หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีสร้างฟอนต์  (อ่าน 4182 ครั้ง)
เรียนถามพี่ๆน้องๆหน่อยครับ
วิธีการสร้างฟอนต์ที่เข้าระหัส ascii ทำอย่างไรครับ ผมจะนำมาสร้างฟอนต์ไทยเขิน มีประมาณ สองร้อยอักษร ครับ แต่ทั้งนี้โดยไม่ต้องไปยุ่งกับ ฟอนต์ภาษาอังกฤษ สรุปลแล้วทำเหมือนฟอนต์ไทยสมัยก่อน หรือทีทำไปใช้ใน โฟโต้ชอป ครับ ผมคิดว่าจะนำเอาเข้าไปแทนที่ภาษาไทย แล้ว สร้าง keyboard layuot ใหม่ แต่ว่า ช่องที่ภาษาไทยมีอยู่ มันไม่พอใส่ครับ จะเพิ่มด้วยวิธีใด หรือ ใครมีวิธีแนะนำอย่างไร ขอความกรุณาช่วยหน่อย ครับ จักเป็นพระคุณหาที่เปรียบมิได้ครับ ขอบล่วงหน้าครับ
หน้า: [1]