หน้า: 1 ... 51 52 53 54 55 56 57 [58] 59 60 61 62 63 64 65 ... 110

ผู้เขียน หัวข้อ: iPad + Tablet  (อ่าน 424641 ครั้ง)
ใสเจีย คุ้มนะ จริงๆคือตั้งใจใช้แค่นั้นก็รู้สึกคุ้มแล้วย่ะ ใช่ซี้~
อ๋อๆ อ่านนิตยสารออนไลน์แบบประปราย ด้วยนะ หยี

facetime กับแฟน คุ้มแล้ว  ปลื้ม

กับแฟนต้องอีโมนี้  หื่น

กาก
วันนี้ไปเปลี่ยนเป็นบัญชีธนาคารกสิกร เพราะว่าเป็นธนาคารที่ทำให้คนไม่มีบัตรเครดิตสามารถซื้อของได้
แอบเซ็งเหมือนกันเพราะนึกว่าธนาคารไหนที่เป็นบัตรเดบิตจะสามารถใช้งานได้ทุกธนาคาร ไม่งั้นคงไม่เปลี่ยนบัญชีแบบนี้หรอก เฮ้อ
ได้ข่าวว่าบีเฟิสของกรุงเทพก็ทำได้นะ ยังไมไ่ด้ลอง

มีน้องที่รู้จักใช้กสิกร e-shopping น่ะครับ เห็นว่าใช้ได้ 
เคยจะซื้อของจากบัตรเดบิตที่ทำตัวเหมือนบัตรเครดิตเหมือนกันครับ
แต่เพื่อนที่เมกาห้ามไว้ บอกว่าอย่าซื้อของ(ออนไลน์แบบบอกเบอร์บัตรเครดิต)ด้วยบัตรเดบิต
เพราะว่าเงินเราอยู่ในนั้น ถ้าโดนแฮคบัตรได้เนี่ย เงินเกลี้ยงเลยเอาคืนยากด้วย
แต่ถ้าเป็นกรณีบัตรเครดิต เราสามารถปฏิเสธการจ่ายที่เราไม่ได้ทำก็ได้น่ะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
สำหรับบัตรเดบิต เห็นเค้าแนะนำว่า
แยกบัญชีบัตรไว้ต่างหาก ปล่อยว่างๆ ไว้หรือใส่เงินไว้นิดหน่อยเผื่อเติมน้ำมันฉุกเฉินพอ
จะใช้ในเน็ตทีค่อยโอนจากบัญชีอื่นเป็นครั้งๆ ไป
หรือไม่ก็ฝากคนอื่นซื้อ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วชักดาบ
[Like]

งบน้อย
[Like]
เอาจริงๆแล้วที่บ้านผมไม่มีใครใช้บัตรเครดิตเลยนะครับ เพราะเค้าบอกว่าไม่จำเป็นต้องใช้เลย คงเป็นเพราะเป็นบ้านต่างจังหวัดมั่งครับ เลยไม่ค่อยได้ใช้บัตรพวกนี้
ลองสอนให้เล่น ensoตู๊ด หรือพวกช้อปปิ้งออนไลน์สิคะ
แล้วบัตรเครดิตจะกลายเป็นสิ่งจำเป็นอันดับต้นๆทันที  หยี
สอนแล้วคร้าบบ แม่ไม่สนใจคร้าบบบ
หน้า: 1 ... 51 52 53 54 55 56 57 [58] 59 60 61 62 63 64 65 ... 110