หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้อนสุดฯ เล่ม 10 (ล่มไปแล้ว)  (อ่าน 72098 ครั้ง)
คนหลายคนอ่านไม่รู้เรื่องครับ เพราะหนังสือภาษาไทย เด็กนอก อาจจะอ่านไม่ออก  ง่ะ

ผมอยากสอบถามว่า ถ้าเกิดว่าเราให้คนนอกอ่าน จะเป็นไปได้ไหมที่เราจะชวนคนนอกที่เคยอ่านฟอนต์สุด มาเขียนเล่นๆกับเราบ้าง น่าจะมีช่องทางเพิ่มในการรับกอลลั่มไหมครับ ? หรือยังคงจะเป็นนิตยสารที่สื่อสารกับคนภายในเว็บนี้เหมือนเดิม
จริงๆ ฉบับก่อนๆ ช่วงนั้นก็เปิดรับคนนอกพอสมควรนะครับ (แต่หาไม่ได้ กร๊าก)

เอาสิๆ
ฉบับนี้เอาเรื่องโซเชี่ยวเน็ตเวิร์กเลยไหมอ้ะเดือน
เพราะเรื่องครูกุ๊ฏเมื่อชาติที่แล้วมันเก่าไปแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จัดไป เจ๋ง
ตอนวันนัดเย็บเล่มบ้านพี่แอนก็ถือว่าวันนั้นเป็นเนิร์ดแคมป์ไปด้วยเลยดีมะ ยะโอ้ โวย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ครั้งนี้เราจะมี flip book แบบ offine มั้ยอ้ะ
แบบ offine ถ้าจะเอาเป็น flip book เหมือนเดิมก็ต้องเขียน XML ล่ะ
แต่ไม่ยาก ทำเหมือนเดิมได้เลย

แบบ online ก็ ISSUU
(ต้นฉบับเย็บเป็น PDF
อ่อ ยังหาโปรแกรมฟรีที่เย็บ PDF ไม่ได้เลยนี่หว่า  น้องดำเหงื่อตก)

ก็ใช้ ISSUU แหละ มันมีระบบที่ download ออกมาเป็น PDF ได้เลย เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ครับใช้ issuu ก็สามารถช่วยได้ครับ ส่วนถ้ารับคนนอกผมมีทีมงานอีกหลายท่านที่พร้อมที่จะเขียนลงครับ

(ถือว่าได้ประโยชน์ต่อพวกผมเองตรงที่ลองส่งต้นฉบับเพื่อที่จะอุ่นเครื่องก่อนที่พวกผมทำนิตยสารจริงครับ)

ตอนนี้ผมสนใจเต็มที่เลยครับ มีอะไรอยากให้ช่วยผมก็พร้อมเสมอครับ !  ลันล้า
 หยี เค้าช่วยด้วย

อยากเขียน  หยี

แต่คิดไม่ออก...

ขอแตกหน่อกระจู๋นี้นะครับ กรี๊ดดดดด
ไม่แตกละ ตั้งจู๋ใหม่เลยดีกว่า กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14]