หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ตัวอย่างเกมหรือไม่ก็คำแนะน  (อ่าน 4324 ครั้ง)
อยากได้ตัวอย่างเกม 2 เกมนี้
หรือเอาที่คล้ายๆก็ได้คะ

เกมพิศวงกับเกมเศรษฐีเงินล้าน

หรือไม่ก็คำแนะนำคะ
ขอบคุณคะ
 ง่ะ มันเป็นยังไงล่ะไอ้เกมพิศวง เนี่ย

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ทำไมดูรีบโพสต์จังอะครับ
โพสต์ยาวๆ รายละเอียดเยอะๆ ดีกว่านะครับ ไม่งั้นผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไงละ

รีบมากก็ไม่ดีนะครับ

เกมพิศวง ก็แบบว่า

จะมีคนบอกคำตอบมาก่อนคะ จะบอกเร็วมาก บอกกันหลายคน เช่นมีคนบอกคำตอบ 6 คน ก็จะพูดเรียงกันเลยคะ
"สมชาย สมหญิง สมหมาย สมศรี สมใจ สมประสงค์" แล้วทีนี้คนบอกคำตอบทั้ง 6 คนก็จะสลับที่กัน อย่างรวดเร็ว
จากนั้นก็จะถามคำถามคะ
แล้วพอถามเสร็จ
ก็จะต้องมาว่าคนไหนบอกคำตอบที่ถูกต้องคะ

ส่วนเกมเศรษฐีไม่ต้องแล้วคะ
ขอบคุณคะ
 ง่ะ เท่าที่ผมตามดูหลายกระทู้ ดูเหมือนจะยังไม่มีพื้นฐานทาง ActionScript (AS) เลยใช่ไหมครับ?
ถ้าแบบนั้นผมแนะนำเอาหนังสือที่มีอะครับ อ่าน + ทำตามก่อน

มีหนังสือ แต่ไม่เปิดใช้/ไม่เปิดอ่าน มันก็เหมือนที่ทับกระดาษดีๆ นั่นแหละครับ

ลองหาอ่านศึกษาดูจะเร็วกว่ามั้ย เรียนวิศวะคอมนี่นา อ่านๆนิดเดียวก็น่าจะพอทำได้แล้ว  เกย์แอบ

ก็กำลังศึกษาอยู่คะ
แต่ก็อยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมคะ
เลยมาถาม

ขอบคุณคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2009, 17:47 น. โดย momaylady » บันทึกการเข้า
มีข้อสงสัยมาถามคะ

เกมพิศวงมันต้องสลับที่คนที่ถือป้ายคำตอบ
อยากได้คำแนะนำว่าจะ random การสลับที่ยังไงดีคะ
หน้า: [1]