หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับเกี่ยวกับฟอนต์ไทย  (อ่าน 4076 ครั้ง)
รบกวนหน่อยครับ คือผมมีปัญหากับฟอนต์ไทยครับผม เวลาพิมพ์แล้ว มันจะห่างไปเลยครับ แบบนี้ครับ

พิ เศษ โปรโมชั ่นรั บหน้ าฝน   <----  เป็นอย่างนี้เลยครับ จะมีทางแก้อย่างไรครับ  ฮือๆ~

*** ผมใช้ Flash CS3  บนวินโดว์ วิสต้า ครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ
เอ๋ เป็นทุกตัวเลยเหรอครับ ฟอนต์ภาษาไทยอ่ะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
แก้ได้แล้วครับ ตอนแรกพิมพ์ไทยโดยใช้ Angsana New แล้วเมื่อตะกี้ ลองมาใช้ PSLxText มันก็หายเฉยเลยครับ เป็นปกติดีครับ

ทีนี้เลยรบกวนสอบถามนิดครับว่า มันเกี่ยวด้วยเหรอครับกับ Fonts ที่มากะ System กับ Fonts จำพวก PSLX... หรือ จำพวกอื่นครับ

ขอบพระคุณมากครับ
เกี่ยวครับ เกี่ยวมากๆ ด้วย
แต่ผมอธิบายไม่ถูก
มันเป็นเรื่องของ F0nt ตรงๆเลยแหละ
รอพี่ๆ เทพๆ มาตอบดีกว่า
ไม่รู้จะอธิบายยังไง

ปล. แล้วเราจะมาตอบทำไมหว่า

If u don't know to go left or right, why don't you go forward.
my work
เกี่ยวครับ เกี่ยวมากๆ ด้วย
แต่ผมอธิบายไม่ถูก
มันเป็นเรื่องของ F0nt ตรงๆเลยแหละ
รอพี่ๆ เทพๆ มาตอบดีกว่า
ไม่รู้จะอธิบายยังไง

ปล. แล้วเราจะมาตอบทำไมหว่า

แค่เข้ามาดูและช่วยนิดหน่อย ก็ขอบคุณมาก ๆ แล้วครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1]