หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 2080 ครั้ง)
ขบรบกวนผู้หน่อยครับ กรุณาช่วยผมที่ครับ ผมมีเรื่องอยากขอความช่วยเหลือ 2 เรื่องครับ
1.ผมทำฟอนต์เสร็จแล้ว การกำหนดความสูง ความต่ำของตัวบนและตัวล่าง เช่น บน สระอี ล่าง สระอุ พอไปใช้ในเวิดก็ดีเหมือนที่เราตั้งไว้ครับ แต่พอมาใช้ใน adobe indegn cs4 พอเราตั้งระยะห่างบรรทัดเป็น ออโต้ น่ะ มันไม่เหมือนที่เราตั้งไว้ครับ รู้สึกว่ามันจะแคบกว่าที่เราตั้งไว้ครับ บรรทัดล่าง สระ จะถูกตัดไปนิดหนึ่งครับ ไม่ทราบเเป็นตัวยเหตุใด กรุณาช่วยด้วยครับ
2. ผมเพิ่มภาษาใหม่เข้าในฟอนต์ ทาโฮมา และเพิ่มสคริบแล้วเรียบร้อย พอเจน แล้วนำมาใช้ สคริบไม่ติดมาด้วย ตอนเจนก็ ไม่ออกหน้าต่างคอมไพ มาให้กด ที่เคยเห็นเวลาเพิ่มสคริปแล้ว เจน ปันจะออกหน้าต่างอะไรมาไม่รู้ แต่ให้กด คอมไพ แต่ในกรณีที่ผมพูดถึงนี้ ม้นไม่ออกหน้าต่างที่ว่ามาเลยครับ ทั้งๆที่สคริปก็เพิ่มเข้าไปแล้ว กรุณาช่วยด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
หน้า: [1]