หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: โจทก์ประจำเดือน ก.ย. 52 " Food for life"  (อ่าน 14615 ครั้ง)
ในที่สุดก็ร้างจนได้   ฮือๆ~

งั้นขอยกยอดมาเดือนนี้เลยนะครับ   ชิ  เห็นว่าคนแถวนี้  ขยันหาเรื่องกินกันอย่างจริงจัง  

้เปลี่ยนโจทย์นะครับ  "อาหาร เพื่อ ชีวิต"

รูปตัวอย่าง  "ส้มตำปูปลาร้าเป็นต่อน"

ถ่ายบนโต๊ะกินข้าว  ข้างหน้าต่าง  สภาพแสงสว่างปานกลาง โหมดออโต้ Fuji S5500 ไม่เปิดแฟรช และกำลังหิว

ปล.ถ้าไม่เป็นการยุ่งยากเกินไป  ก็อยากรบกวนให้ลงเทคนิคที่ใช้หน่อยครับ
พวกโหมดอะไร  ใช้แฟรชหรือเปล่า  สภาพแสงตอนนั้น  หรืออะไรๆแบบภาษาช่างภาพก็ได้ครับ นิดหน่อยก็พอ

ปฮ. ถ้ามันร้างอีก  ตูคงเลิกตั้งกระจู๋ไปอีกนาน(ปกติก็ไม่ค่อยตั้งนี่หว่า)   ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ส.ค. 2009, 13:00 น. โดย ลุงบักซ์ เค » บันทึกการเข้า

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ชอบคำว่าตั้งโจทก์ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 นะนะ ว้าวๆ

ตัวคนเดียว :]
หาเรื่องกลับเชียงใหม่ไปหาแม่ดีกว่า บอกที่ออฟฟิศว่าไปถ่ายรูปลงโจทก์ประจำเดือน  น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
เป็นเหตุผลที่ดี  น้องดำ

ชอบคำว่าตั้งโจทก์ กรี๊ดดดดด

ไม่ได้ตั้งใจพิมพ์ผิดนะ  พอแอนทักมาก็อืมห์  เอาความหมายอย่างนั้นเลยก็ได้    ฮิ้ววว  ฟังดูน่ากลับบ้านดี

โจทก์เยอะซะด้วย กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
เดือนนี้ยังไม่มีใครส่งเลยอ้ะ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จะสิ้นเดือนแล้วนี่ ฮ่าๆ ฮือๆ

ใช่ๆๆ

ลืมไปเลยว่ามีจู๋นี้  ฮ่าๆ ฮือๆ

ตั้งเองยังลืม  ปีนี้ไม่ได้กลับบ้านด้วย   ฮือๆ~

ยังไม่ขึ้นเดือนใหม่เลยยย ฮ่าๆ ฮือๆ

ตัวคนเดียว :]
เอ้าาาาาาาา

ยังไม่มีคนส่งโจทย์เก่าเล้ยยยย กร๊าก

หวัดดีค่ะ  ไหว้

แบบว่าวันนี้เพิ่งเจอะเวปนี้เป็นครั้งแรก และชอบการถ่ายภาพ เลยแวะมาลองเข้าห้องกล้องดู

หลังจากเห็นทีมงานพี่ๆน่ารักมากมาย มีเล่นโจทย์ภาพถ่ายแนวๆ แล้วก็มีคณะกรรมการตัดสินที่น่าประทับใจมากกกกกก

ตัดสินใจสมัครเป็นสาวกทันทีเลยค่ะ แต่ยังเล่นไม่ค่อยเป็น และไม่ค่อยเข้าใจภาษาที่ใช้ในเวปนี้

อ่านกฎกติกาแล้ว รู้เรื่องมั่ง ไม่รู้เรื่องมั่ง (เป็นเง็ง  มึนตึ้บ )  แต่ไม่ไหวจะทนแล้ว อยากเข้าร่วมก๊วนด้วยอย่างแรงคร่า

ขอโดดข้ามมาตรงนี้ก่อนเลย (เด๋วกลับไปแนะนำตัวอีกที เห็นคนอื่นแนะนำตัวแล้วแทบกระอัก รายละเอียดยิบเชียว  อ้วก )

ชื่อ แอนดี้ นะคะ เรียกสั้นๆว่า นู๋แอน ก็ได้ค่ะ  ลันล้า รบกวนฝากตัวด้วยนะค้า  ไหว้
หน้า: [1] 2