หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป มิ.ย.52 - ในรอยเงา  (อ่าน 48327 ครั้ง)
พี่แอนส่ง งี้พี่เต้ยก็ต้องเป็นกรรมการซิครับ เกย์ออก

อ้ะ  อาจารย์อู๋ มาเม้นให้แล้นนนน กรี๊ดดดดด

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight

ผ่านเอาเงาตัวเองมาแปะก่อน น้องดำ

รูปโตน
องค์ประกอบ+ความงาม (เต็ม4) - ให้เต็มๆเลย ทั้งคอมโพสและสีสันมีการไล่ลำดับขั้น เค้าเรียกว่าอะไรนะ ไฮราขี้ หรืออะไรประมาณนั้นนะ
ความหมาย (เต็ม4) - ให้ 3 หักเพราะมองไม่เห็นข้าง "ใน"รอยเงา
คะแนนพิศวาส (เต็ม2) - 2 เลยละกัน...ในฐานะมาส่งคนแรก
รวม 9

หยี

รูปพี่โก้
องค์ประกอบ+ความงาม (เต็ม4) - ให้ 2 ครับ  ฮือๆ~ มันไม่มีการเน้นหรือการทำอะไรให้มองออกว่ากำลังทำอะไรเลยครับ
ความหมาย (เต็ม4) - ให้ 1 ครับ มันไม่ชัดเลยครับ
คะแนนพิศวาส (เต็ม2) - 0 ครับ
รวม 3

ในรอยเงา ..... อดีต

เรือที่แต่ก่อนเป็นยานพาหนะสำคัญในอดีต
ไม่ต่างจากรถยนต์ในปัจจุบัน

แต่ตอนนี้ กลับไม่ได้แล่นในน้ำ ต้องมานอนเหงาๆ

พี่เรือบอกว่า เพื่อนบางคนก็ได้ดิบได้ดีเป็นร้านก๋วยเตี๋ยวเรือแถวรังสิตครับ  อ๊าง~

พี่เรือทิ้งท้ายว่า คิดว่าหญ้าเป็นน้ำซะ ก็โอเคนะ  หมีโหด~

ของพลัมรัมซิง
องค์ประกอบ+ความงาม (เต็ม4) - 3 ละกัน สวยตามมาตรฐานชายไทย
ความหมาย (เต็ม4) - ให้ 1 ครับ งงด้วยครับ..ชาร์ปมาเฉลยที ถ้าเข้าใจเดี๋ยวมาบวกให้
คะแนนพิศวาส (เต็ม2) - 0ไว้ก่อนครับ ข้อหา ทำให้เราเสีย self เหมือนตกข่าวอะไรไปสักอย่าง
รวม 4

ในรอยเงา

ยิ้มน่ารัก

รูปพี่โก้ อีกที
องค์ประกอบ+ความงาม (เต็ม4) - ให้ 4 ครับ ชอบๆ สวยๆ
ความหมาย (เต็ม4) - ให้ 1 ครับ ยังงงอยู่ แต่เหมือนจะมีเรื่องเงามาเกี่ยวนิดๆ
คะแนนพิศวาส (เต็ม2) - 2 ครับ ในฐานะพยายามส่งตั้ง 2 รูป  ยิ้มน่ารัก
รวม 7

บิดเบี้ยว

ตั้งใจถ่ายให้ เงาในกระจก กับ ภาพอาคารของจริง มันบิดเบี้ยว

งงมะเนี่ย  กร๊าก

ของเทพปุก
องค์ประกอบ+ความงาม (เต็ม4) - ให้ 4 ครับ มาแนวตึกๆ โป๊ะตึกๆ ถูกใจกรรมการ
ความหมาย (เต็ม4) - 2 ครับ เข้าใจเจตนาครับ แต่รูปที่ออกมามันยังไม่สะท้อนแนวคิดอย่างชัดเจน
คะแนนพิศวาส (เต็ม2) - 2 ครับ มีแนวคิดดีครับ ชอบคนคิดเยอะแบบนี้  ยิ้มน่ารัก
รวม 8

