หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: แกะกล่อง Adobe Flash Catalyst beta  (อ่าน 21606 ครั้ง)
สรุปว่ามันคือโปรแกรมแฟลชที่ไม่ต้องเขียนโค้ดใช่ไหมครับ กรี๊ดดดดด
แล้วความสามารถในด้านทั่วๆ ไปของแฟลช เช่นสร้างการ์ตูนอะไรงี้ยังมีอยู่ไหม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กรี๊ดดดดด ความรู้วววส์

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
คือประทีปปปส์ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลองเล่นแล้ว tool พวกวาดอะไรงี้มีกระจุ๋มจิ๋มมากเอามาทำการ์ตูนคงไม่เวิคอะครับ
น่าจะเหมาะเอามาทำพวกงานพรีเซ็นสเตชั่นอะไรแบบนี้มากกว่าครับ  กรี๊ดดดดด

โอเค เบลส่งให้มั่งดิ เข้าไปโหลดใน adobe ไม่ได้  ฮือๆ~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
300 เม็ก  เอือม
สมัคร adobe id ก็ได้แล้ว  หมีโหด~

มันบอกเมลล์ไม่ผ่าน  หมีโหด~ สมัครจนขี้เกียจละ  หมีโหด~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
มันบอกว่าสมัครเสร็จแล้ว แต่ให้ไปกดลิงค์ Activate จากอีเมลรึเปล่า หมีโหด~

เห็นเอ็งบอกว่ามันขึ้น Error ว่าอะไร completeๆ เนี่ย

สรุปว่ามันคือโปรแกรมแฟลชที่ไม่ต้องเขียนโค้ดใช่ไหมครับ กรี๊ดดดดด
แล้วความสามารถในด้านทั่วๆ ไปของแฟลช เช่นสร้างการ์ตูนอะไรงี้ยังมีอยู่ไหม

โดยรวมผมว่าเหมาะกับงาน Presentation และงานประเภทที่เน้นโต้ตอบกับผู้ใช้เยอะๆ เช่นเว็บที่มีการกรอกข้อมูล, เว็บแสดงภาพ ฯลฯ
แต่ไม่เหมาะสำหรับทำสื่อการสอน เพราะเครื่องมือที่ใช้วาดมีจำกัด
แต่(อะเกน) ผมว่าถ้าอยากจะเอามาทำจริงๆ ก็ทำได้ครับ
เพราะมันก็สามารถโอนไฟล์ไปๆ มาๆ ระหว่าง FC, PS, AI, FW ได้อยู่ดี

ฮือๆ~ แง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2009, 01:53 น. โดย ก่อสตูดิโอเอ็กซ์ทู » บันทึกการเข้า

Error ว่า Complete  กร๊าก

นั่นแหละๆ พอมันเห็นอะไรเด้งๆ มามันก็กดปิดแบบไม่อ่านเลย หมีโหด~

สะเทือนใจ  ฮือๆ~ error ว่า complete

อู้ย..
 กร๊ากกกก

หน้า: 1 2 [3]