หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อกล้องฟิล์ม  (อ่าน 17228 ครั้ง)
กำลังสนใจกล้องฟิล์มซักตัวครับ (แหง่แหละ นิคค่อน) เห็น FM2 เขาฮิตจัง มันต่างกันยังไงเหรอครับ ดูไม่เป็น
แล้วราคามือสองมันประมาณเท่าไหร่ ผมเห้นเขาขายกัน 4 - 5 พันเลยแหนะ

เหมือนจะมี FM2 อยู่ที่บ้านตัวนึง
แต่เลนส์พังแล้ว พี่ทำหล่น แตกเลย ฮือๆ~

แงะเอามาถ่ายฟิล์มเล่นบ้างดีกว่า  กรี๊ดดดดด
มี pentax k1000 อยู่ตัวนึง รับต่อมาจากพ่อ

ตัววัดแสงเสื่อมแล้ว เวลาถ่ายต้องวัดแสงเอาเอง เกรียน
 กรี๊ดดดดด รอซื้อตัวนี้

Gakken Stereo Pinhole Camera

หรือตัวนี้
Blackbird, Fly

(กล้องฟิลม์เหมือนกัน  แหยะ)

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
ฟิล์ม หมีโหด~

เห็นแว้บๆ ว่ามีขายอยู่ที่แผงหน้าร้านแมงป่องชั้นสองเมรัชฯ นะ

งบน้อย
มีมี แต่ร้านนั้นเหมือนจะแพงกว่าในเว็บนิ

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
เคยเห็น FM2 สภาพกิ๊กมาก.. ราคา 8 พันด้วย ฮือๆ~

ปล. ถามจานเต้ยดูดิ หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
พ่อตูก็เคยมีนะ ตั้งกะสมัยเด็กๆ เลย
ตอนนี้ตะไคร่ขึ้นเรียบร้อย ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 อืมมมมห์ ทำให้นึกถึง โกดัก แฮนเดอร์ ตอนนนี้หาฟิล์มไม่ได้แล้ว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
มี FM2N ต้องขุดมาเล่นบ้างละ  อ๊าง~
ผมมีแต่ FM10 ครับ
แต่ถ้าอู๋สนใจ Hass 500 c ก็มาเอาไปลองเล่นได้นะ มีเหลือตัวนึง
 (เหงื่อแตกพลั่ก) ระบบมันเป็นยังไงครับพี่

ผมมีแต่ FM10 ครับ
แต่ถ้าอู๋สนใจ Hass 500 c ก็มาเอาไปลองเล่นได้นะ มีเหลือตัวนึง

Hasselblad เท่อ้ะ  กรี๊ดดดดด

ตัวนี้ก็สวยดีนะพี่อู๋  กรี๊ดดดดด

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
ปัญหาคือไม่อยากซื้อเลนส์เพิ่ม  กร๊าก มีเลนส์เก่าที่ใช้กับกล้องฟิล์มได้อยู่สองตัว

หน้า: [1] 2 3 4