ผมชอบผู้หญิงถ่ายรูป  ยิ้มน่ารัก

ของอาจารย์ออสซี่
องค์ประกอบ+ความงาม (เต็ม4) - เต็มไปเลย...
ความหมาย (เต็ม4) - เต็มครับ ผมชอบรูปนี้มากๆ คือกระดานมันสีดำต่อเนื่องมาจากเงาด้านล่าง ซึ่งมันเป็นหัวของผู้หญิงคนนั้นพอดี...มันเหมือนคิดอะไรอยู่เต็มหัวเลย ในระหว่างการถ่ายรูป (ทำให้จินตนาการไปได้อีกว่ากำลังถ่ายอาหาร แล้วจะสั่งอะไรมาถ่ายต่อ Lemon Beer ดีมั๊ย โอยสุดยอดรูปนี้)
คะแนนพิศวาส (เต็ม2) - เต็มครับ...
รวม เต็ม 10

เย้ ได้ส่งแล้ว กรี๊ดดดดด ฮือๆ~
ถ่ายเมื่อวานนี้ครับ ตอนรถติดไฟแดง(รอเลี้ยวขวา)ใต้สะพานข้ามแยกรัชดา

ประเด็นคือยังไม่เคยเจอหนังสือพิมพ์ฉบับไหนที่ฮาร์ดเซลเท่าเรดนิวส์มาก่อนด้วยแหละ

ของบักแอน
องค์ประกอบ+ความงาม (เต็ม4) - 3 เป็นองค์ประกอบแบบแอนๆ แต่มันมีอะไรรกไปหมด (ตุ๊กตานั่นแหละตัวดีเลย แย่งความเด่นลุงไปเยอะ)
ความหมาย (เต็ม4) - ให้ 2 เพราะงง..ตูตีความไปเองว่ามันมีสีเหลืองๆสะท้อนในเรดนิวส์ ฉะนั้นหักคะแนนครึ่งนึงมาให้ตูด้วย
คะแนนพิศวาส (เต็ม2) - 2 ให้เรื่องประเด็นน่าสนใจ (ซึ่งก็ไม่เกี่ยวกะโจทย์หรอก)
รวม 7

ณ จุดๆนี้

ของน้องคนนี้
องค์ประกอบ+ความงาม (เต็ม4) - ให้เต็มเลย ดูมีแอพโพลช เส้นนำสายตา สีสวย  
ความหมาย (เต็ม4) - ให้ 2 เงามันยังเป็นเงา..แต่ข้าง"ใน"ยังไม่ขัด
คะแนนพิศวาส (เต็ม2) - ให้ 1 เรื่องความกล้าเสี่ยงไปถ่ายสาวที่มากะแฟนกล้ามโต
รวม 7

รูป : เดือน เอือม

ของโตนอีกที
องค์ประกอบ+ความงาม (เต็ม4) - เต็ม ! งามมาก
ความหมาย (เต็ม4) - ให้ 2 นะ...มันยังไม่มีเรื่องในเงา
คะแนนพิศวาส (เต็ม2) - ให้ 2 เลย เพราะเปลี่ยนชื่อรูป  กร๊าก
รวม 8

เอ้า พ้นวันแล้วเหรอ ฮือๆ~
พอดีถ่ายไว้เมื่อ 24 มิ.ย. กะว่าจะหาเวลามาโพสต์แต่ก็ไม่มีซะที
งั้นขอส่งแถมปิดท้ายละกันนะครับ หยวนๆ นะ ฮือๆ~

ถ่ายจากหลังบ้านครับ ชื่อภาพ สาวสยาม ๒๕๕๒ละกันครับ ไหว้

ของบักแอนอีกรอบ
องค์ประกอบ+ความงาม (เต็ม4) - เต็ม ! สยิวมาก
ความหมาย (เต็ม4) - เต็ม! เต็มๆ โวย
คะแนนพิศวาส (เต็ม2) - ให้ 1 เพราะเงาล่างมันไม่สมบูรณ์........หรือตั้งใจฟะ  โวย
รวม 9

ของกรรมกรเต้ย (เลือกรูปที่คะแนนเยอะให้เลยนะครับสำหรับคนส่งมากกว่า1รูป)
โตน 8 คะแนน
พี่พลัม 4 คะแนน
พี่โก้ 7 คะแนน
เทพปุก 8 คะแนน
อ.ออสซี่ 10 คะแนน
arto 7 คะแนน
บักแอน 9 คะแนน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2009, 22:31 น. โดย บักเต้ย » บันทึกการเข้า
ขอบคุณจานเต้ยครับ กรี๊ดดดดด
มา ตูให้คะแนนมั่งจ้ะ

