หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึษาทีคับ จะง้อยังไงดี  (อ่าน 60814 ครั้ง)
ไม่สำเร็จครับ
โทรไปเค้าบอกว่าไม่ต้องโทรมาอีกครับ
แต่เจอในmเค้าก็ทัก ถามว่าทำอะไรอยู่ แต่ผมบอกปัดไปว่าอ่านหนังสือครับ
ตอนนี้ไม่ได้คุยกันแล้วผมกำลังสอบอยู่
ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนครับ  ถ้ามีวิธีอะไรก็โปรดแนะนำผมด้วยครับ

ทำยังไงดี  ผิดไปแล้ว

ไปทำตัวหล่อเด้งเลยน้อง
แล้วเดี๋ยวเค้าเสียดายเอง  แหยะ

Las Noches Rubicundior
ไม่มีเค้าก็ยังอยู่ได้มาหลายวัน ยังหายใจได้อยู่

เรียนให้สำเร็จก่อนดีกว่า

ถ้าเค้าไม่สนใจก็ตัดใจเถอะ อย่าหวังว่าจะเป็นเหมือนเดิม

ชวนคุยถ้าเค้าไม่คุยก็ไม่ต้องคุย  ดีไม่ดี เค้าอาจจะรอดูอาการอยู่

ไม่ก็ มีใหม่ไปแล้ว  อืมมมมห์  นี่เค้ายังทักเราอยู่ แสดงว่าก็ยังพอคุยด้วยได้

อยากดูหนังก็ลองชวนดู ไปก็ไป อย่าไปหวังรอ เดี๋ยวมันจะผิดหวัง  ฮี่...

เป็นความเห็นส่วนตัวนะค่ะ
ไม่ต้องงอเธอมากค่ะ ห่าง ๆ ไว้บางก็ดี
ถ้าเธอยังมีใจเธอจะคิดถึงและโทรหาเราเอง
แต่ถ้าเธอไม่  เธอจะเงียบไปแล้วเราค่อย
รอเวลาที่เหมาะสมเวลาที่เธอต้องการเพื่อน
ค่อยสานต่อความสัมพันธ์

ลันล้า

ผมลองห่างๆ  ไม่โทรไปอย่างที่พวกพี่ๆว่าแล้วครับ
ระหว่างผมสอบวันพุธเธอส่งmsgมาถามว่าสอบเป็นไงบ้าง
ผมก็ส่งกลับไป แต่ไม่โทรกลับ
พอวันเสาร์เธอก็โทรมาถามว่าสอบเป็นไงบ้าง  แต่ก็คุยกันไม่นาน
ผมไม่เข้าใจว่าเธอต้องการอะไร  ผมควรจะทำยังไงดีครับ

ง่ะ ต้องการเป็นเพื่อน

等着
ถามไถ่ตามประสาคนเคยรู้จัก  น้องดำ
การเป็นแฟนกันแบบก่อนนี้ มันทำให้หวังหลายอย่าง
เธออาจต้องการอยู่ในสถานะอื่นที่สบายใจกว่า นายจะทำอะไรก็ได้ เธอจะทำอะไรก็ได้
มีความรู้สึกดีๆอยู่ แต่ไม่อยากผูกมัดเหมือนเดิม    เจ๋ง

กำลังโหลดข้อมูล .....
แล้วถ้าผมอยากจะง้อขอกลับไปเป็นเหมือนเดิม
จะทำยังไงดีครับเพราะตอนนี้เธอก็อยู่คนเดียว  ไม่มีใคร

ควรจะทำยังไงดี

ควรจะหาอะไรทำ เลิกคิดเรื่องนี้ได้แล้วครับ
ชีวิตมีอะไรให้ทำเยอะแยะมากมาย
อ่านหนังสือ เล่นกีฬา ตั้งใจเรียน
ให้เวลากับพ่อ แม่ ไปกินข้าว ดูหนัง ดูทีวี พูดคุยปัญหากับท่าน
เพราะนั่นคือความรักล่ะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ต้องการแบบแตกหักมั้ยล่ะ ??
ถ้าอยากรู้เรื่องเลยก็ถามไปเลยว่าจะเอายังไง (ไม่ต้องเดาคำตอบ)

.......................
คือพี่ๆที่นี่ไม่อยากให้หมกมุ่นมากไป คิดเรื่องอื่นด้วยนอกจากผู้หญิง
เล่นกีฬาเก่งๆ หรือดนตรี หรือเรียนเก่งๆ สาวตรึม อ๊าง~

กำลังโหลดข้อมูล .....
ควรจะทำยังไงดี

ควรจะหาอะไรทำ เลิกคิดเรื่องนี้ได้แล้วครับ
ชีวิตมีอะไรให้ทำเยอะแยะมากมาย
อ่านหนังสือ เล่นกีฬา ตั้งใจเรียน
ให้เวลากับพ่อ แม่ ไปกินข้าว ดูหนัง ดูทีวี พูดคุยปัญหากับท่าน
เพราะนั่นคือความรักล่ะครับ

+1 ลุงอ๋าห์

แก้ไขนิดนึง

น้องคะ ... ไหนว่าแฟนน้องคนนี้เค้าไม่อยากให้น้องโทรไปไง ได้ข่าวว่าไม่อยากเจอหน้าแล้วไม่ใช่เหรอ

มัวไปง้ออยู่ได้ ผู้หญิงแบบนี้ง้อแล้วเสียเวลา

เลวยั้นเงา

+1 ลุงอ๋าห์

แก้ไขนิดนึง

น้องคะ ... ไหนว่าแฟนน้องคนนี้เค้าไม่อยากให้น้องโทรไปไง ได้ข่าวว่าไม่อยากเจอหน้าแล้วไม่ใช่เหรอ

มัวไปง้ออยู่ได้ ผู้หญิงแบบนี้ง้อแล้วเสียเวลา

ผมก็งงครับ  ผมก็ไม่โทรไปหาเธออีก  แต่เธอก็ส่งmsg  โทรมาถามเป็นยังไงบ้าง แล้วก็คุยเรื่องต่างๆ  แต่ผมไม่รู้จะคุยอะไรเลยตัดบทขอว่างก่อน

เค้าไม่ต้องการอะไรหรอก เพราะเค้าแค่ส่ง sms มาถามเฉย ๆ ตามประสา "คนรู้จักกัน"

เลวยั้นเงา
โปร sms อาจจะเหลือน่ะครับ หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19