หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ขอความช่วยเหลือครับ  (อ่าน 807 ครั้ง)
ขอความช่วยเหลือดังนี้ครับ
๑. ผมสร้างฟอนต์ไทยขึน (คล้ายกับตัวล้านนาครับ ) เพิ่งมียูนิโค๊ดเป็นของไทยขึ้นครับ ผมทำฟอนต์ตามยูนิโค๊ดครับ แล้วก็เขียนสคลิปใส่เรียบร้อย ก็ใช้ได้ดีใน indesign  cs ครับ ในเวิร์ดไม่ได้ แต่ใน เอ็คเซลได้ พาวเวอร์พอยก็ได้ครับ ที่ว่าได้นี้คือ มันแทนที่อักษรได้ เหมือนที่พี่ๆทั้งหลายทำนั่นแหละ ครับ ทีนี้พอใช้ในเว็บ ใน Firefox ครับ มันไม่แทนที่ตัวอักษรให้ครับ ต้องปรับค่ายังไรครับ ถึงจะใช้ได้ รบกวนพี่ๆด้วยครับ
๒. ยูนิโค๊ดประเทศไหนบ้างครับที่ใช้ได้ใน เพกเมคเกอร์ครับ หรือ ต้องทำฟอนต์อย่างไรครับ ถึงจะใช้ได้ในเพกเมคเกอร์ครับ

ขอความช่วยเหลือด่วนครับ กำลังเตรียมตัวจะทำเว็บ เป็นภาษาไทยเขิน ครับ ขอบคุณมากๆครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: [1]