์เอาซะเลย แล้วสิงโตก็พัฒนาการกระโดดมากๆ ในช่วงหลัง

แต่ปีนี้...ไม่ได้สนใจเลย ไม่มีอะไรโดดเด่นเลยอ่ะ  ฮือๆ~

ปีนี้ผมเฉยๆนะ(เหมือนกัน)
จริงๆเชียร์ให้แฟนดิว เข้ามา
แต่ไม่เข้า สงสัยจพช้ำเอามาปั้นยาก

เดาว่าอาทิตย์นี้ เขาจะเอา คนที่บ้านจนมากๆ ออก
หรือไม่ก็เอาคนเสียงดีสุด ชื่อไรไม่รู้
โตโน่ ปั้นได้ดีไม่น่าออก ริทก็น่าปั้น

อาทิตย์นี้ผมก็ว่าน่าจะเซน ออก
คิดเหมือนพี่ศักดิ์เหมือนกัน

โตโน่ที่ตั้งแต่อาทิตย์แรกแล้ว ร้องแย่ยังไงก็มีคนกรี๊ด
แค่นี้ก็รู้ผลเลย
แต่ริท นี่พัฒนาสูงมาก อนาคตไกล  เจ๋ง

ตัวคนเดียว :]

นี่แหละ

รู้สึกโล่งใจที่เกตออกจากบ้าน เพราะเกตคือผู้หญิงคนเดียวในบ้าน
นอนกับผู้ชาย 4 คน ดูแล้วมันรู้สึกไม่ดี  กร๊าก

แต่ใจจริงอยากให้เกตได้อยู่ต่อ ตอนเกตรู้ว่าคุณยายเสียแล้วร้องไห้ เซนมาปลอบ ณ จุดนั้นอิจฉาเกต เกย์แอบ

แต่ว่าวันนั้นกันเสียงดี เลยกดโหวตให้กัน 1 คะแนน (เพื่อ?)

สรุปตอน้ไม่รู้เชียร์ใคร ว่าตามเนื้อเสียง อยากให้กันอยู่ต่อไปรอบลึกๆ
โน่ทำเฮิร์ต ไปกินเด็ก รับไม่ได้ ยิ่งวีคนี้ร้องได้อึกอัดมากก  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ปล.พิมพอะไรลงไป รู้สึกตัวเองก็งงๆ

โตโน่ ตั้งแต่บอกว่าร้องให้เกรซ ตั้งแต่นั้นมาเริ่ทำให้เพื่อนๆ ผมหลายคนไม่ชอบเลยครับ และคุยกับคุณครูที่ดู The Star Concert Rerun ตอนวันอาทิตย์ทางช่อง Acts ครูบอกว่าโตโน่เสียงห่วง  ไอ้มืดหมี  ที่อยู่ได้นะจะเพราะแฟนคลับครับ

ปีนี้ผมเชียร์ กัน กับริท ให้เข้า 2 คนสุดท้าย เพราะก้นพี่ริทไวมาก  :หิว: เอ๊ย! วีคเมื่อกี้ทำได้ดีมาก กันก็เสียงเพราะมากกกเลย

อนัจจัง อะไรก็เกิดจึ้นได้ ถ้ามีปาปิก้า  อ๊าง~  แต่ผมว่าไม่โตโน่ก็เซนนี่แหละครับ อาทิตย์นี้รอดู

รู้แต่อาทิตย์หน้าดีใจมาก เพราะ The Star หยุดสงกรานต์ แล้วผมก็ไปแข่งทำเว็บระดับชาติในงานศิลปหัตถกรรมด้วย  หยี

แค่เด็กที่รักคอมพิวเตอร์คนหนึ่ง...ก็เท่านั้น

ออกไปซักทีเตอะ แอร้ยยย  กรี๊ดดดดด  แหยะ
แต่แฟนคลับ คนเชียร์เซนเยอะมากเลยนะคะ คะแนนนำทุกวีค

Las Noches Rubicundior
ไม่เคยชอบเซนเลย หมีโหด~
อ้อ แอบเทคะแนนให้นิด ตอนยายเกตเสีย แล้วเซนเป็นคนแรกที่มาปลอบใจ หมีโหด~

ว่าแต่โตโน่บอกว่าร้องให้เกรซตอนไหนเหรอ อยากรู้อีก หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ต้องดูในthe star daily มีสัมภาษณ์กึ่งแซวว่าต้องการมอบให้ใครเป็นพิเศษป่าว โตโน่เลยหลุดปากว่าร้กเกรซ อยากร้องให้น้องเกรซ

ในใจอยากให้โตโน่ออก เสียงแย่สุดอ้ะ

เสียงเซนยังพัฒนาไปได้อีกมาก เป็นคนที่มีเนื้อเสียงเท่ มีเสน่ห์มาก ถ้าตั้งใจฝึกดีๆ มีหล่อแน่(เสียงหล่อกว่าหน้าตา)

สุดท้ายรู้เลยว่าแต่ละคนพอจบจากเวทีนี้จะออกมาแนวไหน

กัน = ออฟ ปองศักดิ์
ริท = บี้ ...............ฟันธงว่าริทได้เป็นดาราเอ็กแซ็กซ์ชัวร์
โตโน่ = เอ็ม+อาร์ ....นี่ก็อีกคน เป็นดาราน่าจะขายง่ายกว่านักร้อง
เซน = เซน!
ไม่เคยชอบเซนเลย หมีโหด~
อ้อ แอบเทคะแนนให้นิด ตอนยายเกตเสีย แล้วเซนเป็นคนแรกที่มาปลอบใจ หมีโหด~

ว่าแต่โตโน่บอกว่าร้องให้เกรซตอนไหนเหรอ อยากรู้อีก หมีโหด~

แอบอ้าง
ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2010, 15:49 น. โดย พีซ่าป่วนโลก » บันทึกการเข้า

โตโน นี่เหมือนหลายคน
ล่าสุดผมมองว่า ปากและวิธีการร้องเหมือนโจอี้บอย

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9