หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสอนใช้ Illustrator ได้มั้ยค่ะ  (อ่าน 7367 ครั้ง)
:09:ก็กำลังศึกษาโปรแกรม Illustrator กับ Flash อยู่ค่ะ อยากรู้วิธีการแล้วก็เทคนิคต่างๆค่ะ  ช่วยหน่อยนะค่ะ (แจ๋ว แจ๋ว)

:)
บทที่ 1 

เปิดโปรแกรมมาก่อนครับ

ไปที่ flle เลือก new file   

แล้วก็ไปที่ แทบบน ชื่อว่า windows  จากนั้น เลือก tools 

พอได้แทบ tools แล้ว ก็ เอาเมาส์ ไปชี้ ตามไอค่อนต่างๆ มันจะขึ้น ชื่อเครื่องมือ เพื่อให้รู้จักกับเครื่องมือครับ

แต่การเอาเมาส์ไปชี้ มันก็แค่เป็นเพียงการรุ้จัก แต่ เราสามารถทำความสนิทสนมกับมันได้ โดย การ ลองคลิก แล้ว ใช้มัน บนพื้นที่ขาวๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถามสั้นเนอะ
แต่ตอบทีนี่ยากเลย ฮ่าๆ ฮือๆ
เอาเป็นว่าสงสัยตรงไหนถามละกันครับ

(เออ คำว่า สงสัย "ตรงไหน" นี่ดีเนอะ มันช่วยโฟกัสดี)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สงสัยทุกตรงเลยครับครูแอน  น้องดำ

บทที่ 1  เจ๋ง

ค่ะ --"

ขอบคุณสำหรับบทที่ 1
 ฮือๆ~

:)
flash ครับ

http://www.f0nt.com/forum/index.php/board,16.0.html

กาก
มีคำถามค่ะ

ถ้าเราจะเลือกวัตถุทุกชิ้น ที่มีสีเดียวกัน ทำยังไงคะ

ปล. กระทู้ illustrator มีเยอะมาก เอามันยุบรวมกันได้ไหมอ่ะ

มีคำถามค่ะ

ถ้าเราจะเลือกวัตถุทุกชิ้น ที่มีสีเดียวกัน ทำยังไงคะ

ปล. กระทู้ illustrator มีเยอะมาก เอามันยุบรวมกันได้ไหมอ่ะ

เลือกวัตุสีที่ต้องการ 1 อันแล้ว ตามภาพเลย
กำลังแคปรูปจะมาโพสเล้ย ป้าจอยตัดหน้า  ฮ่าๆ ฮือๆ

สมัยนี้เค้าต้องเร็วนะออย  น้องดำ

เปิดเมนูนี้อยู่พอดีน่ะ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก
จู๋สอนเล่นอีรัตน์มีอยู่บนหิ้งแล้วจ้ะ อย่างเป็นทางการ หยี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รักเจ๊จอยที่ซู้ดดดดดด

+

จู๋สอนเล่นอีรัตน์มีอยู่บนหิ้งแล้วจ้ะ อย่างเป็นทางการ หยี

ปล. search คำว่า illustrator ไม่เจอ

โหยๆ  ถ้าเจ้าของกจ.  เอารูปอวตารนี้ขึ้นตั้งแต่แรก ผมจะสอนตั้งแต่บทที่1 ยันบทสุดท้าย แถมเบอร์คนสอนให้เลยนะเนี่ย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นั่นรูปแฟนเค้ารึเปล่า

เขาไม่มีรูปผมนะ

หน้า: [1] 2