หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 19

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอพ่อแม่แฟนครั้งแรกเป็นไงกันบ้าง  (อ่าน 76776 ครั้ง)
สวัสดีครับ

ไม่ใช่สงสัยอะไรหรอกครับ  แต่ อยากรู้ การวางตัว โดยเฉพาะ พี่ๆ ที่มีประสบการณ์

อยากรู้ว่า ถ้ามีแฟน แล้ววันหนึ่ง ต้องเจอกับพ่อแม่แฟน มีรูปแบบการวางตัวประมาณไหน
และแต่ละคนเจอพ่อแม่แฟนแบบไหนกันบ้างครับ

ถ้าวันหนึ่งสมมติ ต้องไปทานข้าวกับพ่อแม่แฟน โดยบนโต๊ะสนทนา
จะต้องมีคำถามเกี่ยวกับเรื่อง อะไร ทำไม อย่างไง เกี่ยวกับ เรากับแฟน แน่นอน
และไอ้คำถามเหล่านี้แหละที่อยากรุ้ว่า ส่วนใหญ่ พ่อแม่แฟนเค้าจะถามอะไร
อยากรู้อะไรจากเราบ้าง และก็เราจะตอบเขาอย่างไง

- แล้วสมมติในกรณีแฟนเป็นผู้หญิง ในขณะที่เราก็เป้นผู้หญิง 
- แล้วสมมติในกรณีแฟนเราเป็นผู้ชายในขณะที่เราก็เป็นผู้ชาย

2 กรณี นี้ การวางตัวจะเปลี่ยนไป แค่ไหน จะเหมือนหรือต่างกันอย่างไรบ้าง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ฮั่นแน่ เกย์รู้ทัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จริงๆ ผมเนียนๆ ถามไปงั้นแหละ แต่ที่อยากรู้จริงๆ คือ
ไอ้กรณีที่ 2 รองบรรทัดสุดท้ายนั่นต่างหาก  แหยะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 เกย์แอบ เกย์แอบ เกย์แอบ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
 คืบหน้า เจ๋ง

I ROCK , THEREFORE I AM
- แล้วสมมติในกรณีแฟนเราเป็นผู้ชายในขณะที่เราก็เป็นผู้ชาย
ต่อหน้าทำเป็นพี่น้องกันครับ กร๊าก พี่น้องกันมันทำตาเยิ้มๆ ใส่กันได้ด้วยเรอะ
เจอประจำ ก็เคารพตามปกติน่ะครับ ไม่มีอะไร

แต่ที่แน่ๆ ถ้าแม่รู้ยังไม่เท่าไหร่ แต่พ่อ (ทั้งสองฝ่าย) รู้นี่คงดับอนาถคาที่ในพริบตา ก็เลยทำอะไรมากไม่ได้

ผม             สวัสดีค่ะคุณพ่อ   อ๊าง~

พ่อแฟน      นี่ลูกสะใภ้ที่บอกว่า สวย ผมยาวมีหนวดอ่ะนะแม่   อืมมมมห์

แม่แฟน       อืมมมมห์

แฟน           อืมมมมห์

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
แน่มากก โวย

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
 กรี๊ดดดดด

งบน้อย
คราวหลังต้องมาเรียนวิชาแถวนี้
จะได้ไม่เฟลอีก .. ไม่กล้าแนะนำเลยค่ะ แอ้เองตกม้าตายก็เพราะเคสนี้แหละ..
 อ๊าง~

มีสัมมาคาราเต้้ ก็น่าจะเพียงพอแล้วนะครับ  กรี๊ดดดดด
นอกนั้นก็แต่งการสุภาพนิดนึง อารมณ์แต่งตัวจะไปสมัครงาน
เพราะอย่างน้อยพ่อแม่แฟนก็จะได้อุ่นใจขึ้นมาบ้าง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
พี่จักรีจะมาบ้านผมเหรอฮะ  อ๊าง~
ประสปการณ์ตรงนะฮะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)
สิ่งที่ห้ามลืมเด็ดขาดคือการสบตาครับ พ่อแม่เค้าถามมาอย่าหลบสายตาทีเดียวเชียว
ประสปการณ์ของพ่อแม่ฝ่ายหญิงนี่น่ากลัวมาก!

ผมเอาตัวรอดบนโต๊ะอาหารด้วยวิธีนี้ครับ...โอ้ว (แต่เข้าทางแม่นี่ง่ายกว่าทางพ่อเยอะอ่ะ.. กรี๊ดดดดด)
ก็ไม่อะไรมากนะ  แต่งตัวสุภาพแต่ไม่ขาดความเป็นตัวเอง
เพราะถ้าเฟคเกินไปผู้ใหญ่เค้าดูออก และจะโดนติงในภายหลัง

ทำตัวเป็นคนอารมณ์ดีระดับกลาง ไม่ทื่อหรือบ้า บ่งบอกระดับ EQ ได้
และต้องอยู่ในกาลเทศะที่เหมาะสม

คิดให้ไว  ตอบคำถามช้าไป 2-3 วิฯ ไม่น่าเกลียด  ขอให้คิดก่อนพูดนิดหนึ่ง

ถ้าให้ดีก็ศึกษาจากแฟนล่วงหน้าเพื่อความสะดวกในการวางตัว

(ตอนผมเจอแบบกระทันหัน  แถมประเด็นคุยไม่น่ายินดีนัก  เลยจบไม่แฮปปี้)

ชิวๆ เป็นตัวของตัวเองเลยครับ

จำได้ว่าไปบ้านพ่อตาครั้งแรก ตูควักบุหรี่มาสูบหน้าบ้านเลย น้องดำ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 19