หน้า: 1 ... 70 71 72 73 74 75 76 [77] 78 79 80 81 82 83 84 ... 110

ผู้เขียน หัวข้อ: iPad + Tablet  (อ่าน 424655 ครั้ง)
พรุ่งนี้หมอจิมเข้าออฟฟิศ มาทวงแกสิ fuc yea

(เห็นว่าจะไป HTC ฮ่องกงต่อด้วยนะ)

เค้านัดไปรับบ่ายสามพรุ่งนี้ครับ  หยี

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ดักตีหัวชิงเครื่องดีกว่า  หยี

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
แฮร่ ไปรับเครื่องมาแล้ว เจอพี่ก่อด้วย  หยี

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog

ขอ  หยี

อันบัน ♥
 แป่ว

ชิ กาก

Who care แหยะ

ไม่เห็นสวยเล๊ยยยยยย   แบร่

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
ปากกาใช้ได้ปะ เห็นว่าตัวของออฟฟิศมันใช้ปากกาไม่ได้นะ กร๊าก

ใช้ได้ ปรื้ดๆ เลยครับ  หยี

มีฝุ่นก้อนบะเริ่มเลย กากจัง ชิ

ขายต่อห้าพันมานี่มา อืมมมมห์

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ไม่ขาย แหยะ

ป.ล. กำลังจะลง WestFire Rom ไม่รู้จะรอดมั้ย  กร๊าก

ขอฟรี  หยี

อันบัน ♥
พังไปละครับ  ง่ะ

คือไม่รู้ซวยอะไรเยอะแยะ

เนื่องจากมันช้าและ force close บ่อยมากๆ ผมเลยอยากอัพเป็นตัวใหม่
ตัวเดิมเป็นรอม 3.07 ตัวใหม่เป็น 3.10 ก็เลยอัพซะเลย

ปรากฎอัพแล้วเข้าระบบอีกไม่ได้เลย เข้าได้แต่ BOOTLOADER (ที่ LOCKED) กับ FASTBOOT
แม้แต่ recovery ก็เข้าไม่ได้ และเนื่องจาก BOOTLOADER โดนล็อค เลยแฟลชอะไรทับไม่ได้ซักอย่าง

BRICK!

แต่ผ่านไปไม่กี่ชั่วโมงก็มีข่าวดีจากทาง HTCDev.com
ว่าทางศูนย์เปิดให้ unlock BOOTLOADER ได้
นั่นหมายความว่า ผมสามารถ Flash Recovery เพื่อเอา Customer ID ไปทำ Goldcard ได้

แต่ปัญหาใหม่มาอีก ตอน Flash Recovery มันบอกแบตไม่พอ
ผมเลยใช้คำสั่ง 'fastboot getvar all' เห็นแบตเหลือเยอะอยู่ (3900 mV)
ก็ไม่ได้เอะใจอะไร เอาไปเสียบชาร์จ

สามชั่วโมงผ่านไป มาเปิดเครื่องดู เปิดไม่ได้
ไฟกระพริบสีส้มขึ้นตลอดเวลาที่เสียบสายชาร์จ

หาข้อมูลในเน็ตเค้าบอกว่า แบตมันเอ๋อ ให้ดึงแบตออกแล้วเสียบใหม่
แล้ว Flyer มันดึงแบตได้ที่ไหนล่ะ Unibody ซะขนาดนั้น -*-

ตอนนี้เลยนอนตายรอส่งศูนย์
จะแก้หนึ่งปัญหา ก็เจออีกปัญหาที่ใหญ่กว่า เฮ้อ อะไรกันนักกันหนาเนี่ย  ฮือๆ~

หน้า: 1 ... 70 71 72 73 74 75 76 [77] 78 79 80 81 82 83 84 ... 110