หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: โจทก์ประจำเดือน ก.ย. 52 " Food for life"  (อ่าน 14602 ครั้ง)
เปลี่ยนโจทย์เอาใจคนแถวนี้นี่  กร๊าก

แต่ถ้าจะให้ดี ต้องเป็น food for fun เพราะดูแล้วแต่ละคน ไม่ได้กินแบบเพื่อชีวิตกันเลย  กร๊าก กร๊าก
ตัวอย่างครับ ยังไม่ได้ขึ้นเดือนใหม่นี่หว่า  แหยะ

อร่อยจนหยดสุดท้าย  :หิว:  น้องดำ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ไม่ต้องมีคำบรรยาย องค์ประกอบครบถ้วน  เจ๋ง

กร๊าก กร๊าก
อิ่มจนหยดสุดท้าย  เจ๋ง

ตัวคนเดียว :]
 โวย  นี่หละ  อะไรประมาณนี้หละ 

อ้าว  ยังไม่ขึ้นเดือนใหม่นี่รึ   ใช่ซี้~   

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
เออ โจทย์นี้ง่ายขึ้นมานิดนึง ฮ่าๆ ฮือๆ
เดี๋ยวเล่นด้วยๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ่านมา 2 หน้า งงว่า เอ๊ะ นี่โจทย์เดือนไหน  กร๊าก

เห็นไหมว่าแบบนี้คนอ่านจะงง ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จำไม่ได้ว่าใช้กล้องอะไรถ่ายไว้ น่าจะเป็นมือถือ ถ่ายร้านข้างๆออฟฟิศเก่า

ส้มตำปูปาร้า เหมือนกันนะครับ ไม่ได้ตั้งใจจะเลียนแบบ ถ่ายเมื่อ ประมาณปี 2550 กระมัง
จริงๆตอนนั้นเสียดายมากไม่ได้พกกล้องไปด้วย อยากใช้ macro แบบชัดๆ ให้เห็นชิ้นปาร้า เอยไม่ใช่เม็ดพริกเลย เพราะมันเยอะมาก
แต่ก้อภูมิใจที่ ภาพนี้ ทำให้ผมจดจำได้เสมอว่าไม่มีร้านไหนตำได้เผ็ดกว่านี้อีกแล้ว แม้จะสั่งคำเดียวกันก็ไม่เผ็ดเท่านั้นอีกเลย

สั่งไปว่า >>>>ป้าตำเผ็ดที่สุดเท่าที่ป้าคิดว่าชีวิตนี้จะตำได้เลยนะ<<<< สั่งแบบนี้จริงๆนะวันนั้น

ผลที่ออกมาก็คือ คนตำกลัวกินไม่ได้ มารบเร้า ว่าให้ป้าตำให้ใหม่ไม๊ จานนี้ทิ้งไปเหอะจ่ะ และมันก็เผ็ดจริงๆครับ เผ็ดมาก น้ำส้มตำกระเด็นใส่แขนนี่ แสบๆร้อนๆเลยทีเดียวเชียว ไม่รู้ว่าผมทานลงไปได้ เยี่ยงไร....สงสัยตอนนั้นจะอวดสาว สาวๆในออฟฟิศไปกันหลายคน แห่ะๆ ฮือๆ~
ไม่มีเทคนิค ไม่มีเรื่องแสง ไม่มีเรื่องมุมกล้อง แต่ภาพ สามารถเก็บความประทับใจต่างๆไว้ได้ตลอดกาล นี่ล่ะที่ทำให้ผมรักการถ่ายภาพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ย. 2009, 00:40 น. โดย ♫♪flyrock♫♪ » บันทึกการเข้า

ไม่มีสิ่งใดจะได้มาฟรีๆ ต้องยอมเสียบางอย่างแลกกับมัน เสมอ(จำเค้ามาอีกทีนะ อ่านหนังสือไรสักอย่างหนังสือแ
อยากกินส้มตำจัง
ฮือๆ~ เผ็ดจริงๆ ด้วย แต่กลิ่นแรงกว่า

ฮือๆ~ เผ็ดจริงๆ ด้วย แต่กลิ่นแรงกว่า

โปรดสังเกตุ...ลงวันที่ 15 ก.ย. 52

ตกลงว่ากิจกรรมนี้ยังอยู่ ใช่ไหมครับ เฮ้ย!?

แล้วตกลงว่ามันเป็นหัวข้ออะไรล่ะเนี่ย  ไม่ล่ะ

ถ้าไม่เป็นการ "บังอาจ" มากเกินไป
ผมขอนำเสนอหัวข้อประจำเดือน พ.ย. เลยแล้วกัน
"OK" คือหัวข้อประจำเดือน พ.ย.  พี่ๆว่าดีไหมครับ งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2009, 00:39 น. โดย จั๊กกะจี้ » บันทึกการเข้า
 อู้ย.. แล้วกินหมดมั้ยครับ ครกนั้น

หน้า: 1 [2]