หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนเรื่องนับเวลาถอยหลังหน่อยค  (อ่าน 2244 ครั้ง)
 ช่วยแก้โค้ดให้มันนับเป็นแบบ นาที:วินาที ทีครับ คือผมก็ไม่ได้เก่งโค้ดมากมายนะครับ

โค้ด:
stop();
count = 5;
function countTime() {
count--;
txtTime.text = count;
if (count == 0) {
txtTime.text = "TimeOut";
clearInterval(id);
gotoAndPlay(10);
} else {
clearInterval(id);
id = setInterval(countTime, 1000);
}
}
id = setInterval(countTime, 1000);
ก็แค่เอาไปต่อกับตัวหนังสือเองนี่ครับ?

เออ โทษทีครับ คือโค้ดที่ผมใส่ count มันแค่ 5 วิ แต่ถ้ามันมากกว่า 5 วิ อะครับเช่น 2นาที

อยากให้มันมองเป็นแบบ 00:00
1. ต้องแปลงตัวเลขวินาที เป็น นาที และวินาที ก่อนครับ โดยใช้การหารที่ไม่เอาทศนิยม และการหารเอาเศษ (modulo)
2. แล้วก็เช็คว่าตัวเลขที่หารได้มีกี่หลัก ถ้ามี 1 หลัก ก็เติมตัวหนังสือ 0 ด้านหน้า

หน้า: [1]