หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอพ่อแม่แฟนครั้งแรกเป็นไงกันบ้าง  (อ่าน 76800 ครั้ง)
ถามเรื่องที่ยังไม่รู้ซิ  โวย โวย
แต่จริงๆแล้ว ผมก็ว่าผู้ชายสมัยก่อน ทำกับข้าวเก่งกันเกือบทั้งนั้นเลยนะครับ
พ่อผมก็จัดว่า ทำกับข้าวเก่ง แม่บอกสมัยก่อนแทบไม่ต้องทำ พ่อทำให้กินตลอดเลย
หลังๆ เค้าก็หมกตัวอยู่ในป่า ทำอาหารป่าเก่งอีกต่างหาก

เีสียดายเหมือนกัน เด็กๆไม่ค่อยให้เค้าหัดให้  เศร้า

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ผมปรุงไม่เก่ง แต่เรื่องเตรียมวัตถุดิบ ขอให้บอก ตอนเด็กๆ เป็นลูกมือพ่อตลอด

เชือดไก่ แล่ปลา หั่นหมู ถลกหนังกบ ขูดมะพร้าว
ตอนขูดมะพร้าวคงเซ็กซี่น่าดู หื่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ยังกะมะหมี่   หื่น

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อร้ายยยย
ป๋าณตหล่อเมพที่สุดในจักรยาน  หยี

ส่วนอีบวบ รู้ว่าแกแซวเล่น
แต่แกก็หมายความอย่างนั้นจริงๆ ชั้นรู้ ฮ่าๆ ฮือๆ

แต่ว่ากันตามตรง ไม่ว่าผู้ชายจับงานอะไร
ส่วนใหญ่มันจะออกมาดีกว่าผู้หญิง ถึงไม่ใช่ทั้งหมด แต่ก็ส่วนใหญ่

ตอนขูดมะพร้าวคงเซ็กซี่น่าดู หื่น

ถ้าเป็นพี่ร่ม
คงขูดไป ปัดน้ำฝนไปด้วยแน่ๆ  ฮ่าๆ ฮือๆ

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
ถ้าเป็นพี่ร่ม
คงขูดไป ปัดน้ำฝนไปด้วยแน่ๆ  ฮ่าๆ ฮือๆ

กร๊ากกกกก!!!

มีสายข่าว วงในด้วยเหรอ  กร๊าก

จริงๆ ไม่มีอะไรครับ

คือ เพื่อนรุ่นน้องที่คุยๆ กันอยู่นานแล้ว
และก็ คุย จนเริ่มที่จะสนิทและมีรักมีชอบกัน

แต่ พอดี วันเกิดเขา  เขาชวนไป  เราก็เลยตอบตกลงไป

พอตอบตกลงไป ปุ๊ป เขาก็บอกว่า  พ่อเขามาด้วยนะ
แม่เขาก็มาด้วย พี่ชายเขาก็มาด้วย น้องสาวเขาก็มาด้วย

แล้วเพื่อนละ ไม่มีใครมา

สรุป ก็ คือ มีแต่คนในครอบครัวเขา กับผม

ความเกร็งก็เลยบังเกิด ความตื่นเต้นก็เลยตามมาติดๆ ก็เลยมาตั้งจู๋

พอหลังจากตั้งจู๋ 3 วันก็ถึงกำหนด ครับ
ก็ไม่มีอะไรครับ พ่อแม่เขาน่ารักมาก ไม่เหมือนที่คุยกันไว้ ว่า โหด อย่างนู้น โหดอย่างนี้

คุยกับผมประโยคแรก ก็คือ ถามผมว่าเรียนหรือทำงาน ผมก็บอกไปว่าทำงานแล้วครับ
จากนั้น พ่อก็ขอดูบัตรประชาชน แล้วก็ขอเบอร์โทรผมไว้ครับ
โทรมาเผาลูกสาว กร๊าก

จากนั้นก็เข้าสู่โมด เฮฮาปาตี้ ร้องรำทำเพลง สนุกดีครับ
ผมก็เนียนร้องเพลงด้วยซะเลย  กร๊าก
จากนั้น พ่อแม่เขาก็ ชวนผมไปงานทำบุญบ้าน เดือนตุลาครับ

แค่นี้เอง ครับ ฮ่าๆ

พอบอกว่า พ่อแม่แฟนให้ไปหานี่ ดูเหมือนว่าเราทำอะไรไม่ดีไว้เลยนะครับ ฮ่าๆ

แต่ วันนั้น ก็รู้สึกว่า ความจริงใจ กับความบริษุทธิ์ใจช่วยได้เยอะเลยครับ
เพราะอย่างน้อยเราก็ไม่เคยทำให้ลูกเค้าเสียหาย
มือก็ยังไม่จับ จะเอาอะไรไปละอายใจ ง่ะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
มือก็ยังไม่ได้จับ  น่าละอายจริงๆ  เศร้า

อิจฉา T^T

โหมด..จริงจังกับชีวิตมากขึ้น
after effect by แบงค์กุ
บรรยากาศสบายดีก็ดีแล้วครับ
ดีใจด้วยนะครับ ที่ผ่านไปได้ด้วยดี  เจ๋ง

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
จริงๆ ก็คิดคล้ายๆ พี่ณตนั่นแหละ (คือแซวเล่น)

แต่จะเฉยๆ กับพี่หฯิงที่ทำกับข้าวเก่ง และคิดว่าถ้าผู้ชายเก่งเรื่องนี้ล่ะโคตรเท่เลย กร๊ากกกก

แหมมม  เค้าทั้งสวยทั้งตึงแถมทำกับข้าวเก่ง อย่างงี้บวบรักตายเลยสิ  อ๊าง~

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ยังไม่ผ่านพ้น
ความสนุกเพิ่งจะเริ่มเอง  กร๊ากกกก

พลัมมิกา  กร๊ากกกกก!!!

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
อะงั้น
จักรี ต้องไปจู๋โชว์แฟนต่อ
พี่จักรีจะแต่งงานอีกคนแล้วสินะั  ฮือๆ~

กินรอบวง
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19