ผ่านเอาเงาตัวเองมาแปะก่อน น้องดำ

ของโตน
ขอตัดสิทธิ์ภาพนี้ละกันนะครับ ด้วยความจำใจ
เพราะว่าโจทย์ตั้งตอนเที่ยงคืนแล้วโตนส่งมาตอนตีหนึ่ง เลยเข้าใจว่าน่าจะถ่ายก่อนโจทย์แน่ๆ
คือจริงๆ ภาพนี้สวยมากๆ เลยแหละ แต่มันมาด้วยการเลือกจากสต็อกไง ก็เลยผิดกติกา
คราวหน้าเอาใหม่นะ เจ๋ง

* เอา 0 คะแนนไปกินก่อน

หยี

ของพี่โก้
ไม่เขียนอธิบายอะไรหน่อยเลยเหรอครับ ชิ
จริงๆ ภาพนี้เจ๋งดีนะ ดิบเถื่อนดี เหมือนขับรถผ่านแล้วเจอก็ถ่ายมาซะงั้น
แต่ไม่รู้ว่าตั้งใจจะให้อะไรกับท่านผู้ชมทางบ้าน ก็เลยไกด์ไม่ถูกครับ

* เอา 0 คะแนนไปกินเช่นกันครับ

เรือที่แต่ก่อนเป็นยานพาหนะสำคัญในอดีต

แต่ตอนนี้ กลับไม่ได้แล่นในน้ำ ต้องมานอนเหงาๆ

พี่เรือบอกว่า เพื่อนบางคนก็ได้ดิบได้ดีเป็นร้านก๋วยเตี๋ยวเรือแถวรังสิตครับ  อ๊าง~

พี่เรือทิ้งท้ายว่า คิดว่าหญ้าเป็นน้ำซะ ก็โอเคนะ  หมีโหด~

ของพลัมรำมะนาด
ถ้าดูแต่ภาพอย่างเดียวก็แทบไม่รู้เลยว่านี่คือเรือ
แต่พออ่านคำอธิบาย พอรู้ว่าเป็นเรือปั๊บ โห งามทันทีเลยครับ
(จริงอย่างที่เมพท่านนั้นว่าไว้ ว่าถ้ามีเรือแล้วจะสวย)
การสื่อความหมายสละสลวยดีแล้วครับ ชื่นชมๆ
แค่ติดนิดเดียวที่ต้องดูนานๆ ถึงจะรู้ว่านี่เรือ ขอหักตรงนี้ 2 แต้มครับ

* เอาไป 8 แต้ม

ในรอยเงา

ยิ้มน่ารัก

ของพี่โก้อีกที
อันนี้ก็กำกวมๆ เหมือนอันแรก แล้วก็ใส่ชื่อภาพไว้เรียบร้อย
แม้จะไม่อธิบายอะไรเพิ่ม แต่ในภาพก็ให้ความหมายตามโจทย์ได้ในระดับนึงครับ
สีเสออะไรก็โอเคแล้วครับ แต่อาจจะขาดพลังในการสื่อสารไปนิด

* เอาไป 6 คะแนน

บิดเบี้ยว

ตั้งใจถ่ายให้ เงาในกระจก กับ ภาพอาคารของจริง มันบิดเบี้ยว

งงมะเนี่ย  กร๊าก

ของนังปุก
สีสวย เทคนิคการถ่ายทำสมจริงตามที่เคยเป็นมาตลอด
แต่(ประโยคขัดลาภ) ความตั้งใจกับผลลัพธ์มันยังไปด้วยกันได้ไม่หมด
การแสดงความสะท้อนเงายังไม่ใช่ "พระเอก" ของภาพเท่าท้องฟ้า
นี่ไม่นับที่มันเบี้ยวๆ เอนๆ ด้วยนะ

* ดังนั้นเอาไป 5 คะแนน

ผมชอบผู้หญิงถ่ายรูป  ยิ้มน่ารัก

ของคุณออสซี่
โคตรชอบเลยครับ เห็นแล้วโดนทันที ..ผู้หญิงคนนี้ต้องสวยมากเลย
หรือไม่ก็น่ารักพอที่จะเห็นเสน่ห์แม้เพียงเงาอุ่นๆ ที่พาดผ่านรายการอาหาร
น่ากินนะครับ :หิว:

