หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานคนไทย ช่วย vote และส่งต่อๆกันมากๆ  (อ่าน 6765 ครั้ง)
ผมมีเวลา 48 ชั่วโมงในการคิด ทำ ตัดต่อ ลงเสียง และอื่นๆ

จะมีเวลาน้อย ป่วย อกหัก ญาติเสีย อุปกรณ์พัง ฯลฯ
ทั้งนี้ทั้งนั้น คนดูเค้าเห็นแต่ผลงานที่ออกมาครับว่างานดีหรือไม่ดี
คนทำก็ไม่มีโอกาสเขียนสาเหตุที่งานออกมา"ไม่ได้อย่างที่คิด"ลงไปใน End Credit ซะด้วย

จากนั้นกติกาได้กำหนดไว้ครับว่า มีเวลาอีก 2 อาทิตย์ในการเผยแพร่ให้มากที่สุด
ไม่ว่าจะส่ง link หรือ embed ตามเว็บต่างๆ เพื่อให้มีจำนวนผู้ชมและผู้โหวตมากๆ
เข้าใจว่าเพื่อต้องการเป็นการโปรโมทเว็บ YouTube ในฐานะ sponsor เท่านั้นแหละครับ

เป็นการแข่งเผยแพร่สินะ ไม่ใช่การแข่งฝีมือการทำสื่อ
ถ้ามีคนทำห่วยๆ แต่เครือข่ายเยอะก็มีสิทธิชนะเยอะสิ

แหมพูดเกินไป...ผลงานดีคนเค้าก็เอาเผยแพร่เองแหละ
ไม่ว่าจะเป็นของใคร หรือของชาติไหน

พูดมาพูดไปก็...นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2009, 04:53 น. โดย ร่มไทร a.k.a. ลุงเป็ด » บันทึกการเข้า

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
แต่มาตอบกระทุ็กลับแบบนี้ ก็โอเคแล้ว

คือที่ไม่โหวต  ----เพระาไม่รุ็ว่าแข่งเรื่องอะไร ด้วย หึหึหึหึ

อย่าซีเรียสไปนะคะ จขกท   หยี หยี หยี หยี
แต่มาตอบกระทุ็กลับแบบนี้ ก็โอเคแล้ว

คือที่ไม่โหวต  ----เพระาไม่รุ็ว่าแข่งเรื่องอะไร ด้วย หึหึหึหึ

อย่าซีเรียสไปนะคะ จขกท   หยี หยี หยี หยี

นอกเรื่อง
คนที่ตอบนี่เป็นผู้หญิงเหรอ งง

ผู้ชายค่ะ  เกย์ออก

ยังดีที่ จขกท. มาตอบให้หายข้องใจบางส่วน จำเอาไว้เลยครับว่าเวลาเอางานของตัวเองไปโพสที่ไหน ไม่ใช่แปะงานอย่างเดียว แล้วชวนคนไปโหวตแบบลวกๆ แล้วก็จากไป ควรจะให้ข้อมูลรายละเอียดของงานตัวเองและการประกวดคร่าวๆด้วยแต่แรก ส่วนถ้่าจะบริสุทธิ์ใจยิ่งขึ้นไปอีกน่าจะยกเครดิตงานชิ้นอื่นๆที่เจ๋งๆด้วยนะ ไม่ใช่เอางานตัวเองมาโปรโมทอย่างเดียว ....สำหรับตัวงานก็ไม่ติดอะไรเหมือนเดิม งานใช้ได้แหล่ะครับ เพียงแต่งานที่ส่งมาชิ้นอื่นๆจากหลายๆประเทศมันทำได้ดีกว่างานของ จขกท. ซึ่งมันไม่แปลกหรอก เพราะเวทีมันใหญ่ขนาดนี้
หน้า: 1 [2]