หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเกี่ยวกับ Script  (อ่าน 4147 ครั้ง)
มีปัญหามาถามพี่ๆ อีกแล้วครับ คือว่าเกิดปัญหาของ Script ดังนี้
คือ อยากให้เวลาที่พิมพ์ A+B+C แล้ว ผลที่ได้ เป็น A+B+Z แทน
ซึ่งผมเขียนแล้ว ผลที่ได้ มันจะกลายเป็นว่าเหลือแค่ Z ตัวเดียว  (เหงื่อแตกพลั่ก)
A+B หายไป ไม่ทราบว่าต้องเขียน Script ยังไงครับ รึว่าเป็นข้อจำกัดของโปรแกรม
ไม่สามารถทำได้อยู่แล้ว  เหวอ
ต้องเขียนว่า
sub A B C' by Z;
ครับ
(มี ' บอกว่าจะแทนที่ตัวไหนบ้าง)
อืมมมมห์ ตามนั้นครับ อ๊าง~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำไ้ด้แล้วครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ เลยครับ
พรุ่งนี้จะได้ปั่นงานให้เสร็จซะที ติดมาสองวันแล้ว
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ครับ ขอถามต่ออีกนิดนึงครับ

คือ ถ้าผมจะทำการอ้าง liga ในการใช้งาน
เช่น @liga83 อะไรแบบนี้น่ะครับ
ต้องทำยังไงครับ คือพอใช้งานแล้ว มันกลับฟ้องว่าไม่สามารถทำได้ โดยมันขึ้นแบบนี้ครับ

glyph class not defined (text was "@liga83") [C:/Documents and Settings/Administrator/My Documents/FontLab/Studio5/fontlab.fea 642]    เกรียน

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงเหรอครับ
แปลว่ายังไม่ได้เขียน class ขึ้นมาครับ
อยู่ใน window - panel - classes

แล้วลองลอกจาก np template ดูนะครับ

ปล. classes คือ ตัวแปรที่ใช้รวมตัวอักษรไว้เป็นกลุ่มก้อน (หรือในภาษาคอมคือ array นั่นเอง)

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: [1]