* ขอให้ 10 คะแนนพอครับ

ณ จุดๆนี้

ของคุณ arto
เห็นภาพนี้แล้วอ่านป้ายคำว่า "ปทุมวัน" เป็น "โรงแรมปทุมวัน" ขึ้นมาทันทีเลยครับ
ทั้งที่หนุ่มสาวคู่นี้แค่ควงกันมาช็อปปิ้งเฉยๆ นะเนี่ย โอย อะไรพาตูไปวะเนี่ย
ชอบครับ คราวหน้าส่งมาอีกครับ

* เอาไป 8 คะแนน

อันนี้ไม่แน่ใจว่าถ่ายมางวดเดียวกะที่ไปทะเลในภาพแรกหรือเปล่า
แต่นี่ผ่านมาหลายวันแล้วคงไม่ได้เอาภาพจากสต็อกมาโพสต์นะครับ
ภาพนี้เกือบดีครับ คือความหมายของภาพที่สื่อออกมาว่าเราโดนเงาของบักนี่บังอยู่แล้วส่องขึ้นไปนั้นโอเคแล้ว
ส่วนความหมายแฝงอื่นๆ ในภาพ (เช่นพลังแสงเขียวพิฆาตมาร) นั่นก็ฮาดี
แต่รู้สึกได้ว่าถ้าตั้งใจเล่นกะภาพนี้ แต่รอจังหวะอะไรอีกนิด ภาพนี้จะครบถ้วนบริบูรณ์กว่านี้ครับ

* เอาไป 6 คะแนน

คะแนนของกรรมกรแอน (ลอกบักเต้ย ที่ลอกบักอู๋มาอีกที)
โตน 6 คะแนน
พี่พลัม 8 คะแนน
พี่โก้ 6 คะแนน
เทพปุก 5 คะแนน
อ.ออสซี่ 10 คะแนน
arto 8 คะแนน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เรียนพี่แอน  อันแรกรูปเก่าจริงๆแหละ เกย์ออก

แต่อันหลังรูปใหม่  เพิ่งถ่าย   เป็นเงานั่นปลาล่ะ 
และจะมีใครเชื่อบ้างว่ารูปนี้ได้มาจากการเงยถ่าย หื่น

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
ปลาชะโดล่ะสิ หื่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ้าว งั้นเอาคะแนนรูปใหม่ไป  ใช่ซี้~

(ตูเก็ตนะ ปลาชะโด  หยี)
ต้องขออภัยที่มาตอบช้า  ไหว้
เพราะเพิ่งกลับจากต่างจังหวัด
แถมด้วยช่วงนี้ที่บ้านไม่มีเน็ทเล่นด้วย

มาดูผลคะแนนกันเลยดีกว่า

รูปนี้สีสวยมากครับ
เป็นชั้นๆ ที่ตัดกันแล้วทำให้ภาพดูมีมิติ
การสื่อความหมายค่อนข้างดี
หากว่าเงาในน้ำมีเรื่องราว
และเล่าเรื่องในภาพได้มากกว่านี้
จะได้คะแนนสื่อความหมายเต็มสิบ

แต่ ภาพนี้เข้าใจว่าเอาภาพเก่ามาส่ง
เลยผิดกติกาไป ไม่มีคะแนนนะจ๊ะห์

แต่ถ้าหากไม่ผิดกติกา
คะแนนจะออกมาดังนี้

องค์ประกอบ : 8/10
การสื่อความหมาย : 8/10
ความชอบส่วนตัว : 4/5
20 คะแนน

หยี

ภาพนี้เบลอนะครับ คิดว่าคงไม่ได้ตั้งใจเสียด้วย  กร๊าก
หากว่าโบเก้ในน้ำชัดกว่านี้คงจะดี
ผมดูอยู่นาน ว่ามันจะสื่ออะไร
แอบเดาว่า อยากถ่ายเงาของดอกไม้ในน้ำ

