หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 48

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถามเกศ แต่ต้นตอบ ทำไม๊ :30  (อ่าน 195537 ครั้ง)
ได้ target ใหม่ละ  ลุงแหวง ถาม ครูหยก เกย์ออก ไหว้

อ๊าง~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อุ่ย.. ครูหยกไม่อยู่ค่ะ ไปไหนแล้วไม่รู้ สงสัยจะมาเล่นฟอนต์ไม่ได้อีกนานเลย

http://wdgd.multiply.com/journal/item/149
วางแผงแล้วจ้า (^0^)/
อะไรก๊านน  ฮ่าๆ ฮือๆ

อะ ตอบๆ

พี่เกศมี ใคร หรือ อะไร เป็นแรงบันดาลใจในการทำงานบ้างมั้ยคะ  กรี๊ดดดดด

ถ้าคำถามนี้ไปถามเพื่อนที่คณะ มันต้องตอบชื่อศิลปินมายุ่บยั่บแน่เลย
อยากตอบเก๋ๆแบบนั้นบ้าง แต่ไม่รู้จักใครซักคน  เศร้า

แรงบันดาลใจในการทำงานและการใช้ชีวิต มาจาก แม่ คนเดียวเลยค่ะ  ยิ้มน่ารัก
รู้สึกว่าแม่เป็นผู้หญิงที่เก่ง ตลก ใจดี ขี้ขำ ขยัน น่ารัก ฯลฯ ครอบจักรวาลมาก

อยากเก่งได้เหมือนแม่ซักครึ่งก็พึงใจละ

ในฟอนต์พี่เกศอยากไปกินข้าวกับใครมากที่สุดครับ  กรี๊ดดดดด

เกดลดาค่ะ  \กร๊าก/

พี่เกศครับ...หนังสือเล่มนั้น มันวางเลเอาท์เสร็จรึยังครับ....

ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไรหรอก...

เตรียมเสียเงิน... โดนหมายหัวตั้ง 12 เล่ม เป็นไปได้สืบราคามาบอกหลังไมค์ด้วย จะได้กะงบถูก

รู้สึกจะยังนะคะ  กร๊าก
ส่วนราคา เดี๋ยวสืบทราบมาได้แล้วจะแจ้งทางเอ็มจ้ะ  เกย์ออก

รู้สึกยังไงที่มีคนทักว่าหน้าเหมือนฟ้า  ไอ้มืดหมี

รู้สึกสงสารอู๋  กร๊าก

และพอเจอตัวจริงแล้วก็พบว่า ไม่เห็นเหมือนเลย  ไม่ล่ะ
ฟ้าน่ารักกว่าเยอะมาก

ไปไง มาไง ถึงมาเจอฟอนต์ได้จ้ะ ?

อีกข้อต่อเนื่อง เพื่อนคนแรกในฟอนต์ คือ ใครเอ่ย ?

เว็บฟอนต์มันเป็นเว็บมาตรฐานที่คนทำงานกราฟิกดีไซน์ต้องรู้ัจักมั้ง  กร๊าก
เวลาสอน ก็จะพร่ำบอกให้นักเรียนมาโหลดฟอนต์ที่นี่

แต่ที่เริ่มเข้ามาอ่านบอร์ด เพราะตามลิงค์มาจากบล๊อกพี่แอนค่ะ รู้สึกจะมาตอนช่วงจะเกิดอะไรไหม  ยิ้มน่ารัก

ส่วนเพื่อนคนแรกในฟอนต์.. ตอบยากอ่ะ คุยมั่วกะเค้าไปทั่วเล้ย  กร๊าก

คนแรกในฟอนต์ที่แอดเอ็มพี่เกศคือใครฮับ  อ๊าง~

ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกจะเป็นลุงกำนันฮับ

-----------

พักยกไปนั่งเรียนก่อนแป๊บนึงเน่อ  ลันล้า

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
มาต่อละ (ขออนุญาตเบิ้ลค่ะ  ไหว้)

หักอกใครไปบ้าง ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ ไม่ถามๆ

ถ้าเกศได้เป็นนายก สิ่งแรกที่จะทำคืออะไรฮะ อ๊าง~

ลาออกค่ะ  ลันล้า

แล้วหลังจากพี่เกดลาออกจากการเป็นนายก จะไปทำอะไรต่อครับ อ๊าง~

หาอะไรกินค่ะ  ลันล้า

แล้วระหว่างเป็นนายกจะกินอะไรครับ

กินบ้านกินเมืองครับ  ลันล้า

มันจะดีเรอะ  โวย

------------------------------

คำถามสามข้อบนนั่นมันอะไร๊  โวย  ใช่ซี้~

------------------------------

ทำไมถึงทำอาหารได้ครับ

เข้าครัวกับแม่ค่ะ

จริงๆเกศกับแม่ทำกับข้าวอะไรไม่เป็นเลย  วันไหนอยากกินอะไรก็เปิดเน็ตหาสูตรเอา
ทั้งกับข้าวคาวหวาน เบเกอรี่ เค้ก คุ้กกี้ ฯลฯ อยากกินอะไรเปิดเน็ต แล้วออกไปซื้อของเข้ามาทำเลย สดมาก

