หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองทำดูแล้ว งง ครับ  (อ่าน 6471 ครั้ง)
พอดีลองทำฟ้อนท์แล้ว เจเนริกออกมา ตัวอักษรมันห่างกันมากมาก กับบางตัวอักษรมี 4 เหลี่ยมเปียกปูนขึ้นมาตามภาพ ผมจะต้องทำอันใดดีครับ
รบกวนขอวิธีแก้ไขคร่าวๆ ท่านๆ ทั้งหลายหน่อยครับ.......ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป
ขอบคุณมากครับ

อ้อ ผมใช้ฟ้อนท์แลบ 4 ครับ

ต่อครับ หน้ามึน
ซื้อ ลิขสิทธิ์ มาใช้ครับ ฮิ้ววว

ราคาซักเท่าไหร่กันนี่   ง่ะ โอ๊วววว
ถ้าเป็น FontLab ก็สองหมื่นครับ
แต่มันไม่ออกรุ่นใหม่มาหลายปีมากๆ แล้ว โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เปลี่ยนไปใช้ ฟ้อนครีเอเตอร์ แล้วครับ แต่มันก็ยังห่างอยู่ดี ทำไงดีครับ
ต้องปรับระยะห่างของอักษรแต่ละตัวครับ

ไม่ยากเท่าไหร่ ในfont creator ยิ่งทำง่ายๆ

--เจริญพร สาธุ สาธุ--

안녕히게세요
หน้า: [1]