เอาล่ะ อย่างน้อยสีสันในเงาน้ำก็พอกล้อมแกล้มไปได้

ผมให้คะแนนตามนี้ล่ะ

องค์ประกอบ : 3/10
การสื่อความหมาย :1/10
ความชอบส่วนตัว : 1/5
5 คะแนน

พี่เรือบอกว่า เพื่อนบางคนก็ได้ดิบได้ดีเป็นร้านก๋วยเตี๋ยวเรือแถวรังสิตครับ  อ๊าง~

พี่เรือทิ้งท้ายว่า คิดว่าหญ้าเป็นน้ำซะ ก็โอเคนะ  หมีโหด~

รูปนี้เห็นแวบแรก ผมชอบกลุ่มเมฆและท้องฟ้ามากๆ
สรุปว่าพี่พลัมโพสผิดจู๋ใช่ไหมครับ สารภาพมาเสียดีๆ
นึกว่าเป็นจู๋ ท้องฟ้าบ้านคุณสีอะไรกันบ้าง ใช่ไหมครับ  กรี๊ดดดดด

เอาล่ะ มันก็พอได้นะครับ
เรือเก่าแบบนี้ มันก็สะท้อนเงาของอดีตได้เหมือนกัน
คะแนนเป็นดังนี้

องค์ประกอบ : 6/10
การสื่อความหมาย :5/10
ความชอบส่วนตัว : 2/5
13 คะแนน

ในรอยเงา

ยิ้มน่ารัก

แสงสะท้อนบนโลหะมันสวยใช้ได้นะครับ
และผมชอบการวางตัวอักษรในงานนี้  เจ๋ง
คะแนนเป็นดังนี้ครับ

องค์ประกอบ : 6/10
การสื่อความหมาย :5/10
ความชอบส่วนตัว : 3/5
14 คะแนน

บิดเบี้ยว

งงมะเนี่ย  กร๊าก

รูปของปุกรูปนี้ บอกได้เลยว่า
ขาดไปนิดเดียวเท่านั้น
หากว่า ได้มีเวลาลองพิจารณามุมกล้อง
และจัดองค์ประกอบเพื่อนำเสนอใหม่
ผมเชื่อเหลือเกินว่า จะเป็นรูปที่น่าสนใจ
และคะแนนจะดีกว่านี้มากๆ  เจ๋ง

องค์ประกอบ : 5/10
การสื่อความหมาย :6/10
14 คะแนน

ผมชอบผู้หญิงถ่ายรูป  ยิ้มน่ารัก

รูปพี่ออสรูปนี้ เจ๋งเป้งในแง่ของการตอบโจทย์
รวมถึงองค์ประกอบที่ค่อนข้างสมบูรณ์
ติดนิดเดียว ถ้าพี่ไม่บอกว่าเป็นผู้หญิงผมก็คงไม่รู้
แต่ถึงกระนั้นก็ตาม การตั้งชื่อรูปก็ถือว่าเป็นหนึ่งในองค์ประกอบที่สำคัญเช่นกัน

คงไม่ต้องวิจารณ์อะไรมาก
เพราะนี่เป็นฝีมือของมืออาชีพครับ

องค์ประกอบ : 9/10
การสื่อความหมาย :8/10
20 คะแนน

เย้ ได้ส่งแล้ว กรี๊ดดดดด ฮือๆ~
ถ่ายเมื่อวานนี้ครับ ตอนรถติดไฟแดง(รอเลี้ยวขวา)ใต้สะพานข้ามแยกรัชดา

ประเด็นคือยังไม่เคยเจอหนังสือพิมพ์ฉบับไหนที่ฮาร์ดเซลเท่าเรดนิวส์มาก่อนด้วยแหละ

เออ เป็นรูปที่น่าสนใจครับ
ผมว่ามุมมองและฝีมือในการถ่ายภาพ
Snap shot หรือ Candid
ของแอนดีมากๆ นะ

เพียงแต่ว่ารูปนี้ยังขาดไปนิด
ถ้าลุงแกใส่เสื้อเหลือง
เดินขายเรดนิวส์ ผ่านแท็กซี่มิเตอร์สีแดงเป็นฉากหลัง
คงจะมันส์กว่านี้  อ๊าง~

องค์ประกอบ : 4/10
การสื่อความหมาย : 2/10
9 คะแนน

ณ จุดๆนี้

รูปนี้หากว่าไม่ถ่ายให้เห็นคนทั้งตัวแบบนี้
เงาก็ที่ทอดออกมาก็จะทำให้คนดูจินตนาการต่อไปได้อีกเยอะ
เกือบดีแล้วครับ

