หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 19

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึษาทีคับ จะง้อยังไงดี  (อ่าน 60815 ครั้ง)
คือผมคบกับแฟนคนนี้มาประมาณ3ปีแล้ว
ก็บางช่วงก็ห่างกันแต่ไม่นาน
แต่ช่วงที่ผ่านมาประมาณ2เดือนก่อนผมเกเร
ทำตัวไม่ดีคือไม่ยอมไปเรียน
เธอก็มาตามถึงบ้าน พยายามให้ไปเรียน
แต่ผมก็บอกว่าจะไปแต่พอถึงเวลาจิงๆก็ไม่ไปเป็นอย่างนี้หลายๆครั้ง
จนเธอทนไม่ไหน เพราะเธอแทบจะเสียเวลา เครียดและเสียใจที่ผมเป็นอย่างั้น
ต่อมาเธอก็บอกเลิกผม แล้วบอกกว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมถ้าผมกลับไปเรียนเหมือนเก่า
แต่ก็ยังเจอเธอ ไปไหนด้วยกัน
จนมีคนมาจีบเธอใหม่ หลังจากนั้นเธอก็เริ่มหาไป ด่าผม ตัดเพื่อนกัน
แต่หลังจากนั้นผมก็กลับมาเป็นคนเดิมไปเรียน แต่เธอดันโดนผู้ชายคนนั้นหลอกจีบเล่นๆ
ผมก็พยายามโทรไปหาจนคุยกันได้ หลังจากนั้นผมก็เจอเธอบ้าง ไปหาที่คณะบ้าง ซือของขวัญเขียนจดหมายไปขอคืนดี ทั้งวันเธอก็ไม่พูดเรื่องจดหมาย
ไปกินข้าวด้วยกัน  คุยปกติ
แต่พอเธอกลับถึงบ้านคุยกันเธอๆบอกว่าได้อ่านตั้งแต่ตอนอยู่ด้วยกันแล้ว  พอขอคืนดีเธอเงียบไปนานแล้วก็บอกว่าเธอคิดกับผมแค่เพื่อนเพราะสิ่งที่ผมทำมานั้นมันทำให้เธอเจ็บมากๆ แล้วเธอก็ร้องไห้   ยังบอกว่าถ้ามีใครมาจีบเธอก็จะเปิดใจให้.....
ผมก็อึ้งเลยบอกไปว่า ถ้าเธอจะมีใครให้ให้รีบบอกเราๆยังทำใจไม่ได้คงต้องขอเวลา  แต่พอคุยไปซักพักเธอก็เล่าถึงคนที่หลอกเธอว่าเป็นไง  แต่พอถึงตอนที่
เธอเล่าว่าไปไหนหรือไปกินข้าวกับคนที่หรอกเธอ  เธอก็บอกว่าไม่เล่าแล้วเดี๋ยวผมโกรธหรือรู้สึกไม่ดี 
แต่ตอนนี้ผมก็พยายามซื้อของที่เธอชอบไปฝากเพราะเธอใกล้สอบอ่านหนังสือไม่ไปไหน
ส่งmsgไปทุกวัน โทรไปหาบ้าง
ตอนนี้ผมคุยกับเธอทุกๆวัน ตอนไหนว่างหรือตอนเธอกลับบ้านเทอจะยิงมาหรือตอนอ่านหนังสือเสร็จ
ผมควรทำยังไงดี เพราะผมยังรักเธอคนนี้มากๆ
ส่งดอกไม้ไปให้ดีไหม  

ไม่รู้จะทำไงดีคับ
บางครั้งเธอก็พูดว่าถ้ามีใครมาก็จะลองคุย เปิดใจให้ผมฟัง
ผมได้ยินก็พูดไม่ออกก็เงีบบ เธอก็ว่า เงียบไมอะ ไม่คุยหรอ วางนะ
พอผมพูดว่าเออคือว่า เธอก็ว่ามีไรหรอจะพูดไรอะ
ช่วยทีคับไม่รู้จะทำยังไงดีแล้ว ไหว้   บางครั้งจะไปหารอกลับพร้อมกัน  เธอบอกไม่ต้อง  พอถามรังเกียจหรอ เธอบอกเกรงใจอะไรประมาณนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2009, 12:12 น. โดย blackhawk007 » บันทึกการเข้า

ทำยังไงดี  ผิดไปแล้ว
แก้คำให้ถูกต้องหน่อยครับ ท้ายๆอ่านยาก ง่ะ

----------------------------------------

ส่วนตัวผมว่าเขาเฉยๆกับคุณแล้วแหละ คือเจ็บจน ชาจนชิน ชินจนเบื่อ
ถ้ารักจริง ก็ทำดีต่อไป อย่าไปคาดหวัง คาดคั้น หรือเรียกร้องอะไร

มีแต่จะทำให้ความรำคาญเพิ่มมากขึ้น มากขึ้น...

อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆครับ ยิ้มน่ารัก

แรกๆ ก็พิมพ์ดี หลังๆ วิบัติซะงั้น

คิดเหมือน คือ เค้าคงหมดแล้วกับคุณจริงๆ
งานนี้คงโทษใครไม่ได้ นอกจากตัวคุณเอง

ลองดูแล้วกันครับถ้ายังรักเค้า ยังมีแรง ก็ทำต่อไปฮะ
ไม่แน่เค้าอาจจะแพ้ใจ ยอมกลับมาคบก็ได้ครับ

ผู้หญิงส่วนใหญ่เจ็บแล้วจำค่ะ ลืมยาก
ถ้ารักมากๆ ก็ต้องรอค่ะ
พิสูจน์ตัวเอง

等着
ผู้หญิงส่วนใหญ่เจ็บแล้วจำค่ะ ลืมยาก
ถ้ารักมากๆ ก็ต้องรอค่ะ
พิสูจน์ตัวเอง

จริงรึบิว

ทำไมพี่เจอส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะจำเลย
เจ็บแล้วก็ยอมเจ็บอยู่นั่น
ขอโทษครับทีพิมพ์ไม่ดีครับ

จริงรึบิว

ทำไมพี่เจอส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะจำเลย
เจ็บแล้วก็ยอมเจ็บอยู่นั่น

จำกับยอมจะไม่เหมือนกันไง ศักดิ์
ระหว่างยอม ถึงจำได้ หรือ รู้ ก็ยังยอม

แต่ถ้าเลิกยอมแล้ว อย่าหวังว่าจะลืม

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
มีวิธีที่จะขอโทษ  หรือง้อดีๆมั้ยครับที่จะทำทำให้เธอกลับมาหรือยอมเปิดใจให้อีกครั้ง
ทำmvให้ดีไหมครับ

อย่างน้อยก็จำว่าคนเดิม ทำอะไรไว้บ้างนะพี่
แต่ถ้าไปโดนคนต่อไปหลอกเอานี่ ก็อีกเรื่องนึง
แต่ละคน ก็คนละมุก เรื่องที่มันจะเจ็บช้ำน้ำใจกับเรื่องรักๆ ส่วนมากน่ะมันมาคู่กัน
อยู่ที่รับได้รับไม่ได้มากกว่า

จริงอย่างพี่โอว่าแหละ

มีวิธีที่จะขอโทษ  หรือง้อดีๆมั้ยครับที่จะทำทำให้เธอกลับมาหรือยอมเปิดใจให้อีกครั้ง
ทำmvให้ดีไหมครับ

ทำตัวเป็นเพื่อนที่ดี คอยอยู่เคียงข้างเค้าสม่ำเสมอ ไม่รู้เหมือนกันว่าน้องผู้หญิงเค้ารู้สึกเจ็บปวดมากี่ปี
แต่ถ้าน้องจะง้อให้คืนดีวันนี้พี่ว่ายาก อย่าเร่งมากเลย นอกจากเราจะเหนื่อยจนท้อแล้ว น้องผู้หญิงเค้าอาจจะเครียดจนหนีก็ได้เน้อ

等着
อย่าใช้คำว่า ขอโทษ พร่ำเพรื้อ

มันน่ารำคาญซะเปล่าๆ

การกระทำสำคัญกว่าคำพูดครับ

พึ่งจะมีเรื่องมาไม่ถึง2เดือนครับ
แล้วที่ผ่านๆมาที่ห่างๆกับเธอเป็นฝ่ายผิมแล้วก็กลับมาขอคืนดี
นี่เป็นความผิดครั้งแรกของผมครับ
เธอยังบอกเลยว่าผมเป็นคนที่เข้าใจเธอดีที่สุด
บางวันผมรองไม่รับโทรศัพท์เธอก็จะโทรมารอบสองรอบ
งงครับไม่รู้ว่าเธอคิดอะไร
บางครั้งก็ให้ผมไปหาได้ที่คณะ

อืม นะ

จำ กับ ยอม

ส่วนเรื่องวิธี ก็ทำตัวดีต่อไปแหละฮะ
ตามที่บิวว่า อย่าเร่งอย่าอะไรมากจะดีกว่า
คิดในทางที่ดีว่า อย่างน้อยเค้าก็ยังนึกถึงเรา ยังอยากคุยกับเรา
ไม่ใช่ว่าหายตัวไปเลย เค้ายังมีความรู้สึกดีดี ให้มันก็น่าจะโอเคนะครับ
ง้อ ..
ด้วยการ
ทำตัวให้เจริญ
---------------
เมื่อดีบรรเจิดแจ่มขึ้นแล้ว
โลกทั้งใบก็จะตามมาง้อเราแทน
หากเธอคนนั้น เป็นเพียงส่วนหนึ่งของโลก
เราก็คงเช่นเดียวกัน เราเสียเธอไป จริงหรือ?
โลกยังคงมีทรัพยากรที่ดีเพิ่มขึ้น ถึงสองคน
-----------------------------------------------
หากยังคิดไม่ตก ลองหาอะไรนอกโลกทำดูก็ได้
ที่ขอบฟ้านู่น ยังมีเรื่องราวให้ง้ออีกมาก
กริยาง้อ เป็นการกระทำของบริวาร
อาทิ.. โลกง้อตะวัน จันทร์ง้อราหู

อย่าโคจรไปเรื่อยๆ รอบ ๆ ตัวเธอ
เธอ ไม่ ใช่ ดวง ดาว

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
 เจ๋ง ลุงกำนัน

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ตอนเอาของไปให้พร้อมจดหมายเธอก็ยิ้มแล้วถามว่าให้เราหรอ
หรือตอนเอาขนมไปให้  เธอก็บอกเกรงใจไม่เป็นไร  แต่พอคุยกันอีกทีเธอก็ทานบอกว่าอร่อยดี
ถ้าจะเอาดอกไม้ไปให้เป็นกำลังใจเพราะเธอจะสอบแล้ว
หรือซื้อของน่ารักๆไปให้จะดีไหม

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 19