หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตก: จานออสซี สอนจัดแสงเบื้องต้น  (อ่าน 26341 ครั้ง)
สวัสดีครับ เมื่อวานนี้หลังจากตูทำฟ้อนสุดฯ เสร็จแล้ว (หกโมงเช้า ฮ่าๆ ฮือๆ)
พอตกบ่ายก็ไปนั่งฟังบรรยาย อบรมการจัดไฟสตูดิโอเบื้องต้นมาจ้ะ

ตูรู้ข่าวงานนี้จากโพสต์นี้

อ่อ.. วันอาทิตย์ที่ 6 นี้ เวลา 14.00 - 17.00  ผมจะไปช่วยเพื่อนพูดเรื่องการจัดไฟใน studio
ที่ e galley สมาคมถ่ายภาพแห่งประเทศไทยฯ ชั้น 4 หอศิลป์ กทม. ที่อยู่ตรงข้ามมาบุญครองอ่ะครับ
ใครสนใจก็เรียนเชิญนะครับ ฟรีไม่เสียตังค์ ไม่ต้องลงทะเบียน  กึ๋ยๆ

ก็เลยแหกขี้ตาตื่นไปครับ ฮ่าๆ ฮือๆ
ด้วยความอยากรู้อยากเห็น (เป็นแบบนี้บ่อยๆ ชีวิตจะสนุกดี)

งานนี้ดีมากๆ เลย  เจ๋ง
เป็นของ RPST - สมาคมถ่ายภาพแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์
จัดบรรยายฟรีที่หอศิลป์กรุงเทพ ตลอดเดือนนี้ครับ
มีคั่นด้วยการแข่งขันถ่ายภาพแบบช็อตเดียวอยู่ด้วยนะ
ใครเมพๆ น่าไปชิงกล้องกะเขา ฟรี เจ๋ง

พอดีจดเลกเชอร์มาหลายหน้าเหมือนกัน
เผื่อใครที่ต้องการเรียนรู้เรื่องการจัดไฟสตูดิโอเบื้องต้น
ก็จะทยอยโพสต์ไปสแกนไปนะครับ คั่นได้ๆ ลันล้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก่อนเข้าเรื่อง ขอแนะนำสถานที่กับนิทรรศการตอนนี้ก่อน
เป็นนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติ "บารมีแห่งแผ่นดิน" ครับ
ยิ่งใหญ่อลังการมากๆ ใครที่ยังไม่ได้ไปให้หาโอกาสไปให้ได้เลยนะ เจ๋ง
(เดี๋ยวท้ายๆ อาจจะมีให้ดูบรรยากาศงานด้วยถ้าไม่ลืม)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่แอน แสกนเลยย

คั่นๆ  เจ๋ง

ตัวคนเดียว :]
คั่นให้  อ๊าง~

ดูจากเวลาแล้ว
เลิกเรียนวันเสาร์น่าจะไปได้ อ๊าง~

นะนะ จด ๆ

นั่งฟังด้วยใจจดจ่อ  กรี๊ดดดดด

Gear : Canon 450D
Lens : ฯลฯ
Flash : Canon 580ex II
ขับขี่ปลอดภัย เปิดไฟใส่หมวกกันน็อก...คาดเข็มขัดนิรภัย...ตั้งสติก่อนปั่นกระจู๋
ถ้าหน้าไหนอ่านแล้วงงก็ถามได้นะครับ
แต่ตูตอบไม่ได้หรอก ฮ่าๆ ฮือๆ

คือ iPhone เนี่ยใช้เอารูปนางแบบชีพๆ ให้นางแบบไม่ชีพของเราดูใช่ไหมครับ
แล้วก็โพสตาม ...เข้าใจถูกไหมครับ กรี๊ดดดดด

ขับขี่ปลอดภัย เปิดไฟใส่หมวกกันน็อก...คาดเข็มขัดนิรภัย...ตั้งสติก่อนปั่นกระจู๋
งงเรื่อง iphone เหมือนกัน  งง

ใช่ครับๆ

เหมือนว่าคนที่เป็นช่างภาพเขาใช้วิธีนี้กันเป็นปกติเลยนะครับ
คือเวลามีนางแบบที่ไม่ได้มืออาชีพ แล้วต้องการภาพแบบไหน มุมยังไง โพสยังไง
ก็ยกภาพตัวอย่างให้ดู (ทีนี้อุปกรณ์บรรจุภาพที่มันสะดวกที่สุดก็คือไอโฟนไง)

แต่รู้สึกจานต้นของเรา (พี่ชื่อต้นใช่ไหมครับ ผมไม่กล้าเรียกกลัวผิด (เหงื่อแตกพลั่ก)) จะใช้ iPaq หยี

กรี๊ดดดดด

อันนี้น่าสน

ใครรู้จักไฟจิ้งหรีดมั่งครับ กรี๊ดดดดด

คั่นๆ  กรี๊ดดดดด

หน้า: [1] 2 3 4