หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 19

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอพ่อแม่แฟนครั้งแรกเป็นไงกันบ้าง  (อ่าน 76762 ครั้ง)
แบบนี้ที่บ้านผมเรียกกันสั้นๆว่า "ซักฟอก" ครับ

กร๊ากกกกก!!!

เจอครั้งแรกซักฟอกขนาดนั้นเลย  โห

อืม...

แต่มองว่าเรื่องที่ถามเนี่ย... ถ้าเรารู้จักใครซักคนนึงเนี่ย
เราก็ต้องรู้เรื่องตรงนี้ของอีกฝ่ายอยู่แล้วไม่มากก็น้อย
ต่อให้ไม่เป็นแฟน ไม่ได้กำลังดูกัน... เป็นเพื่อนกันก็ถามนะ
มันก็ทำให้เห็นนะว่าอีกฝ่ายเค้ามีพื้นที่ส่วนตัว/เปิดใจ/จริงใจแค่ไหน

ป๊าม๊าอรมองว่าแบบนี้สุภาพกว่ามาถามลับหลังด้วยล่ะ
(เพราะจะถามลูกก็ถามได้อยู่แล้ว ไม่เห็นต้องถามเจ้าตัวให้เค้าเกร็งเล่นเลย  กร๊าก)

อันบัน ♥
จะบอกว่าคำถามพวกนี้ คุ๊นนนน คุ้น.....

อย่างที่ อร บอกมาแหละครับ

ต่อให้ไม่ได้เป็นแฟนกับลูกเค้า เค้าก็ถามนะครับ....

อย่างตอนที่ไปเจอแม่ของน้องทับทิมครั้งแรก แม่ของน้องเค้าก็ถามแบบนั้นครับ....

ส่วนตัวแล้วคิดว่า เค้าคงเป็นห่วงมากกว่า อยากรู้ว่า ลูกของเค้า มีเพื่อน หรือ รู้จักคนแบบไหนบ้าง น่ะครับ

ก็เป็นพ่อเป็นแม่คนทั้งทีนี่.... มันใช่เรื่องง่ายๆเลยนี่เนอะ.....

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...
ตอบไม่ได้ ยังขาดประสบการณ์  หมีโหด~

Today you , Tomorrow me.
 อ๊าง~ ชินละ

ปรกติคุยกับพ่อ แม่ชาวบ้านบ่อย ๆ

เลยไม่ค่อยรู้สึกกดดันอะไร

ทุกวันนี้ กินข้าวบ้านเม้ง บ่อยกว่ากินข้าวที่บ้านตัวเองอีก  อ๊าง~

ต้นยังไม่เคยเจอพ่อแม่เกศเรอะ  เกย์ออก

ส่วนที่จักรีถาม ก็มีสัมมาคารวะ แสดงความมีน้ำใจ
ชวนคุยเรื่องนู้นนี้บ้าง ถ้ามีโอกาส แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น แฟนเราก็มีส่วนสำคัญด้วย
แบบว่าช่วยพรีเซ็นท์เรามาก่อนมั้ย หรือบางทีอาจจะต้องคอยช่วยเปิดประเด็น เหรอบทสนทนาบ้าง
ต้นยังไม่เคยเจอพ่อแม่เกศเรอะ  เกย์ออก

เคยเจอกันในฝันแล้วครับ  ถามเกศดูได้  อืมมมมห์
 หยี มาแปะเฉยๆ เข้ามาส่อง
เคยเจอกันในฝันแล้วครับ  ถามเกศดูได้  อืมมมมห์

อ่า งั้นพี่ก็ก้วหน้ากว่าแล้วซิ
เพราะพี่เจอพ่อเกศ แล้ว  อืมมมมห์
ยังไม่เคยมีพ่อแม่แฟนเป็นของตัวเอง น้องดำ

ชั่งน้ำหนักระหว่างความสุภาพ และ เป็นตัวของตัวเองครับ

หรือถ้าจะให้พูดตรงๆแบบhard sell
ให้ทำตัวเหมือนเวลาจะไปสมัครงานครับ
มั่นใจในตัวเองไว้ นำเสนอสิ่งที่ดีของตนเอง และนอบน้อมตามผู้ใหญ่

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

ลองซ้อมๆ หัดไปเที่ยวกับกลุ่มเพื่อนเค้าดูก่อนก็ได้

เพื่อนสนิทของแฟน ก็แรงไม่น้อยนะ  น้องดำเหงื่อตก

// ถ้าตีซี้ได้ ไอ้พวกเพื่อนแฟนเราจะคายเคล็ดลับมาแน่นอน

อย่าลิมว่าไอ้พวกนี้เจอพ่อแม่แฟนบ่อยกว่าเรา มันรู้ทางหนีทีไล่ ยิ่งกว่าปลาไหลติดเสก็ตอีก  เจ๋ง

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
งั้นจักรีต้องไปบ้านโบว์บ่อยๆ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ปลาไหลติดเสก็ต  กร๊าก กร๊าก
ส่วนใหญ่ก็ตอบกันไปหมดแล้วเนาะ

ผมก็ยึดตามหมอแมวนั่นแหละครับ ความสุภาพและเป็นตัวเอง ชั่งกัน

พยายามทำการบ้านไปก่อนนะครับ ว่าคุณพ่อมีอะไรชอบไม่ชอบ ทัศนคติประะมาณไหน
คุณแม่เป็นคนยังไง เจ้าระเบียบ หวงลูกสาว หรือเป็นกันเอง
บางบ้าน คุณพ่อดุ คุณแม่ช่วย บางบ้าน คุณพ่อช่วย คุณแม่ขี้บ่น อะไรแบบนี้เป็นต้น
เราจะได้ไม่ทำอะไรขัดหูขัดตาท่านไปซะก่อน

พยายามระวังเรื่องการเมืองหรือศาสนาบ้างนะครับ
ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยง เดี๋ยวจะทะเลาะกันบนโต๊ะได้ง่ายๆ
ผมเคยเกือบเสียผู้เสียคน เพราะเรื่องศาสนาในการสนทนามาแล้ว

พยายามตอบทุกอย่างด้วยความมั่นใจนะครับ
เพราะเค้าจะได้เห็นว่าเราจริงใจ ที่จะคุยจะตอบ
เรื่องไหนไม่รู้ ก็ตอบไม่รู้ ถ้ามั่วๆไปเค้ารู้ทีหลังแล้วจะรู้สึกไม่ดีกับเรา
แต่ผมว่า นอกเหนือจากนี้ จักรีก็คงรู้แหบะครับ ว่าควรจะเข้าหาผู้ใหญ่ยังไง  ฮิ้ววว

ปล. เรื่องเพื่อนสนิทแบบส้มว่า นี่ก็ควรนะครับ อันตรายมากเลยทีเดียว  หมีโหด~

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
เดี๋ยวทวีตถามแม่ยายให้นะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 19