หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง "ฟอนต์มหานิยม"  (อ่าน 861 ครั้ง)
คือว่า ฟอนต์มหานิยม
เวลาที่เราพิมพ์งานประเภท word,powerpoint หรืออื่นๆที่เป็นประเภทรายงาน
เราควรใช้ แบบ TrueType หรือ OpenType ดี

แล้วก็โปรแกรม PS ด้วยนะครับ

ถ้าใช้ได้ทั้งสองอย่างแล้วอันไหนดีกว่ากันหรอครับ
อธิบายความแตกต่างของชนิดของฟอนต์นี้ให้กระจ่างด้วยครับ
จะได้ใช้ถูกที่ถูกทางครับ

ขอบคุฯฟอนต์สวยๆด้วยนะครับ
แหะๆ

ลันล้า
หน้า: [1]