หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: ไข้หวัดใหญ่ 2009 (แตกหน่อ)  (อ่าน 112271 ครั้ง)
วันนี้ ยอดผู้ติดเชื้อไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ในประเทศไทย พุ่งขึ้นเป็น 46 คนแล้วนะคะ  อู้ย..

ดูข่าวต้นชั่วโมงที่ช่อง 9 เมื่อกี๊

ดูแลสุขภาพกันด้วยเน่อ

เยอะจัง อู้ย..
พบเชื้อเอดส์พันธุ์ผสมในประเทศไทย เชื้อเข้มข้นกว่าเดิม

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
วันนี้ ยอดผู้ติดเชื้อไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ในประเทศไทย พุ่งขึ้นเป็น 46 คนแล้วนะคะ  อู้ย..

ดูข่าวต้นชั่วโมงที่ช่อง 9 เมื่อกี๊

ดูแลสุขภาพกันด้วยเน่อ

พึ่งรู้ว่าไทยมีคนติดแล้ว อู้ย..

ไม่งั้นเค้าจะปิดโรงเรียนเซนต์กาเบรียล 7 วันเรอะ

ก็ช่วงนี้ตัดขาดจากโลกภายนอกเลยนิ

ตื่น8 โมง เรียนเก้าโมง กินข้าว เรียนบ่าย เลิกเรียนเข้าชมรม กลับหอสี่ทุ่ม อ่านหนังสือ นอน
เป็นแบบนี้มาทั้งอาทิตย์เลย ฮือๆ~

กร๊าก โห ตารางเวลาแน่นเอี้ยด

โรงเรียนอนุบาลปทุมธานีก็น่าจะมีการปิดนะครับ
เพราะตรวจพบเด็กเป็นหวัดหมู่ (หมู่ ไม่ใช่หมู) อย่างน่าสงสัยตั้งสามสิบคนละมั้ง
เรียกว่าใกล้บ้านโบว์มากเลย แถมเป็นสถานที่ที่ตูใช้จัดงานแต่งงานด้วยนะ ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 อู้ย.. งั้นพี่แอนก็น่าจะติดมานมนานกาเลแล้วใช่ไหมครับ

คุณยายโทรมาจาก่างจังหวัดเลย ว่าโรงเรียนเหม่งมีอะไรแบบนี้รึเปล่า  หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
เมื่อวานจากยอดที่มีอยู่ไม่กี่คน
มันพุ่งพรวดมาเนื่องจาก

มีนักท่องเที่ยวจากต่างชาติที่ติดเชื้อ
เข้ามาเที่ยวที่พัทยา
สถานที่ับันเทิงแห่งนั้น คนเลยติดกันหลายคนเลย (ไม่รู้ว่ากี่คน)

ตอนนี้สั่งปิดสถานบันเทิงแห่งนั้นไปแล้วชั่วคราว (ไม่รู้สั่งปิดกี่วัน)

ใครอยู่พัทยาก็ระวังๆกันด้วยเด้อ

พี่ที่ออฟฟิศตอนนี้ ใครจะกินหรือจะทำอะไร
ล้างมือก่อนทุกครั้งกันหมดเลย  (เหงื่อแตกพลั่ก)

อู้ย.. ท่อระเบิด.. ดีจังผมไม่ได้อยู่แถวนั้น แหยะ

วกไปที่เรื่องหวัดหมูอีกทีครับ
จากการสอบถามเด็กที่ผมรู้จักที่เรียนอยู่เซนต์กาเบรียลเมื่อวาน
เค้าบอกว่า สื่อประโคมข่าวไปเอง ทำให้ผู้ปกครองแห่กันมารับลูกหลานกันเต็มไปหมด ง่ะ
ผลคือโรงเรียนเลยต้องให้หยุดเรียนครับ
ตอนบ่าย มีคนติดจริงๆ 1 คน และเป็นไข้หวัดธรรมดา 3 คน

แล้วมาวันนี้อยู่ๆ มันก็เอ็มมาบอกว่า เพื่อนในห้องที่เมื่อวานบอกเป็นไข้หวัดธรรมดา
(เพื่อนมันเขียนกระดานเลยครับ ว่าเป็นไข้หวัดธรรมดา ไม่ตอ้งกลัว)
ไปตรวจมา ผลคือเป็นไข้หวัดหมู
ทีนี้เลยยุ่งเลยอะครับ ต้องไปตรวจที่โรงพยาบาลกันเลย ง่ะ

ก็งี้แหละครับ คือก่อนหน้านี้โรคนี้มันไกลตัวมากๆ ไง
คนก็เลยคิดว่ามันยังไม่ถึงตัว จะไปกลัวอะไร

จริงๆ ตอนนี้มันอันตรายถึงขนาดที่ว่า เดินขึ้นรถเมล์แอร์หรือรถไฟฟ้า ก็มีสิทธิ์ติดได้เลยนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สงสัยว่านายกจะมีนโยบาย

ใครติดไข้หวัดหมูแล้วเสียชีวิต

จ่าย 2 ล้านเหมือนนายกคนก่อนๆไหมคะ

แหยะ กร๊าก ฮี่ๆ
น่ากลัว   ฮือๆ~

สื่อประโคมนี่มีส่วนกันจริงๆนะ
บางทียังไม่รู้ผลเลย  โดนบอกว่าเป็นซะแล้ว

ได้ข่าวว่าที่ออฟฟิศมีคนต้องสงสัย จะติดเชื้อเเหละ  ตอนนี้กักบริเวณ รอดูอาการอีก 3 วัน

น่ากลัวมากๆ  (เหงื่อแตกพลั่ก)  คาดผ้ากันใหญ่ แตกตื่นกันไปทั้งตึก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2009, 15:56 น. โดย เดอะบุ๋ม » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 29