หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานคนไทย ช่วย vote และส่งต่อๆกันมากๆ  (อ่าน 6783 ครั้ง)

http://www.youtube.com/watch?v=piFddapJUgY

และ   http://www.youtube.com/canneslions

---> ช่วย vote และ forward ส่งต่อๆกันมากๆๆ ด้วยนะครับ
       (ภายใน 1 มิ.ย.)
       ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคร้าบ
       ^_^ nano

เจ๋ง

ชอบเสียง Fx  กรี๊ดดดดด
ส่วนใหญ่ใช้ไม้  แต่บางอันดันใช้มือจับ

ไม่น่าให้เห็นมือจับเลย  ฮือๆ~

ส่วนใหญ่ใช้ไม้  แต่บางอันดันใช้มือจับ

ไม่น่าให้เห็นมือจับเลย  ฮือๆ~

คิดเหมือนกันเลยนะ  น่าจะไม้ให้หมด

สงสัย  สตาฟไม่พอ
สงสัยมือไม่พอ  กร๊าก

เก๋ดีอ่ะ
แต่น่าจะเล่าบรรยายไปด้วยน่าจะเจ๋งก่าอ่ะ
โอ้ น่ารักจัง ให้ภาพเล่าเรื่อง  กรี๊ดดดดด

สไตล์งานน่ารัก ดูดี
ชอบงานนี้ที่มันไม่ใช้เพลงประกอบเหมือนเรื่องอื่นที่ใช้เพลงประกอบจนเกร่อไปทำให้หนังไม่เด่น

ไม่รู้จงใจรึเปล่านะครับ จริงๆน่าจะทำ CG ลบไม้ และมือ ที่แล่บๆเข้ามาออกซะหน่อย
จะได้เนี๊ยบๆ ทำเป็นโทนขาวดำน่าจะลบออกไม่ยากอยู่แล้ว

ตัวงานไม่ได้ติดอะไรครับ มาติดที่เจตนาของ จขกท. นี่แหล่ะ

ผลงานคนไทย ช่วย vote และส่งต่อๆกันมากๆ

---> ช่วย vote และ forward ส่งต่อๆกันมากๆๆ ด้วยนะครับ
       (ภายใน 1 มิ.ย.)
       ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคร้าบ
       ^_^ nano

อันนี้ฝากไว้ให้คิดนะครับ งานดีไม่จำเป็นจะต้องอวดและชวนคนไปกระหน่ำโหวตเสมอไป
โดยมากที่เห็นกันตลอดก็คือ การอ้างว่าคนไทยด้วยกัน สถาบันเดียวกัน ต้องไปช่วยกันโหวต แบบนี้ผมว่าไม่เวิร์ก
บางทีอาจจะโดนชาวบ้านด่าด้วยซ้ำว่า ทำไมงานไม่ดีแต่คะแนนโหวตเยอะเกินปกติ?
เวลามีการประกวดแล้วมีการโหวตทีไร โดยเฉพาะงานที่บ้านเราจัด พวกที่ได้โหวตมากๆอันดับแรกมักจะเป็นงานแนวขัดใจชาวบ้าน
บางทีพวกที่ได้โหวตมากๆก็โกง ปั่นคลิก ปั่นโหวต เกณฑ์พวกมาช่วย ซึ่งปัญหาพวกนี้คิดว่าทุกคนก็คงอาจจะเบื่อๆ
และมาตรฐานทางความคิดบ้านเรามันคงไม่ก้าวไปไหน เวลาดูอะไร โหวตอะไร โดยเฉพาะการตัดสินงานก็คิดกันสักนิด
จริงๆจุดมุ่งหมายในการเปิดให้โหวตเขาต้องการ "งานที่คนทั่วไปชื่นชอบมากที่สุด" ไม่ใช่ "งานที่หาพวกมาเกณฑ์โหวตมากที่สุด"

แค่อยากเสนอทัศนคติส่วนตัวเล็กน้อย แต่คงไปบังคับใครมาคิดเหมือนกับตัวเองไม่ได้เหมือนกันน่ะครับ
เห็นเป็นสาวกใหม่ใน f0nt แล้วอยู่ๆมาเรียกคนไปโหวตให้ แค่สงสัยเล็กน้อยว่า จขกท.ไปโพสตามบอร์ดอื่นๆทำนองนี้ด้วยรึเเปล่า
คิดเมหือนกัน เลยไม่ได้โหวต   ไม่ล่ะ
ให้ 5.7 คะแนน  หมีโหด~

