หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: [+][+] เรื่องแฟลช กับ กล้อง [+][+]  (อ่าน 19980 ครั้ง)
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด โอ้วววว

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
เอ้อ โอเค อู๋ เห็นภาพ
นี่ถ้าอยู่ใกล้ๆ จะปล้ำพร้อมแอนเลยนะนี่
ขอบคุณครับ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
สรุปใจความได้ว่า ให้พี่โก้ซื้อแบบแพงๆ ไว้ก่อน หมีโหด~

แล้วมาปล่อยในฟอนต์ถูกๆ  กรี๊ดดดดด
แอบมาเก็บความรู้ (ล่วงหน้า)  กรี๊ดดดดด

สรุปใจความได้ว่า ให้พี่โก้ซื้อแบบแพงๆ ไว้ก่อน หมีโหด~

แล้วมาปล่อยในฟอนต์ถูกๆ  กรี๊ดดดดด

ผมว่าจะยืมเพื่อนใช้ เสียดายเงิน  หมีโหด~ หมีโหด~

ถ้าจะปล้ำผม ขอกล้องนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช้สายแยกแฟลชกันหรือเปล่าครับ
ผมเห็นในเว็บ taklong ขายกันด้วย

ถ้าไม่ได้จะถ่ายแมลงวัน ไม่ต้องใช้ก็ได้มั้งครับ
หืออออ ยังไงนิ  ไม่ล่ะ

คือผมว่าใช้สายแยก มันก็ได้แค่ระยะสั้นๆ ให้พอเปลี่ยนมุมแสงได้สำหรับถ่ายระยะใกล้เท่านั้น
ถ้าจะใช้ถ่ายป๊อดเทรต น่าจะเป็นแบบไร้สายมากกว่า

ผิดถูกยังไง รอจารย์อู๋ดีกว่าครับ
เพราะผมก็มั่วนิ่มเอาทั้งนั้นแหละ  ฮ่าๆ ฮือๆ
นิคมีระบบสั่งแฟลชแบบไร้สาย(ผ่านแฟลชหัวกล้อง) ให้นะครับ อืมมมมห์

หนอนมีแค่ 7D ที่ทำได้ นอกนั้น ถ้าเป็นเมื่อก่อนก็ต้องซื้อสายแยกแฟลชครับ
เดี๋ยวนี้เขาใช้ flash trigger หมดแล้ว แป่ว ถูกกว่าใช้ง่ายด้วย

พวกถ่ายมาโครต้องยิงแฟลชเข้าด้านข้างเพื่อให้มีมิติ เลยต้องใช้สายแยกหรือไม่ก็ flash trigger

portrait ก็ใช้นะ เกย์ออก
ตัวอย่างที่ผมใช้ flash trigger ยี่ห้อ หยวนกู (อ่านยากงะ อี๋~)

มั่วนิ่มถูกด้วย  \โวย/
ผมอ่าน ย้งโหงว กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
มาเก็บความรู้   กรี๊ดดดดด

อืมมม...
อู๋เปิดคอร์สอนหน่อยดิขอจองตัวสักสองวัน

นี่ถ้่าพี่สอบไม่ผ่านรอบนี้
อาจารย์มีแววจะส่งกลับประเทศถาวร  กร๊าก
ถ้าได้กลับนี่เดือนหน้า วันที่ 17 เลยล่ะ
อยากเรียนถ่ายรูปจริงๆจังๆละ ตอนแรกเลือกผิด
หน้า: 1 [2] 3