หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35 36 ... 168

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ FAIL  (อ่าน 713758 ครั้ง)
โอยยย กร๊ากกกก
 กร๊าก กร๊าก
standing on the shoulder of giants อู้ย..

มันชื่ออัลบั้มของวง Oasis นะ อู้ย..

รึว่าหมายถึงนี่ http://en.wikipedia.org/wiki/Standing_on_the_shoulders_of_giants

คำว่า Standing on the shoulders of giants มันเขียนอยู่บนขอบเหรียญ 2 ปอนด์
ของอังกฤษครับ(เมื่อก่อนก็ไม่เคยสังเกตุเหมือนกัน) เป็นคำพูดของนิวตั้น
คือเป็นคำที่ดังมากทุกคนรู้จักดีอะนะ ถึงเอามาไว้บนเหรียญ
แต่พูดแล้วหมายถึงอะไรผมก็ไม่รู้เหมือนกัน หน้า Google Scholar ที่หมอแมวเอามาให้ดู
ผมก็เข้าใจว่า คำนี้เป็นคำของสุดยอดสกอลาร์คนหนึ่งของโลก และเป็นคำที่ใครๆรู้จักดีมั้งครับ

ส่วนชื่ออัลบั้มนั่น พวกกัลลาเกอร์ก็เอามาจากขอบเหรียญนั่นแหละ

I ROCK , THEREFORE I AM
+พี่เก้อ  กรี๊ดดดดด

ตัวคนเดียว :]
อ่านมาจาก info camera บทสัมภาษณ์ช่างภาพ wedding มืออาชีพ...  อ๊าง~

หลังจากถามถึงบทเริ่มต้นและการทำงานแล้ว ก็เริ่มเข้าสู่วิถีแห่งการโฆษณากล้อง (ซึ่งหนังสือกล้องของไทย สังกัดค่ายหนอนทุกเล่ม อืมมมมห์ )

ลันล้า ใช้กล้องอะไรครับ
 ไอ้มืดหมี อ๋อ 5D กับ 5D mark II เลนส์ก็บลา บลา มีแฟลชนิดหน่อย
 ลันล้า แล้วมีปัญหาระหว่างการทำงานมั้ยครับ (ตามจริงต้องบอกว่าไม่มีปัญหาครับ ลุยได้ทุกสภาณการณ์ วางใจได้)
 ไอ้มืดหมี ถ่ายๆอยู่ กระจกสะท้อนหลุดกลางงานครับ
 ลันล้า .....
 ลันล้า มีคำแนะนำในการเตรียมอุปกรณ์มั้ย
 ไอ้มืดหมี ต้องเตรียมกล้องสำรองไป 2 - 3 ตัว เผื่อเหตุฉุกเฉินนะครับ

กร๊าก กร๊าก ไม่รู้เฟลรึเปล่า

กร๊าก กร๊าก
อ่านมาจาก info camera บทสัมภาษณ์ช่างภาพ wedding มืออาชีพ...  อ๊าง~

หลังจากถามถึงบทเริ่มต้นและการทำงานแล้ว ก็เริ่มเข้าสู่วิถีแห่งการโฆษณากล้อง (ซึ่งหนังสือกล้องของไทย สังกัดค่ายหนอนทุกเล่ม อืมมมมห์ )

ลันล้า ใช้กล้องอะไรครับ
 ไอ้มืดหมี อ๋อ 5D กับ 5D mark II เลนส์ก็บลา บลา มีแฟลชนิดหน่อย
 ลันล้า แล้วมีปัญหาระหว่างการทำงานมั้ยครับ (ตามจริงต้องบอกว่าไม่มีปัญหาครับ ลุยได้ทุกสภาณการณ์ วางใจได้)
 ไอ้มืดหมี ถ่ายๆอยู่ กระจกสะท้อนหลุดกลางงานครับ
 ลันล้า .....
 ลันล้า มีคำแนะนำในการเตรียมอุปกรณ์มั้ย
 ไอ้มืดหมี ต้องเตรียมกล้องสำรองไป 2 - 3 ตัว เผื่อเหตุฉุกเฉินนะครับ

กร๊าก กร๊าก ไม่รู้เฟลรึเปล่า

คิดเหมือนกับพี่ผมคิดหรือป่าวพี่อู๋  อ๊าง~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
คิดว่าอะไรอะ  ไอ้มืดหมี

น่าจะ fail นะ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 กร๊าก กร๊าก เข้าใจละ

หื่น

คำว่า Standing on the shoulders of giants มันเขียนอยู่บนขอบเหรียญ 2 ปอนด์
ของอังกฤษครับ(เมื่อก่อนก็ไม่เคยสังเกตุเหมือนกัน) เป็นคำพูดของนิวตั้น
คือเป็นคำที่ดังมากทุกคนรู้จักดีอะนะ ถึงเอามาไว้บนเหรียญ
แต่พูดแล้วหมายถึงอะไรผมก็ไม่รู้เหมือนกัน หน้า Google Scholar ที่หมอแมวเอามาให้ดู
ผมก็เข้าใจว่า คำนี้เป็นคำของสุดยอดสกอลาร์คนหนึ่งของโลก และเป็นคำที่ใครๆรู้จักดีมั้งครับ

ส่วนชื่ออัลบั้มนั่น พวกกัลลาเกอร์ก็เอามาจากขอบเหรียญนั่นแหละ

Standing on the shoulders of giants ความหมายน่าจะประมาณว่า การทำอะไรที่เป็นการต่อยอดทางความคิดจากนักคิดทั้งหลาย

ถ้าในทางการพัฒนาซอฟต์แวร์ก็เหมือนกับ การพัฒนาต่อยอดจากที่มีการพัฒนาไว้แล้ว ประมาณนี้น่ะครับ

น่าจะ fail นะ
มองหาตั้งนาน กร๊าก

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
 ฮือๆ~ ไปห้ามทำไม

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ไม่เข้าใจ
มันคืออะไร
ฮือๆ~ ไปห้ามทำไม
กร๊าก

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35 36 ... 168