ชอบวิธีการการนำเสนอที่เป็นแบบแมนนวล ไม่ได้ใช้คอมแบบที่ส่วนใหญ่ชอบทำกัน
เสียงประกอบก็โอเคเลย
ลายเส้นสวยดีครับแต่ก็...เฉยๆ
ที่สำคัญ เนื้อเรื่อง...ธรรมดามาก เคยเห็นการนำเสนอภาพแบบนี้ในสื่ออื่นมากมาย
เลยไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่

แถมมีไอ้มือนั่นอีก...แสดงถึงความไม่ปราณีตในการทำงาน
เอาวะ แค่นี้ก็ได้ แทนที่จะเป็นไม้เหมือนกันหมด
มันรบกวนจิตใจคนดูมากเลยนะ

ดูแวบๆ ก็เออน่ารักดี แต่พอดูจริงๆ แล้ว งั้นๆครับ

อยากบอกคนทำจริงแฮะ

แล้วประเด็นชวนไปโหวตนั้นจะไม่พูดมาก เคยเจอน่าเกลียดกว่านี้
แบบ "โหวตให้เพื่อนผมด้วย ชาวเว็บ....เราต้องไม่แพ้ใคร"

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

ผม จขกท นะครับ
ต้องขอโทษจริงๆนะครับ ถ้าตั้งชื่อกระทู้ หรือมีข้อความส่วนใดให้ทุกท่านรู้สึกไม่ดี
จึงอยากขอโอกาสชี้แจงเล็กน้อยครับ การแข่งขันคราวนี้ คือ
YouTube Cannes Young Lions 48 hr Ad Contest  ครับ
มี YouTube เป็น sponsor หลักครับ ทำให้ตั้งแต่เริ่มรับโจทย์ภาษาอังกฤษล้วน T-T (เสาร์ 16 พ.ค. 6โมงเช้า)
ก็ถูกกำหนดให้รับโจทย์จากเว็บ YouTube และตอนส่งงาน tvc อันนี้
ก็ต้อง upload ขึ้น YouTube ด้วย (จันทร์ 18 พ.ค. 6โมงเช้า)
ผมมีเวลา 48 ชั่วโมงในการคิด ทำ ตัดต่อ ลงเสียง และอื่นๆ
จากนั้นกติกาได้กำหนดไว้ครับว่า มีเวลาอีก 2 อาทิตย์ในการเผยแพร่ให้มากที่สุด
ไม่ว่าจะส่ง link หรือ embed ตามเว็บต่างๆ เพื่อให้มีจำนวนผู้ชมและผู้โหวตมากๆ
เข้าใจว่าเพื่อต้องการเป็นการโปรโมทเว็บ YouTube ในฐานะ sponsor เท่านั้นแหละครับ

ส่วนที่ผมตั้งชื่อกระทู้ว่า ผลงานคนไทย เพราะว่า เอาเข้าจริงๆก็มีคนไทยทีมอื่นๆส่งเช่นกัน
แต่เนื่องจากงานทั้งหมดทำเป็นภาษาอังกฤษครับ เราจะไม่รู้เลยว่า อันไหนเป็นงานจากชาติไหน
นี่จึงเป็นสาเหตุให้ผมตั้งกระทู้ไว้เพื่อบอกให้รู้ว่าเป็นผลงานของไทย เท่านั้นเองครับเจตนาของผม

แต่ถ้าทำให้ทุกๆท่านไม่ชอบหรือไม่สบายใจ ต้องขอโทษจากใจจริงไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ไหว้
และถ้ามีความคิดเห็นอื่นใดในผลงานชิ้นนี้ ผมยินดีน้อมรับทุกๆ คำติชมครับ
เพื่อเอาไปปรับปรุงแก้ไขในงานชิ้นต่อๆไปครับ
ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ได้แสดงความคิดเห็นครับ
ขอบพระคุณมากๆๆครับ  ไหว้

ไม่มีไรหรอก
ผมก็ชอบดีนะ  เจ๋ง

กรี๊ดดดดด ครับ อย่างน้อยมาตอบแบบนี้อคติในหัวก็หายไปเยอะเลย  กร๊าก

กรี๊ดดดดด ครับ อย่างน้อยมาตอบแบบนี้อคติในหัวก็หายไปเยอะเลย  กร๊าก

ใช่ครับ  เป็นอย่างนั้นจริงๆ  เจ๋ง

แต่ในใจก็ยังคงความคิดเดิมคือไม่น่าเห็นมือเลย  น้องดำ

หน้า: [1] 2