หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับเกมจับคู่  (อ่าน 2572 ครั้ง)
http://x-sense.com/as/download.php?get=chap15.zip
จากเกมนี้ของคุณ X saint

อยากถามว่า
ถ้าต้องการเปิดใบที่ 3 โดยปิด 2 ใบที่เปิดอยู่โดยอัตโนมัติ
จะต้องเขียนยังไงดีคะ
แนะนำด้วยคะ

คือจากตัวอย่างของคุณ X Saint เค้าจะทิ้งไว้สักพักแล้วค่อยปิด
แต่เราต้องการให้คลิกใบต่อไปแล้วค่อยปิดคะ

ขอบคุณคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2009, 19:39 น. โดย momaylady » บันทึกการเข้า
อยากแนะนำให้ลองอ่านจากหนังสือ (เล่มไหนก็ได้) ในเรื่องของ control structure (if, for, while) และ Event ให้เ้ข้าใจก่อนครับ
เพราะเท่าที่สังเกตดู หากยังไม่เข้าใจ concept ของหัวข้อเหล่านี้ การจะแก้ปัญหาทีละอย่างมันจะไม่ช่วยแก้ปัญหาจริงๆ เพราะเราอาจจะได้สิ่งที่อยากได้ไปเพียงจุดเดียว แล้วก็จะไปติดปัญหาใหม่ต่อไปไม่รู้จบ... ปัญหาพวกนี้แก้ไขด้วยการทำความเข้าใจหลักการพื้นฐานให้ดี ทีนี้อยากแ้ก้เป็นแบบไหนก็จะแก้ได้ไม่ยากครับ
ขอบคุณคะ
แก้ปัญหาได้แล้วคะ
 ฮี่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2009, 00:18 น. โดย momaylady » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]