หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 37

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้อนสุดฯ เล่มเก้า (เตรียมงาน)  (อ่าน 207553 ครั้ง)
พยายามปาดหาตัวนวล ไอ้มืดหมี

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ดูอวตารเหมือนกัน  กร๊าก

แต่ไม่พูดเหมือนพี่บวบ  น้องดำ
หมู่นี้มีแต่คนปาดตัวนวล ไม่ล่ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
...
ไม่ค่อยอยากดูอวตารนี้เท่าไหร่ เพราะเห็นแล้วจินตนาการเห็นหน้าเดือนลอยมาแบบน่ารัก  ยิ้มน่ารัก

เหลือบ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
^
นึกถึง Memory ...(น่า) รักหลอน ไอ้มืดหมี

เข้ามาแจ้งยืนยันแล้วนะครับ (เหงื่อแตกพลั่ก) ช้าไปนิด (?)

ชื่อกอลลั่ม : 10 หยิบ 3
เป็นกอลลั่มที่ว่าด้วย : บางครั้งตัวเลขไม่กี่ตัวก็สื่อสารได้ดีกว่าคำพูด
รีวิวกอลลั่มในสารบัญ : รอบอก...Follower...แคลอรี...มนุษย์มักคลั่งไคล้ตัวเลขและการเปรียบเทียบเสมอ
เขียนโดย : ณ และทีมงาน
เกี่ยวกับผู้เขียน : กอลลั่มเดียวจะแย่งกันเขียนซักกี่คนกัน ง่ะ

ส่วนจัดหน้า เข้ามายืนยันว่าจะช่วยอยู่เหมือนเดิมครับ น้องดำ

Edit : คนเขียนมันเพิ่มขึ้น... ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2009, 03:00 น. โดย ณาณะ » บันทึกการเข้า

นี่คือลายเซ็นของคุณ   นี่คือคำแนะนำตัวของคุณ <<< ชื่อ ณ และเป็นผู้ชายนะครับ - -"
กรี๊ดดดดด โอ้วโอ้ว

มีกอลลั่มนิดด้วยนะ แต่ยังไม่ได้คิด
เพราะเป็นกอลลั่มนิด จึงคิดแบบนิดๆ ฮ่าๆ ฮือๆ
เดี๋ยวขอเผางานก่อน สุกแล้วจะมาว่ากันครับ
อย่าดุตูนะเดือนนะ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รูปปลากรอบ ของ เอ กับ จอย เสร็จไปแล้วครับ

มีใครอยากได้รูปปลากรอบเป็นการ์ตูนไหมครับ?

ส่งคอนเซปที่จะให้วาดมาด้วยนะงับ ใน จมล  จ๊วบ

แต่ถ้าจะให้ทำรูปประกอบแบบไม่ใช่การ์ตูน เค้าทำไม่เป็นนะงับ  อ๊าง~
กรี๊ดดดดด โอ้วโอ้ว

มีกอลลั่มนิดด้วยนะ แต่ยังไม่ได้คิด
เพราะเป็นกอลลั่มนิด จึงคิดแบบนิดๆ ฮ่าๆ ฮือๆ
เดี๋ยวขอเผางานก่อน สุกแล้วจะมาว่ากันครับ
อย่าดุตูนะเดือนนะ ฮือๆ~

ผมเป็นแฟนกอลั่มนิดนะ
ตอนเรียนมัธยม ชอบนั่งอ่านปรัชญาฝาห้องส้วมประจำ
มีตอนนึงยืนฉี่อยู่ เหลือบไปเห็นข้อความ "อนาคตของชาติอยู่ในมือของท่าน"  น้องดำ
กร๊ากกกกก!!! พี่เอ๊ด

รูปปลากรอบ ของ เอ กับ จอย เสร็จไปแล้วครับ

มีใครอยากได้รูปปลากรอบเป็นการ์ตูนไหมครับ?

ส่งคอนเซปที่จะให้วาดมาด้วยนะงับ ใน จมล  จ๊วบ

แต่ถ้าจะให้ทำรูปประกอบแบบไม่ใช่การ์ตูน เค้าทำไม่เป็นนะงับ  อ๊าง~

อยากได้รูปประมาณโลโก้ หรือ heading ของครัวนรก เอาแบบใช้ตลอดสำหรับตอนต่อๆไปด้วยอ่ะ อ๊าง~

ผมเป็นแฟนกอลั่มนิดนะ
ตอนเรียนมัธยม ชอบนั่งอ่านปรัชญาฝาห้องส้วมประจำ
มีตอนนึงยืนฉี่อยู่ เหลือบไปเห็นข้อความ "อนาคตของชาติอยู่ในมือของท่าน"  น้องดำ
เซนทรัลแจ้งวัฒนะเพิ่งเปิดได้ไม่นาน ยังมีเลย  กร๊าก
ชื่อกอลลั่ม: Hell Kitchen...ครัวนรก ตลกแดก (ต้องแก้ชื่อไหม อ๊าง~) ตอน...เมนูดัง เลขเด็ด เสริมศิริมงคล

เป็นกอลลั่มที่ว่าด้วย: วาไรตี้อาหาาาาาาาาาาร การกิน

รีวิวกอลลั่มในสารบัญ: เมนูไหนกันนะที่มีเลขเด็ด เสริมสิริมงคลแก่ผู้รับประทาน

เขียนโดย: eThics & f0nt's Chefs (คราวหน้าจะขอความอนุเคราะห์เรื่องราวจากแม่พลอย ดุกศรี เชฟตั้ม เชฟกรี  กรี๊ดดดดด)
คิดว่าคงจะไม่เขียนประจำ เพราะไม่ได้รักการเขียนขนาดนั้น แต่จะพยายามหาเรื่องราวจากเชฟชื่อดัง(ในฟ้อนต์)มาแถ ลงให้จงได้

เกี่ยวกับผู้เขียนสั้นๆ : ผู้หญิงคนนี้ ในหัวของเธอมีแต่เรื่องกิน จริงจังเสมอถ้าเป็นเรื่องอาหาร หมีโหด~

รายการแก้ไข ตามตัวสีแดงค่ะ   กรี๊ดดดดด ไหว้

ส่งต้นฉบับให้น้องเดือนทางแมวแล้วนะคะ กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2009, 15:31 น. โดย eThics » บันทึกการเข้า

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
ชื่อกอลลั่ม: เลขล็อค (ค.ควาย หรือ ก.ไก่)

เป็นกอลลั่มที่ว่าด้วย: การยืมมือชาวบ้านเล่นหวยขั้นเมพ

รีวิวกอลลั่มในสารบัญ: หนึ่งในกลเม็ดต้มตุ๋นคนบ้าหวย

เขียนโดย: นุ้ม

เกี่ยวกับผู้เขียนสั้นๆ: คนทำเว็บที่ว่ายน้ำไม่เป็น ไอ้มืดหมี

Reading Learning & Sharing
ชำนาญนักนะเรื่องหวยเนี่ย  น้องดำ
ชื่อกอลลั่ม: Hell Kitchen...ครัวนรก ตลกแดก ภาคของหวาน ตอน...Panna-Cotta 9 ชั้น!!
เป็นกอลลั่มที่ว่าด้วย: ขนมหวานจากวังบาดาล
รีวิวกอลลั่มในสารบัญ: ขนมอะไร 9 ชั้นเนี่ย!!
เขียนโดย: ดุกศรีเองจ้ะ
เกี่ยวกับผู้เขียนสั้นๆ : ปลาดุกที่ไหนทำขนมได้ด้วย!!

ส่งต้นฉบับให้ทาง จมล. แล้วนะจ๊ะ
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 37