องค์ประกอบ : 4/10
การสื่อความหมาย : 6/10
ความชอบส่วนตัว : 2/5
12 คะแนน

รูปนี้องค์ประกอบเกือบลงตัว
แสงที่ผ่านลอดออกมาสะท้อนถึงพลังเดือนเขียวอย่างเต็มที่
ตินิดเดียวเท่านั้นครับ ภาพนี้เบลอไปนิด
ผมไม่แน่ใจว่ารูปนี้ ถ่ายจากใต้น้ำ
หรือว่าถ่ายจากอุโมงค์กระจกกันแน่

องค์ประกอบ : 7/10
การสื่อความหมาย : 9/10
20 คะแนน

เอ้า พ้นวันแล้วเหรอ ฮือๆ~
พอดีถ่ายไว้เมื่อ 24 มิ.ย. กะว่าจะหาเวลามาโพสต์แต่ก็ไม่มีซะที
งั้นขอส่งแถมปิดท้ายละกันนะครับ หยวนๆ นะ ฮือๆ~

ถ่ายจากหลังบ้านครับ ชื่อภาพ สาวสยาม ๒๕๕๒ละกันครับ ไหว้

เฮ้ย รูปนี้แจ่มมาก  โวย

เงาที่ทาบทับไปบนตัวหุ่น
เหมือนกับหุ่นใส่บรา
และกระโปรงสั้น แต่ไม่ยอมใส่กางเกงใน  กร๊าก

ว่าแต่ว่าเดี๋ยวนี้ สาวๆ สยามปี 2552
เขานิยมไม่ใส่กางเกงในกันแล้วเหรอ  หื่น

รูปนี้ส่งเลยกำหนด
ถ้าเป็นการประกวดทั่วไปก็คงได้ 0 คะแนนนะครับ
แต่ยังไง ก็ให้พี่เต้ยตัดสินแล้วกันว่า อนุโลมได้หรือเปล่า

ส่วนตัวผมให้คะแนนดังนี้
องค์ประกอบ : 8/10
การสื่อความหมาย : 9/10
21 คะแนน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2009, 03:34 น. โดย ณต » บันทึกการเข้า
ขอบคุณคร้าบจานโณ้ตตตต ไหว้

กรรมการแต่ล่ะคน  โจ๊ะๆ กันทั้งนั้นเลย  โวย

โอว .. ไป ตจว.ไม่ได้เข้ามาหลายวันตกใจเรยยยยย

ขอบคุณอาชามทุกๆท่านครับ  ไหว้

จะมีอะไรสนุกมากกว่าการถ่ายรูปเป็นไม่มี
รวมคะแนนนนน

โตน 9+8+6+20            =  43 คะแนน
พี่โก้ 5+7+6+14            =  32 คะแนน
พี่พลัม 3+4+8+13         =  28 คะแนน
พี่แอน 8+9+21             =  38 คะแนน
พี่ออสซี่ 9+10+10+20    = 49 คะแนน
arto 6+7+8+12             = 33 คะแนน
พี่ปุก 6+8+5+14             = 33 คะแนน

และผลการฝึกถ่ายรูปมิ.ย.52 หัวข้อในรอยเงาก็จบลงด้วยประการฉะนี้
อาจารย์ออสซี่เดี๋ยวหลังไมค์ขอที่อยู่ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะจัดส่งของรางวัลไปให้

!!!แต่เดี๋ยวก่อน!!!
ท่านอื่นที่อยากได้ เราเปิดโอกาสให้ด้วย (เพราะจริงๆมันก็ไรท์ๆแจกกันได้แหละ)
ด้วยการ "แลกความรู้" กัน  ใครมีความรู้อะไรที่เอามาแลกได้ ก็หลังไมค์มาละกันนะ เดี๋ยวเราละส่งไปแลกด้วย

!!!แต่ถ้าท่านเป็นหมีโหดภายใน10นาทีนี้!!!
เราจะมีไฟล์ PDF การจัดแสงในการถ่ายภาพบุคคล+Master Lighting Guide+50ways to be a better photographer ในฟดให้ ฟรีทุกคน!
ส่วนไฟล์วิดีโอต่างๆเราขอสงวนให้คนที่มาแลกละกันนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2009, 08:25 น. โดย บักเต้ย » บันทึกการเข้า
 หมีโหด~/

กรกฏาแล้ว แต่มาเนียนโจทย์นี้
เพิ่งถ่ายอะค่ะ เหมือนจะเข้า แหะๆ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ถ่ายไป 3 รูป แต่รู้สึกว่าเบลอๆ จะดูดีสุด

Las Noches Rubicundior
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9