ล่าสุดเพิ่งทำขนมถ้วยกินเล่นกันไป ออกมาเค็มๆ ปะแล่มๆ  กร๊าก

ถึงเกศจะมีแฟนไปแล้ว
เราก็ยังคบกันต่อได้เหมือนเดิมใช่ไหม
ฮือๆ~

จ๋าจ้ะ เกย์ออก

คำถามพรั่งพรู  กร๊าก

ถามมั่งๆ

สมมุติว่าขี้เกียจมากๆ พี่เกศจะนึกถึงอะไรให้มีแรงใจขึ้นมาคะ
แบบว่ามีพลังเลิกขี้เกียจ อะไรงี้  กรี๊ดดดดด

ไม่นึกอะไรเลยค่ะ เพราะจะึนึกอะไรไม่ออกเวลาไม่มีอารมณ์ทำงาน

เพราะฉะนั้น เวลาขี้เกียจมากๆ เกศจะนอน

จริงๆนะเอ้า กร๊าก

นอนไปเลย หลับไปเลย
แล้วระหว่างหลับจะแว๊บปิ๊งอะไรต่อมิอะไรขึ้นมาเอง

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
ลุงอ๋าห์   กร๊ากกกกก!!!

เลวยั้นเงา
ถ้าเหลือเวลาอีก 1 นาที โลกจะแตก เกศจะทำอะไรคับ ไอ้มืดหมี

คำถามโคตรเบสิคเลย อี๋~

จารย์เกศชอบการ์ตูนกล้ามเนื้อไหมครับ

กาก
โห ถลอก

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กร๊าก

ตัวคนเดียว :]
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก
เกศบริหารความรักครั้งนี้ยังไง   ปลื้ม

เลวยั้นเงา
ไม่นึกอะไรเลยค่ะ เพราะจะึนึกอะไรไม่ออกเวลาไม่มีอารมณ์ทำงาน

เพราะฉะนั้น เวลาขี้เกียจมากๆ เกศจะนอน

จริงๆนะเอ้า กร๊าก

นอนไปเลย หลับไปเลย
แล้วระหว่างหลับจะแว๊บปิ๊งอะไรต่อมิอะไรขึ้นมาเอง

อันนี้แจ๋วอ้ะ ชอบๆๆ เจ๋ง

http://wdgd.multiply.com/journal/item/149
วางแผงแล้วจ้า (^0^)/
ไอ้ตัวฟ้าๆนั่นมันอะไร๊  ฮ่าๆ ฮือๆ

เค้ากลัวน๊ะ ฮ่าๆ ฮือๆฮ่าๆ ฮือๆฮ่าๆ ฮือๆ

น้องเกศเคยคิดจะคบผู้หญิงเป็นแฟนไหมคะ หยี

ชอบมองสาวๆค่ะ แต่ไม่เคยคิดจะคบเป็นแฟน
รู้สึกกึ๋ยๆ บรุ๋ยๆ ง่ะ  อู้ย..

คิดเห็นยังไงกับวัยรุ่นไทยในปัจจุบันครับ

รู้สึกว่าน่าอิจฉามากค่ะ

วัยรุ่นเดี๋ยวนี้มีโอกาสในการทำอะไรต่อมิอะไรเยอะมาก
เวทีทุกๆวงการ เปิดกว้างในเยาวชนขึ้นเยอะ

ดีใจ ภูมิิใจ และปลื้มใจ ทุกๆครั้งที่เห็นเด็กเก่งๆสมัยนี้ (เช่น นานา  กรี๊ดดดดด)

แล้วก็ห่อเหี่ยวทุกครั้ง เวลาเห็นอีกด้าน  เศร้า
รู้สึกว่าทำไมเด็กพวกนี้ไม่ใช่โอกาสดีๆให้เป็นประโยชน์มั่งเลย

ถ้าฉันย้อนเวลาได้นะ  เศร้า

...

แต่ไม่อิจฉาเด็กรุ่นนี้ ก็เพราะไอ้ข้อสอบแกะแพะอย่างเดียวเนี่ยแหละ  กร๊าก

ถ้าเหลือเวลาอีก 1 นาที โลกจะแตก เกศจะทำอะไรคับ ไอ้มืดหมี

คำถามโคตรเบสิคเลย อี๋~

ต้นเคยถามด้วยล่ะ  ยิ้มน่ารัก

ตอบเหมือนเดิม

นอนกอดพ่อกอดแม่ค่ะ  ลันล้า

เกศบริหารความรักครั้งนี้ยังไง   ปลื้ม

ปล่อยทุกอย่างตามธรรมชาิติค่ะ

ไม่บริหารอะไรยังไงเลย ไม่เปลี่ยนตัวเอง ไม่โกหก ไม่ปิดบัง ไม่พยายาม ไม่ฝืน ไม่คาดหวัง ไม่อะไรทั้งนั้น
แต่ไม่ใช่ไม่สนใจนะ

เป็นตัวของตัวเองที่สุด ส่วนอีกฝ่ายจะรับได้หรือไม่ได้นั้น.. รอเจ้าตัวมาแถลงนะครับ  หมีโหด~

หมีโหด~  แถลงให้เปลืองแบนด์วิชทำไม๊ 

ของมันรู้ ๆ กันอยู่    กร๊าก

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 48