หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ครูน้อย~  (อ่าน 7816 ครั้ง)
ดูข่าวสรยุทธ เมื่อกี้ครับ

จริงๆข่าว มาหลายวันแล้ว

แว้บแรก  เออ..น่าสงสารแฮะ คนทำงานเพื่อสังคม

แต่พอได้เริ่มติดตาม ทั้งเจ้าหนี้ ก็บอกว่าครูน้อยสร้างภาพ

และจากครูยุ่น ที่สรยุทธสัมภาษณ์

ความเห็นก็เริ่มเปลี่ยน  จะเหมือนคุณหญิงหมอฮีโร่ของใครๆ หรือเปล่านะ!

ในฐานะเป็นผู้เสพสื่อเนี่ย พี่น้องคิดเห็นกันอย่างไรบ้างครับ

กินรอบวง
ยังไม่ได้เสพเลยเรื่องนี้  เกรียน

เดี๋ยวไปฟอลโล่วก่อนนะ
รู้แค่ว่าครูน้อยบริหารจัดการไม่เป็น ไม่ทำบัญชี มีเด็กปลอมเข้ามาขอตังค์เยอะ เลยเป็นหนี้ หมีโหด~

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หลายวันก่อน ดูข่าวเนชั่น

กนก โฟนอิน ถามครูน้อยว่า "ทำไมครูน้อยเป็นหนี้เยอะ แต่ลูกครูมีเงินไปซื้อที่ ซื้อรถ"

ครูน้อยตอบว่า " นั่นเงินลูกๆเค้า ครูไม่เกี่ยว"

กนก " แล้วที่มีการโอนเงินจาก ครูน้อยให้ลูกละครับ"

ครูน้อย " ลูกจะแต่งงาน ครูเลยให้เงินไป แค่ 50000 บาท เงินส่วนตัวของครูเอง"

กนก "แล้วปกติ ครูได้แยกบัญชี เงินบริจาค กับบัญชีส่วนตัวไหมครับ"

ครูน้อย " ก็ไม่ได้แยกหรอกค่ะ"

กนก กับ อีกคน (จำไม่ได้ว่าใคร) เอ๊ะ ...  อู้ย..

ก็ไม่ได้คิดว่าครูน้อย เอาเงินบริจาคไปใช้ส่วนตัวนะ
แต่คือ ครูน้อย ไม่มีการจัดการบริหารที่ดี

ตอนแรกเห็นใจ
แต่พอรู้ว่าให้เงินเด็กทุกเช้าแม้ว่าจะเข้ามหาลัยแล้ว ...
ก็คิดอีกอย่าง

การทำแบบนั้นมันจะช่วยเด็กหรือทำร้ายเด็กกันแน่

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
วันก่อนครับ....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นั่นครูนิด  เกรียน

กินรอบวง
วันก่อนครับ....

วันก่อนทำไมครับ

จะว่าไปตะกี้เข้ากระทู้เพราะนึกว่าคุยเรื่องครูนิด  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
วันก่อนดูข่าวเจอครูน้อยปลดหนี้ครับน้ำตาไหลเลยครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
โถ.. สงสาร เห็นใจครูน้อยสินะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จักรีเปิดแล้วก็ออฟไลน์หนีไปแล้ว  เกรียน
บักกรีเอ้ยย
ถ้าเอ็งต่อนี่ฉันตามเลยนะ
โถ.. สงสาร เห็นใจครูน้อยสินะ

เปล่าสงสารครูน้อย แต่สงสารนักเรียน ทำไมราชภัฎไม่ผลิตครูออกมามากๆ

ผ่านๆ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก
หน้า: [1] 2 3