หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วย"หมา"ด้วย  (อ่าน 7626 ครั้ง)
คือ ตอนนี้หมาผมหายใจพะงาบๆ อยู่ครับ มันหายใจทางปาก แรงๆครับ
เป็นหมาเล็กครับ เพิ่งคลอดได้ ประมาณ 5-6 วัน

พ่อเพิ่งพาไปหาหมอ หมอก็ไม่รูั้้ว่าเป็นอะไร แต่บอกว่า มีการอุดทางเดินหายใจ แล้วพ่อเลยยืมเครื่องขยายหลอดลมมาครับ

มีใครพอมีประสบการณ์มั้ยครับ ช่วยหน่อยครับ

ไหว้

เพียงแค่ลมหายใจ ง่ายๆ แต่ งดงาม และลึกซึ้ง...
ไปหาที่ไหนมาคะ
คลินิกบางที่เครื่องมือไม่สมบูรณ์ น่าไปหาตามโรงบาลสัตว์นะคะ

ช่วยเอาไปประกาศให้แล้วครับ ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พาส่ง รพ.สัตว์ดีกว่าครับ

อืมมม...
ไม่รู้ว่าบ้านอยู่แถวไหน
แต่ถ้าน้องหมาอาการหนักมากๆ แนะนำให้ไปที่รพ.สัตว์ กม.8 ค่ะ
หมาที่ไปที่นี่อาการโคม่าทุกราย แต่หมอรักษาหาย 90% เลยคะ
รพ.เปิด 24 ชั่วโมงด้วย
โทรถามก่อนได้คะ 02-510-5439

แนะว่าให้รีบเร็วพาไปให้ถึงมือหมอเร็วที่สุดค่ะ

แม่ค้าขายเสื้อผ้าเด็ก อะฮิๆ
https://www.facebook.com/BabyBrandNameHouse
ไปหาที่ไหนมาคะ
คลินิกบางที่เครื่องมือไม่สมบูรณ์ น่าไปหาตามโรงบาลสัตว์นะคะ
ไปหาที่คลินิกมาครับ
ถ้าอาการไม่ดีขึ้นพรุ่งนี้พ่อก็จะพาไปครับ
ขอบคุณครับ

ช่วยเอาไปประกาศให้แล้วครับ ไหว้
ขอบคุณครับพี่แอน

พาส่ง รพ.สัตว์ดีกว่าครับ
ไม่รู้ว่าบ้านอยู่แถวไหน
แต่ถ้าน้องหมาอาการหนักมากๆ แนะนำให้ไปที่รพ.สัตว์ กม.8 ค่ะ
หมาที่ไปที่นี่อาการโคม่าทุกราย แต่หมอรักษาหาย 90% เลยคะ
รพ.เปิด 24 ชั่วโมงด้วย
โทรถามก่อนได้คะ 02-510-5439

แนะว่าให้รีบเร็วพาไปให้ถึงมือหมอเร็วที่สุดค่ะ
ครับ ที่บ้านผมไม่ได้อยู่ในตัวเมืองสกลนคร เลยต้องไปพรุ่งนี้อีกทีครับ
วันนี้คงต้องนอนเฝ้าดูอาการครับ

เพียงแค่ลมหายใจ ง่ายๆ แต่ งดงาม และลึกซึ้ง...
เอาใจช่วยอ่ะ   ฮือๆ~

ถ้ามีปัญหาเรื่องการหายใจในหมาเด็ก ต้องเอาใส่ในพลาสติก ที่มีออกซิเจนอัดเข้าไป (มันเป็นเครื่องที่อยู่ในโรงพยาบาลน่ะค่ะ) แล้วอากาศต้องอบอุ่นด้วย

ไม่งั้นจะรอดยาก  ...  ยังไงก็ต้องรอดนะ ขอให้รอดทีเถอะ  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
อ้อ อยู่สกลเลยเรอะ อู้ย..
มีอะไรก็รายงานกันด่วนๆ นะครับ หรือบอกลุงอ๋าห์ก็ได้

(แกเป็นพ่อครัว)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพื่อนอ๋าเป็นสัตวแพทย์ไม่ใช่เหรอ
สกลนครก็ต้องถามลุงอ๋าห์สินะครับ

อู้ย..

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เดี๋ยวถ้าอาการเป็นยังไงจะมาบอกครับ
ตอนนี้ยังไม่ดีขึ้นเลยครับ

ยังไงก้ขอบคุณทุกคนมากๆครับ  ไหว้

แต่ที่สกลไม่มีรพ.สัตว์ด้วยน่ะสิครับ

เอาผ้าไปพันถุงน้ำร้อนให้พออุ่นๆ 

แล้วนำผ้ามาไว้รอบๆตัวมันก็ช่วยได้เยอะนะคะ  ลองดูๆ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ไปปศุสัตว์จังหวัดที่เคยไปนั่นแหละครับ
ที่นั่นมีหมอเก่งมากๆอยู่นะ

ลูกไฮดร้าหรือเปล่าครับเนี่ย

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เอาผ้าไปพันถุงน้ำร้อนให้พออุ่นๆ  

แล้วนำผ้ามาไว้รอบๆตัวมันก็ช่วยได้เยอะนะคะ  ลองดูๆ
ขอบคุณครับ

ไปปศุสัตว์จังหวัดที่เคยไปนั่นแหละครับ
ที่นั่นมีหมอเก่งมากๆอยู่นะ

ลูกไฮดร้าหรือเปล่าครับเนี่ย

ตัวนี้ลูกฮิวโก้ครับ (พี่น้องไฮดร้า)
ไฮดร้าคลอดลูก แล้วต้ิองผ่าตัด ตอนนี้เป็นหมันแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2010, 22:50 น. โดย ป๊อปปี้!! » บันทึกการเข้า

ขอให้น้องหมารอด แข็งแรงๆ นะคะ

ที่บ้านก็เคยเกิดมาแล้วไม่หายใจ ลุ้นกันใจหายใจคว่ำเลย
หน้า: [1] 2