หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: จะแต่งห้องครับ  (อ่าน 16171 ครั้ง)
พอดี มีห้องโล่งๆ ขนาด 36.5 ตรม. แถวลาดพร้าวห้องนึงครับ 

ไม่มีอะไรเลย กะว่าจะแต่งห้อง  รบกวนพี่ๆ สถาปัตย์ทั้งหลาย แนะนำหน่อยครับ เผื่อจะได้ประหยัด

อันดับแรกนะครับ

มี กระจกใสๆ เกือบรอบทิศทางเลยครับ  ประมาณ 2- 3 จุด  จุดละประมาณ 3x3 เมตรเห็นจะได้
  ห้องเป็นสีขาวพื้นลายไม้สีน้ำตาลอ่อนๆ (เขาเรียกพื้นอะไรไม่แน่ใจ)

อยากจะปรึกษาว่า
 ผมควรทำอะไรก่อน-หลังเพื่อที่จะแต่งห้องให้มันดูลงตัวที่สุด ไม่รู้จะเริ่มอย่างไง อะครับ เป็นคนโคตรไร้รสนิยม  ฮือๆ~

ขอคำแนะนำหน่อยครับ นะนะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ่ายรูปห้องมาแปะสิแจ๊กกี้ จะได้เห็นภาพ  กรี๊ดดดดด
ไซส์ห้องกว้างยาวคร่าวๆด้วยก็ดีครับ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ได้ครับพี่ๆ  กรี๊ดดดดด  เห็นพี่พลัมมาตอบละอุ่นใจขึ้นเลย  กร๊าก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
กำลังจะจัดห้องใหม่เหมือนกัน กรี๊ดดดดด รอดูไอเดีย

รอข้อมูลคร่าวๆด้วยคน

อย่างแรกเลย จักรีลองไปร้านเช่าหนังสือ เปิดๆดูพวกหนังสือแต่งบ้านดูสิครับ
ว่าชอบประมาณไหน จะได้รวบรวมความคิดตัวเองถูก และอาจได้ไอเดียบางอย่างๆ มาทำเองได้นะครับ

ส่วนใหญ่ ผมจะให้ลูกค้าทำการบ้านแบบนี้เหมือนกัน ก่่อนที่จะออกแบบให้น่ะครับ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
 กรี๊ดดดดด ขอบคุณครับ

สมมติว่า จัดลำดับความสำคัญแล้วซื้อมันทีละชิ้น หรือทำทีละส่วนได้มั้ย แบบว่า ไม่มีตังค์แต่งทีเดียวเสร็จอะไรงี้อะครับ

หลักๆ อยากให้ทำงานที่ต้องสกปรกก่อนครับ
เช่นพวก อยากทาสีใหม่ ทำพื้นใหม่ ทำฝ้าเพิ่ม เป็นต้น

เพราะพวกงานอื่นๆ เช่นเลือกเฟอร์นิเจอร์ ติดวอลล์เปเปอร์
หรือ หาของมาแต่ง มันทำได้เรื่อยๆอยู่แล้วครับ สามารถทำได้เรื่อยๆครับ

ดังนั้น หาแบบที่ชอบ แล้วเริ่มทำงานพวกนั้นก่อนเลยครับ จะได้ไม่ต้องรื้อเข้าออกบ่อยๆ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ได้ครับพี่ๆ  กรี๊ดดดดด  เห็นพี่พลัมมาตอบละอุ่นใจขึ้นเลย  กร๊าก

แหม ถ้าตูตอบล่ะยิ่งอุ่นใจ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่แอนผมอยู่ ซอย 15 นะ

ตรงไหนอ้ะ เดี๋ยวดึกๆ เผื่อจะแวะไปดูผี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 เอือม  ห้องใหม่นะ  อย่าเด่!!   โวย

ตึก G1  ซอย 15 แยก 14 หรือไงนี่แหละ  เพราะไปแค่ 2 ครั้งอยู่เลย ฮ่าๆ

กรี๊ดดดดด รวยมาก
ขอภาพประกอบเลยครับ

ฮือๆ~ รวยอะไร นอนห้องโล่งๆ  อยู่เลย  พื้นแข็งชิปเป๋ง

จักรมีเสี่ยเลี้ยง  เกย์แอบปิ๊ง

Today you , Tomorrow me.
 เกย์ออก  บร้าพี่โอ้เอ้อะ

หน้า: [1] 2 3 4