หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วย  (อ่าน 16691 ครั้ง)
ผมเป็นคนนึงที่ชื่นชอบเวปนี้นะครับเมื่อเข้ามาแล้วได้ไอเดียต่าง ๆ มากมายในการสร้างงานพิมพ์ แต่!!![/b] สังเกตเห็นหลายครั้งที่บุคคลในเวปใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง ยังไงผมขอฝากถึงทุกคนด้วยนะครับหันมาใส่ใจกับภาษา ประจำชาติไทยเราเถอะครับ เพื่อเยาวชนและ ประเทศชาติ อย่าให้เสียชื่อ เวป Front ระดับแนวหน้าของประเทศเลยครับ   เจ๋ง

]ภาษาเส็งเคร็ง คิดไปเองว่าน่ารัก/color]
ก่อนจะบอกคนอื่น คุณเองก็ยังใช้บางคำผิด และเว้นวรรคตอนไม่ถูกเลยครับ เจ๋ง

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~

Front.com

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เวป  น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
FAIL

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
FAIL  ฮือๆ~

เว็บนี้เคยมีอ.เลเล่ครับ อาจารย์ทุ่มเทกับการรณรงค์ให้ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องมาตลอดชีวิตจนจากไปอย่างเงียบๆ

หมายเหตุ: รูปประกอบไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหา

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เจ๋งว่ะ กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เดี๋ยวนี้ อ.เลเล่กลายเป็นคาบูมอะไรก็ไม่รู้แล้ว ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สรุปแล้วรณรงค์ไปก็เสียเวลาเปล่าใช่ไหมครับ เหอ ๆ ผมตรวจสอบดูแล้วไม่เห็นจะพิมพ์ผิดตรงไหน ส่วนเรื่องเว้นวรรคอาจจะมีผิดกันได้ผมไม่ได้เชี่ยวชาญเรื่องช่องไฟเว้นวรรค ขนาดนั้นขอโทษด้วยแล้วกันครับที่เป็นตัวอย่างเรื่องเว้นวรรคไม่ถูกต้อง  เฮ้ย!?

ตรวจสอบแล้วนะครับ  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แหม ไม่ต้องถึงกับต้อง "ตรวจสอบ" หรอกครับ

ยังไงๆก็เอาใจช่วยครับ เพื่อเยาวชนและประเทศชาติ หาคำผิดของตัวเองให้เจอเร็วๆนะครับ
อย่าให้เสียชื่อผู้อุตส่าห์มารณรงค์การใช้ภาษาไทย

ประเดี๋ยวรณรงค์ไป มีคนเข้ามาเตือน ก็จะรู้สึกว่าเสียเวลาเปล่านะครับ

(เหอๆ นี่ไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ)

//จู๋นี้ตูต้องอ่านทบทวนเยอะมาก
ประเดี๋ยวพุมผุด ก็เข้าตัวอีก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

ผมพด  โวย

ผมพูด  โวย

อันบัน ♥
ถึกทือ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6