หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29

ผู้เขียน หัวข้อ: ไข้หวัดใหญ่ 2009 (แตกหน่อ)  (อ่าน 112251 ครั้ง)
ตามสมมติฐาน

ผมว่า กินนม ช่วยได้นะครับ

ตอนนี้เด็กที่ร้าน เป็นกันหมดแล้ว จึงต้องปิดร้านชั่วคราว

แต่ผมยังไม่เป็นไม่เจ็บป่วยอะไร แข็งแรงดีอยู่

ซึ่งผมกินนม บ่อย

(เห็นหน้าตายังงี้ ก็กินนมเกือบทุกวันนะ)

ผมไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย นอนดึก ตื่นเช้า นอนตีสามปิดร้าน ตื่น แปดโมงมาสอน  ดูสุขภาพน่าจะอ่อนแอ กว่าใครๆ

แต่ก็ยังไม่เป็นอะไร

อย่างน้อย กินไว้ก็ไม่เสียหาย มันก็เป็นอาหารที่มีประโยชน์นะ

แต่ละคนดื่มนม ครั้งสุดท้ายเมื่อไร ?

กินรอบวง
นาทีนี้เลยตั้ง  ยิ้มน่ารัก

คุยกับน้องที่โรงเรียน สตรีวิทย์(ไม่แน่ใจว่าใช่โรงเรียนนี้หรือเปล่า)มา

เขาบอกว่ารุ่นน้องเขา อยุ่ดีๆ ก็ล้มป่วย เป็นเจ้าหญิงนิทรา เพราะ ไข้หวัดตัวนี้แหละ

หมอบอกมันเข้าก้านสมอง อะไรอย่างไง ประมาณนั้น 

แต่ที่ตกใจ ว่าถ้าจริงๆ ดังนี้แล้ว อาการมันขนาดนี้เลยเหรอ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นมอะไรน่ะบักตั้ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นมเมียร์ ที่ชาละวัน ดูดหนะครับ  ไม่ล่ะ

นมกล่อง นมจืด นมเปรี้ยว ได้หมดแหละ ครับ

กินรอบวง
ศีรสะเกษ มีคนเป็น ไข้หวัด09 แล้ว
เมื่อก่อนรู้สึกว่าอยู่สุิรินทร์จังหวัดบ้านนอกๆ แบบนี้คงไม่ต้องหวั่นเกรงอะไรมาก
แต่นี่มาถึงศีรสะเกษแล้ว  ต้องไปหาแมสมาใส่บ้างซะแล้ว

วันนี้คนไข้ที่เป็นไข้หวัดล้นทะลักอีกแล้ว
หลังจากอาทิตย์ที่แล้วเงียบสงบไป  หมีโหด~
แจ้งข่าวนิดหน่อยจ้ะ  เกย์ออก

คำเตือน สำหรับการใช้เจลล้างมือผสมแอลกอฮอล์

เรียนทุกท่านที่เคารพรัก

เนื่องจากปัจจุบันในสถานที่ต่างๆ ได้ มี Gel ล้างมือไว้บริการทำความสะอาด
ในจุดทางเข้า-ออก แต่เนื่องจาก Gel ล้างมือเป็นวัตถุไวไฟชนิดหนึ่ง (แอลกอฮอล์ 70%)

ดังนั้นหลังจากใช้เจลล้างมือ ห้ามนำมือเข้าใกล้แหล่งความร้อนหรือประกายไฟ
เช่น ไฟเช็ค และเครื่องเป่าลมร้อน เป็นต้น

ข้อควรควรระวัง : สำหรับผู้ที่สูบบุหรี่ไม่แนะนำให้ใช้  
ควรล้างมือด้วยสบู่เหลวและน้ำแทนการใช้ Gel ล้างมือ

ขอบคุณ ฟอเวิร์ดเมลล์  ไหว้

ที่ทำงานก็มีเจลยี่ห้อนี้ให้ใช้ฟรีเหมือนกัน กระปุกปั๊มใหญ่ๆ

แต่ก็ไม่เคยเอาไปเป่าลมร้อน ชอบให้มันแห้งเอง เย็นดี  เกย์ออก

ยังไงก็ ระวังๆกันด้วยนะคะ
 ฮือๆ~ เฮ้ย เคยปั๊มที่ ม. แล้วมันหยึย ๆ กะจะไปพ่นลม
แต่ก็คิดว่าล้างดีกว่า มันเหนอะ ดีนะเนี้ย

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
คือถ้าไม่อุตริเอาไปใกล้ไฟตอนที่มันยังเปียกๆ นี่ก็ปลอดภัยแล้วนะครับ
เพราะพอมันแห้งแอลกอฮอลล์มันก็ระเหยหมดอยู่แล้ว  งง
ใช่ๆ ตามนั้นแหละเต่า  น้องดำ

บางคนที่คิดว่ามันเปียกอยากให้มันแห้งไวๆ ไง  ก็มีนะ
c9j,yows,hwfhpy''yhog]pgsiv งง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
c9j,yows,hwfhpy''yhog]pgsiv งง

แต่มันไหม้ได้ยังงั้นเลยเหรอ  ช่วยแปล น้องดำ

หมีโหด~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่ทราบค่ะ ไม่เคยโดน  น้องดำ

แค่เป็นห่วง กลัวมันติดไฟได้จริงๆ เผื่อเกิดอันตรายแบบไม่คาดฝันน่ะค่ะ  ไหว้
หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29