หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สุนัขหายที่องค์พระปฐมเจดีย์  (อ่าน 4357 ครั้ง)
สวัสดีค่ะ หน่อยเป็นคนหนึ่งที่รักสุนัขมากค่ะ แต่หน่อยไม่ได้เป็นคนนครปฐม หน่อยได้มีโอกาสไปขายของในงานองค์ปฐมเจดีย์ เมื่อต้นเดือน พย. 52 และได้นำสุนัขคู่ใจไปด้วย 2 ตัว แต่แล้วสุนัขก็หายไป 1 ตัว หายไปตั้งแต่วันที่ 4 พย. 52 เวลา 15.30 น. จนตอนนี้ก็ยังไม่เจอค่ะ ได้ตามหาตั้งแต่วันที่ 4-15 พย. 52 จนหมดงาน และย้ายไปขายของที่อื่น ตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้หน่อยทุกข์ใจมาก กินไม่ได้นอนไม่หลับไปหลายวัน คิดถึงน้องหมาตลอดเวลา ได้สอบถามข้อมูลไปยังคนท้องที่องค์พระนครปฐมและให้ดูรูปคนอุ้มน้องหมาไป เขาบอกว่าเป็นคนที่มาองค์พระบ่อยๆ แต่ไม่เห็นหลายวันแล้ว หากใครที่อยู่แถวนั้นโปรดช่วยดูให้หน่อยนะคะ หน่อยมีรางวัลให้ 5,000 บ. ค่ะ โทร 086-839-7202, 081-353-1539

ข้อมูลเพิ่มเติม
สุนัขพันธุ์ ยอร์คเชีย (น้องเชน) เพศผู้ อายุ 4 ปี ขนหน้าที่สี ตาล+ทอง ขนที่หลังสีเทา+ดำ ขนที่ขาสีตาลอ่อน รูปร่างผอมเพรียว (มีรูป)

คนอุ้มไป (มีรูป)
เป็นหญิง อายุ 50 กว่าๆ สูงประมาณ 160 ซม. รูปร่างแกร่ง ผอม สูงโปร่ง เท้าใหญ่ หุ่นคล้ายชาย ผิวดำ+แดง หน้ากระดูก แหลมไม่มาก จมูกสั้น มีโหนกแก้ม ตาลึกไม่มาก หัวเถิก ผมหยักโสก ยาวกลางหลัง (วันที่อุ้มหมาไปใส่กางเกงรัดรูปสีดำขาดๆเป็นรู เหมือนคนสติไม่เต็ม)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2009, 17:58 น. โดย sasi307 » บันทึกการเข้า
หาที่ฝากรูปแล้วแปะลิงค์ครับ

เอาใจช่วยขอให้ได้พบกันเร็วๆนี้นะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เอาใจช่วยนะคะ ยิ้มน่ารัก

หาที่ฝากรูปแล้วแปะลิงตรงไหนคะ ช่วยอธิบายรายละเอียดให้ด้วยค่ะ อยากใส่รูปมากเลย ขอบคุณค่ะ
ส่งลิงก์เลยค่ะ เดี๋ยวแปะรูปให้ก็ได้ค่ะ

อ่านยากหน่อยนะครับ หวังว่าน่าจะพอทำได้ เพราะตอนนี้ไม่มีเวลา(พี่มาแย่งเล่นคอม) ขออภัยด้วยครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ย. 2009, 20:13 น. โดย POPYs!! » บันทึกการเข้า

เพียงแค่ลมหายใจ ง่ายๆ แต่ งดงาม และลึกซึ้ง...
ขอให้ตามน้องเชนพบนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ อ่านแล้วจะร้องไห้
ถ้ามีคนอุ้มหมาเราไปแบบนี้ เราคงเสียใจมากๆ
โชคดีที่น้องเชน เป็นหมาที่มีลักษณะพิเศษ
คงมีคนพบไวๆนี้และแจ้งไปหาคุณหน่อยค่ะ
เวรเอ้ย
  ง่ะ

ขอโทษนะครับ
ไม่รู้จะสบถเป็นคำว่าอะไร
ขอให้เจอหมาเร็ววันแล้วกัน

ถ้าเขาเอาไป
หวังอย่างเดียวคือ
เลี้ยงให้ดี อย่าให้อด
อย่าให้เอาไปทำอย่างอื่นเท่านั้นล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2009, 22:25 น. โดย โก้ » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เดี๋ยวเอาข่าวไปกระจายให้เด็กๆที่นครปฐมให้ครับ
เข้ามาจู๋นี้ทุกวันเลย
และแอบหวังว่า เจ้าของจะพบน้องเชน ตามที่หวังไว้
สาธุๆๆๆ
เอาใจช่วยให้หาเจอค่ะ
ลองปิดประกาศแถวๆ นั้น และลองเอาข้อมูลไปแปะที่บอร์ดพันทิพย์ด้วยนะคะ กระจายข่าวให้เยอะที่สุด เผื่อจะมีใครเจอ
โอ้ว ผมคนนครปฐมครับ
วันนี้น้องของผมต้องไปองค์พระปฐมเจดีย์ เดี๋ยวบอกให้ช่วยหาให้ครับ
หน้า: [1]