หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 48

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถามเกศ แต่ต้นตอบ ทำไม๊ :30  (อ่าน 195581 ครั้ง)
เกศรักพี่ไม๊   อ๊าง~

(ถามเป็นพิธี เพราะส่วนใหญ่ รู้เรื่องหมดแล้ว  กร๊าก)

เลวยั้นเงา

ไก่กับไข่คิดว่าอะไร

น่ากินที่สุดครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ว่าจะมาแปะรออ่าน
แต่ถามเลยดีกว่า

ขอ 3 คำถาม ในเกม 20 คำถามที่คิดว่าชอบ(หรือโดน)ที่สุดครับ กรี๊ดดดดด
(คำตอบด้วย)

ก็ชั้นคิดคำถามไม่ออกหน่ะ
เลยวกมาเรื่องกิน  กร๊าก

Q : คำถามไหนที่ไม่อยากตอบที่สุดครับ  น้องดำ

คำถามข้างบนนี่แหละ น้องดำ

ได้รู้จักเกศเพิ่มขึ้นเยอะเลย ดีใจ  กรี๊ดดดดด

มารู้ตัวตอนไหน ว่าชอบวาดรูป ชอบงานดีไซน์
เกศรักพี่ไม๊   อ๊าง~

ที่สุดในสามโลกจ้ะ  เกย์ออก

ไก่กับไข่คิดว่าอะไร
น่ากินที่สุดครับ

คำตอบเป็นอนันต์ครับ  หมีโหด~

จริงๆขอแค่เป็นของกิน ไอ้เกศพุ่งใส่สุดตัวเลยครับ

ว่าจะมาแปะรออ่าน
แต่ถามเลยดีกว่า

ขอ 3 คำถาม ในเกม 20 คำถามที่คิดว่าชอบ(หรือโดน)ที่สุดครับ กรี๊ดดดดด
(คำตอบด้วย)

อูยยยยย... ได้ ได้

คำถามแรก : คำถามเกี่ยวกับทัศนคติในการกิน
ถ้าเกศเป็นฝ่ายถามเมื่อไหร่ คำถามจะไม่พ้นเรื่องกินเลยอ่ะ  กร๊าก แล้วก็ชอบตอบคำถามประเภทของกินด้วย
เช่น ชอบกินกาแฟร้อนหรือเย็น อาหารประเทศไหน ขนมอะไร ฯลฯ
รู้สึกว่าเวลาตอบมันเพลินดี ได้รู้จักรสนิยมคนที่เรากำลังคุยด้วย ไปเที่ยวไหนก็ชวนกินอะไรง่ายขึ้นด้วยนะ

คำตอบ - เกศชอบกินโกโก้ค่ะ กินกาแฟไม่ได้ และอาหารนี่ชอบอาหารญี่ปุ่นที่สุดค่ะ

คำถามที่สอง : ชอบสีอะไร
เป็นคำถามที่เล่นกับใครเกศก็ต้องถาม
ทำงานอาร์ตมั้ง เลยรู้สึกว่าสีที่ชอบ มันบ่งบอกความเป็นตัวตนของคนคนนั้นได้น่ะ

คำตอบ -  เกศชอบสีเทาเข้มจนเกือบดำค่ะ

คำถามที่สาม : คำถามเกี่ยวกับสัตว์เลี้ยง
ถ้าเลือกเลี้ยงสัตว์ จะเลี้ยงอะไร เป็นอีกอย่างที่เกศว่าบ่งบอกอะไรลึกๆของคนที่เราคุยด้วยอยู่ได้นะ  ยิ้มน่ารัก

คำตอบ - เกศชอบแมวนะ ^^

Q : คำถามไหนที่ไม่อยากตอบที่สุดครับ  น้องดำ

"เลิกกับแฟนเพราะอะไร"

เรื่องบางอย่างก็ไม่มีคำอธิบาย

หรือหากมีคำอธิบาย มันก็ยากที่จะกลั้นน้ำตาไม่ให้ไหลออกมาเวลาพูดถึงมัน

ได้รู้จักเกศเพิ่มขึ้นเยอะเลย ดีใจ  กรี๊ดดดดด

มารู้ตัวตอนไหน ว่าชอบวาดรูป ชอบงานดีไซน์

ตั้งแต่จำความได้ค่ะ  ยิ้มน่ารัก

แต่ไม่เคยได้เรียน เพราะตอนเด็กๆที่บ้านไม่สนับสนุนค่ะ
จำได้ว่าเคยอิจฉาเพื่อน ที่ได้ไปเรียนวาดรูป กลับบ้านงอแง งี่เง่า ร้องไห้

แล้วที่เลือกเรียนธรรมศาสตร์ จริงๆเป็นเพราะว่ามันอยู่ติดกับศิลปากร
รู้สึกดีได้อย่างน้อยก็ได้แค่ "เดินผ่าน" ตอนกลับบ้านทุกๆวัน

เพิ่งมาตามความฝันตัวเองได้ตอนแก่แล้ว เลือกเรียน ป.โท วิจิตรศิลป์ (และก็ยังคงโดนเขม่นอยู่)
ก็เลยเป็นเด็กวิจิตรศิลป์คนเดียว ที่ดรออิ้งไม่เป็นเลยซักนิดเดียวค่ะ  กร๊าก

---------

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำถามค่ะ  อ๊าง~
(ยิ้มหวานสุดชีวิต ทำมือเป็นรูป i love u .. โบกจากทางซ้ายแล้วย้ายไปทางขวา และค่อยๆเยื้องย่างลงจากเวที)

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
ตอนเด็กๆพี่เกศอยากเป็นอะไรครับ

(คำถามยอดนิยม)
ตอนเด็กๆพี่เกศอยากเป็นอะไรครับ

(คำถามยอดนิยม)

อยากเป็นพยาบาลค่ะ  ยิ้มน่ารัก

(คำตอบยอดนิยม)

จำได้ว่า ชอบชุดสีขาวๆ ดูเรียบร้อย เดินจูงอาม่าคุณย่าคุณยาย แลดูใจดี

ตอนที่อยากเป็นพยาบาลนั่นก็รู้ตัวว่าชอบวาดรูปแล้วนะ แต่ไม่รู้ว่าการวาดรูปมันเอาไปเป็นอาชีพได้ด้วย
เลยอยากเป็นพยาบาลอ่ะ

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
แล้วตอนนี้เกศอยากเป็นอะไรล่ะ

ชอบตัวตนที่เป็นอยู่ตอนนี้ไหม  กรี๊ดดดดด
โตขึ้นเกศอยากกินอะไรครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก
อ้าว ถามได้อีกเหรอฮะ
ไม่รู้จะถามอะไรแฮะ ง่ะ

อ่านต่อไปละกัน น่าร๊ากน่ารัก กรี๊ดดดดด
ปล. เพิ่งรู้ว่าเรียน มธ. เหมือนกันด้วย โวย

http://wdgd.multiply.com/journal/item/149
วางแผงแล้วจ้า (^0^)/
พี่เกศน่ารักจัง  กรี๊ดดดดด

อ่าว นี่ไม่ใช่คำถามหนิ  แหยะ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 48